แปลกใจจริงจริงครับ !!!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
DeepTVI
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 31

woody เขียน: อีกเรื่องหนึ่งเพื่อความสมบูรณ์ อาจจะอยู่ที่ Background ของผู้ที่เลือกหุ้นด้วยมั้งครับว่ามีความรู้ความเข้าและความมั่นใจกับธุรกิจที่เค้าจะลงทุนขนาดไหน...ประสบการณ์ต่างกัน เหตุผลในการตัดสินใจก็คงต่างกันด้วย...แต่ก็อย่างพี่พลพลว่า หุ้นจากทั้งสิบกลุ่มน่าจะมาจากความเห็นคนอย่างน้อย 10 x 20 ก็ราว 200 คน ทำไมไม่มีกลุ่มไหนมีประสบการณ์เหมือนพี่พลพลบ้างเลย...เอ หรือมีแล้วไม่บอกกันน๊า
อาจจะมีคนเสนอก็ได้นะครับ แต่ยังไม่เข้าตาคนที่เหลือในกลุ่ม
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 32

วัตถุประสงค์ของเวบนี้  ผมว่าต้องการให้เพื่อนๆหาปลากันเป็น

ถ้าโพสต์เพื่อสอนวิธีการหาปลาคงดีที่สุด

ถ้าโพสต์เพื่อต้องการพูดคุยหาข้อมูลเพิ่มเติมจากเพื่อนๆก็โอเค

แต่ถ้าโพสต์เพราะหาคนมารับต่ออย่างเดียว  คงไม่ไหว

หรือแม้กระทั่งจะโพสต์เพื่อ Promote ตัวเอง  ก็คงไม่ดี

ปล.คุณ... หาหุ้นเก่ง  กำไรมาก  น่าจะขึ้นเวทีแจกแจงประสบการณ์และวิธีการลงทุนของตัวเองให้เพื่อนๆฟังกันบ้างนะครับ

ถ้าสนใจ  ผมว่าลองติดต่อคุณมนตรีก้ได้นะครับ  คุณมนตรีจะได้หาเวทีให้พูด
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
yoyosun
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 33

พี่เค้าก็ไม่ได้บอกหรือใบ้นี่ครับ ว่าเป็นหุ้นอะไร ไม่น่าเข้าข่ายโฆษณานะครับ อาจเป็นการให้ฉุกคิดในการหาหุ้นก็ได้ครับ
Little Boy

โพสต์ที่ 34

คิดในใจขำขำ ถ้าผมเป็นพี่ฉัตร ในงานคงลำบากใจน่าดู จะเสนอตัวไหนดีหวา ก็ตูถืออยู่ตัวเดียวนี่ฟ่ะ ครั้นจะเสนอตัวอื่นไป เดี๋ยวคนก็หาว่า ถ้าดีจริงทำมายมะถือออออ ซะงั้น
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 35

yoyosun เขียน:พี่เค้าก็ไม่ได้บอกหรือใบ้นี่ครับ ว่าเป็นหุ้นอะไร ไม่น่าเข้าข่ายโฆษณานะครับ อาจเป็นการให้ฉุกคิดในการหาหุ้นก็ได้ครับ
น้อง yoyosun ไปร่วมงานสัมมนาหรือเปล่าครับ

วิธีหนึ่งที่เราจะดูผู้บริหาร  ก็คือพฤติกรรมให้อดีต
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 36

ได้ยินว่าคุณ LOSO เก่งมากๆเรื่องการหาหุ้น อยากเจอตัวจริงอยู่เหมือนกันครับ ถ้าจัดสัมมนาผมขอ book 1 ที่ :D

เคยได้ยินว่า ความรู้ถ้าแลกเปลี่ยนไปมา ทุกๆคนที่ร่วมมือกันแลกเปลี่ยน มีแต่จะเก่งยิ่งขึ้นครับ หวังว่าคุณ LOSO จะมาร่วมมือกันนะครับ

PS: ผมมี 3 Accounts ครับ ไม่รู้จะติดร่างแหด้วยหรือเปล่า เปลี่ยนจากคนธรรมดา เป็นพระเอก แล้วจบด้วยการเป็น ตัวร้ายยยยย  :twisted:
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 37

[quote="Alastor"]ได้ยินว่าคุณ LOSO เก่งมากๆเรื่องการหาหุ้น อยากเจอตัวจริงอยู่เหมือนกันครับ ถ้าจัดสัมมนาผมขอ book 1 ที่ :D

เคยได้ยินว่า ความรู้ถ้าแลกเปลี่ยนไปมา ทุกๆคนที่ร่วมมือกันแลกเปลี่ยน มีแต่จะเก่งยิ่งขึ้นครับ หวังว่าคุณ LOSO จะมาร่วมมือกันนะครับ

PS: ผมมี 3 Accounts ครับ ไม่รู้จะติดร่างแหด้วยหรือเปล่า เปลี่ยนจากคนธรรมดา เป็นพระเอก แล้วจบด้วยการเป็น ตัวร้ายยยยย
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
yoyosun

โพสต์ที่ 38

ไม่ได้ไปครับพี่ฉัตรชัย พอดีไม่ว่างเลยไม่มีโอกาสได้ร่วมกิจกรรมกับทุกคนเลยครับ เสียดายครับ
buglife

โพสต์ที่ 39

กิ๊ดดดด มีแฟนสเปอร์ในบอร์ดนี้ด้วย  :lol:
san

โพสต์ที่ 40

โค้ด: เลือกทั้งหมด

โดยเฉพาะวิธีการก็คือการโฆษณา 
1. เข้า Thaivi.com  ... 555 
...............ชอบใจครับ

ดร.บอกว่าถ้าซื้อหุ้นไปแล้วราคาหุ้นยังไม่ยอมสะท้อนเสียทีต้องทำยังไง ดร.บอกว่าก็ต้องลงโฆษณา 

channel แรกสุดที่ดร.แนะนำคือลงโฆษณาตามเวบไซต์ต่างๆ 
..............ว่าแต่  จะแจกของให้รับกันเมื่อไรเหรอครับ

น้อง yoyosun ไปร่วมงานสัมมนาหรือเปล่าครับ 

วิธีหนึ่งที่เราจะดูผู้บริหาร  ก็คือพฤติกรรมให้อดีต
...............ยิ่งชอบใจครับ   ลึกล้ำรึป่าวครับ...อิอิอิ

ปล.คุณ... หาหุ้นเก่ง  กำไรมาก  น่าจะขึ้นเวทีแจกแจงประสบการณ์และวิธีการลงทุนของตัวเองให้เพื่อนๆฟังกันบ้างนะครับ 

ถ้าสนใจ  ผมว่าลองติดต่อคุณมนตรีก้ได้นะครับ  คุณมนตรีจะได้หาเวทีให้พูด
..............แนะนำได้ดีมากๆครับ  
..............ชัดเจน  โปร่งใส  จะดีมากๆครับ

อ่าน เวบไหน....  ก็ต้องทำความเข้าใจกับ สิ่งที่ ดร นิเวศน์  แนะนำ  ให้ดีนะครับ   ผู้ใหญ่สอนเรื่องการป้องกันตัว  ก็คิดๆเอาบ้างนะครับ   ผู้ใหญ่อุตส่าห์พูด
อิอิอิ  

แต่ถ้าเกาะกระแสเก่ง    
ขี่พายุได้ดี
ก็.....รวยนะครับ

ชอบแบบไหนเลือกเอาครับ
ขอบคุณ รุ่นพี่ๆ รุ่นน้องๆ ครูบา อาจารย์ ในนี้ ที่แนะนำเรื่อง วิธีการลงทุนที่ดี นะครับ
อ. โจ กับ พี่พอใจ ยังเป็นขวัญใจ เสมอครับ
วันนี้ อ. โจ ได้ลง นสพ ด้วย .....อิอิอิ
NightDevil

โพสต์ที่ 41

spurs เขียน:
ยินดีต้อนรับสาวกไก่