แปลกใจจริงจริงครับ !!!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
พลพล คนกันเอง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

หุ้นติดโผ .......................

กลายเป็นหุ้น P/E...............

12 เท่ามั่ง  .................

15 เท่ามั่ง ..................

20 เท่ามั่ง .................

แม้กระทั่ง 30 เท่า ...................

โพสต์ที่ 2

ทําไม................

หุ้น P/E 4-5 เท่า ...............

growth .................

ถึงไม่มีติดโผเลยล่ะครับ !!!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 3

[quote="พลพล คนกันเอง"]หุ้นติดโผ .......................

กลายเป็นหุ้น P/E...............

12 เท่ามั่ง

โพสต์ที่ 4

หุ้น P/E  4 - 5 เท่า ...............

growth ..........

margin  OK ..............

ROE   ใช้ได้ทีเดียว .................

ไม่มีในตลาดหุ้นไทยแล้วหรือครับ !!!!!

โพสต์ที่ 5

ไม่มีแล้วจริงๆ ........................

หรือว่าเรายังมองไม่เห็น ..................

หรือว่าเรายังพยายามไม่พอ !!!!
valueman

โพสต์ที่ 6

อยากได้หุ้นแนะนำ บ้างครับ จะได้รวยสักที
เศรษฐกิจก็ไม่ดี รายจ่ายก็มาก
ใครหาได้ช่วยบอกด้วยก็ดีครับ

โพสต์ที่ 7

ลองลองไปขุดดูครับ ...................

โพสต์ที่ 8

หลบพ้นเรด้าของ 10 กลุ่มไปได้ ...................

ไม่บินเหนือเมฆ ก้อบินเรี่ยดินเลยละมั้ง ..............
BHT

โพสต์ที่ 9

หุ้นที่ผมมอง pe 7.xx

แต่ไม่ติดโผ สงสัยยังไม่ดีพอ

โพสต์ที่ 10

ถ้า " เจ้าตัวเนี้ย"  มันกลายเป็น TEAM ตัวที่2ของผมล่ะ .....................

ผมว่ามันมีโอกาสสูงทีเดียว !!!!
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 74

โพสต์ที่ 11

โฆษณา
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
mprandy
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 12

ลองบอกมาดิครับว่าตัวไหน จะได้ดูซิว่ามันมีเหตุผลพอที่จะเป็น top pick ได้หรือเปล่า

โพสต์ที่ 13

ลองลองไปขุดหาดูครับ .................

ห้ามทิ้งเมล์นะครับ เด๋วมีมือดีส่งไวรัสไปให้จะซวยเอา ..................

โพสต์ที่ 14

้อ้อ ไม่ต้องpmมาถามนะครับ ...........

ไม่บอกหรอกครับ ................

" ฝึกหาปลา จับปลา"   ลองดูครับ !!!
Kaiser
ผู้ติดตาม: 47

โพสต์ที่ 15

พลพล คนกันเอง เขียน:ทําไม................

หุ้น P/E 4-5 เท่า ...............

growth .................

ถึงไม่มีติดโผเลยล่ะครับ !!!!
ที่ว่า P/E 4-5 นี้ ใช้ earning ในอดีต หรือ earning ที่คาดในอนาคตครับ
Little Boy

โพสต์ที่ 16

Kaiser เขียน:
ที่ว่า P/E 4-5 นี้ ใช้ earning ในอดีต หรือ earning ที่คาดในอนาคตครับ
:bow:  :bow:  :bow:
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
nearly_vi
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 17

[quote="พลพล คนกันเอง"]หุ้น P/E
miracle
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 18

BHT เขียน:หุ้นที่ผมมอง pe 7.xx

แต่ไม่ติดโผ สงสัยยังไม่ดีพอ
หากผมเดาไม่ผิด หุ้นตัวที่ว่าอยู่ กลุ่มอาหารหรือเปล่าครับ
เพื่อมีสัญญาณการกลับตัวกลับใจ
พอดีมีอยู่แต่ไม่กล้าเพราะไม่ได้ทำการบ้าน
แต่ข้อเสียคือ ไม่สามารถหางบที่เมืองจีนได้
:)
woody

โพสต์ที่ 19

อืม Timeframe อาจะต่างกันมั้งครับ .... Assumptions ต่าง ผลก็ต่าง...ว่าแต่พี่พลพล คนกันเองมี Timeframe ในการลงทุนหุ้นตัวนี้นานเท่าไหร่ครับ ... พวกเราจะได้นำไปพิจารณาเปรียบเทียบกับหุ้นทั้ง 10 กลุ่มได้ดียิ่งขึ้น...
Impossible is Nothing
NightDevil

โพสต์ที่ 20

P/E สูง แปลว่าหุ้นไม่ดีเหรอฮะ ผมไม่รู้ว่าทำไมถึงเลือกดูที่ P/E กันก่อน?? ผมว่ามันยังสรุปไม่ได้มั่ง ผมว่าน่ะฮะ
woody

โพสต์ที่ 21

woody เขียน:อืม Timeframe อาจะต่างกันมั้งครับ .... Assumptions ต่าง ผลก็ต่าง...ว่าแต่พี่พลพล คนกันเองมี Timeframe ในการลงทุนหุ้นตัวนี้นานเท่าไหร่ครับ ... พวกเราจะได้นำไปพิจารณาเปรียบเทียบกับหุ้นทั้ง 10 กลุ่มได้ดียิ่งขึ้น...
อีกเรื่องหนึ่งเพื่อความสมบูรณ์ อาจจะอยู่ที่ Background ของผู้ที่เลือกหุ้นด้วยมั้งครับว่ามีความรู้ความเข้าและความมั่นใจกับธุรกิจที่เค้าจะลงทุนขนาดไหน...ประสบการณ์ต่างกัน เหตุผลในการตัดสินใจก็คงต่างกันด้วย...แต่ก็อย่างพี่พลพลว่า หุ้นจากทั้งสิบกลุ่มน่าจะมาจากความเห็นคนอย่างน้อย 10 x 20 ก็ราว 200 คน ทำไมไม่มีกลุ่มไหนมีประสบการณ์เหมือนพี่พลพลบ้างเลย...เอ หรือมีแล้วไม่บอกกันน๊า
Impossible is Nothing
Raphin Phraiwal

โพสต์ที่ 22

NightDevil เขียน:P/E สูง แปลว่าหุ้นไม่ดีเหรอฮะ ผมไม่รู้ว่าทำไมถึงเลือกดูที่ P/E กันก่อน?? ผมว่ามันยังสรุปไม่ได้มั่ง ผมว่าน่ะฮะ
ยินดีด้วยครับ ที่โพสต์ครั้งแรก  :D
รักในหลวงครับ
BHT

โพสต์ที่ 23

miracle เขียน: หากผมเดาไม่ผิด หุ้นตัวที่ว่าอยู่ กลุ่มอาหารหรือเปล่าครับ
เพื่อมีสัญญาณการกลับตัวกลับใจ
พอดีมีอยู่แต่ไม่กล้าเพราะไม่ได้ทำการบ้าน
แต่ข้อเสียคือ ไม่สามารถหางบที่เมืองจีนได้
ไม่ใช่ครับ เป็นพวกให้เช่า
สุมาอี้

โพสต์ที่ 24

เป็นหุ้นเกี่ยวกับโฆษณาหรือเปล่าครับ เห็นดร.บอกว่า ซื้อหุ้นโฆษณามีสิทธิ์เป็น top performer :roll:
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
ลูกเต่า

โพสต์ที่ 25

NightDevil เขียน:P/E สูง แปลว่าหุ้นไม่ดีเหรอฮะ ผมไม่รู้ว่าทำไมถึงเลือกดูที่ P/E กันก่อน?? ผมว่ามันยังสรุปไม่ได้มั่ง ผมว่าน่ะฮะ
ยินดีต้อนรับสาวกไก่  :D
sunrise

โพสต์ที่ 26

อาจเป็นเพราะ ถ้าเราหาหุ้นที่ดีมากๆ แต่คนไม่เคยเห็นธุรกิจมันชัดๆ

เลยมาดูหุ้นที่ทุกคนเข้าใจง่ายๆ เพือให้ประโยชน์สูงสุดแก่ผู้เข้าร่วมรายการครับ
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
b37skp

โพสต์ที่ 27

ถ้าเป็นตัวที่ผมมองอยู่ ผมคิดว่ามีประเด็นที่ต้องจับตาเนื่องจากในปี 2548 บริษัทนี้เคยประสบปัญหา "ราคาวัตถุดิบปรับตัวลดลงอย่างฉับพลัน" ทำให้ผลประกอบการในปีนั้นมีปัญหามาแล้ว และตอนนี้ก็ดูเหมือนว่าจะเกิดเหตุการณ์คล้ายๆเดิม (Q1 ก็ออกอาการมีวัตถุดิบต้นทุนสูงให้เห็นแล้ว) ไม่ทราบว่าถ้า"ใช่" ตัวนี้ พี่ "พลพล" คิดว่ายังงัยบ้างครับ

อย่างไรก็ตามผมเองมองว่าบริษัทนี้ก็ยังดูดีในภาพรวมอยู่ดี เพราะลูกค้าที่ซื้อสินค้าของเขาน่าจะยังไปได้ดี อีกทั้งยังได้พันธมิตรใหม่มาอีก
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 28

แปลกใจจัง

บางคนมีหลายชื่อ  วัตถุประสงค์อะไรไม่รู้

บางคนชอบโพสต์หลายโพสต์ติดๆกันในกระทู้ตัวเอง  ไม่รู้วัตถุประสงค์

บางคนชอบแนะนำหุ้น  คงเหมือนที่ดร.นิเวศน์พูดไว้ในงาน

อุ๊ยไม่เกี่ยวกับหุ้นที่คุณ...  กำลังโฆษณาเลย  ต้องขอโทษด้วยครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
MarginofSafety
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 29

[quote="chatchai"]แปลกใจจัง

บางคนมีหลายชื่อ
"Winners never quit, and quitters never win."
สุมาอี้

โพสต์ที่ 30

ดร.บอกว่าถ้าซื้อหุ้นไปแล้วราคาหุ้นยังไม่ยอมสะท้อนเสียทีต้องทำยังไง ดร.บอกว่าก็ต้องลงโฆษณา

channel แรกสุดที่ดร.แนะนำคือลงโฆษณาตามเวบไซต์ต่างๆ

ผมก็เลยเห็นว่าตรงนี้น่าจะมีโอกาสทางธุรกิจสำหรับเวบของเราอยู่ อีกหน่อยเวบเราจะขอเก็บเงินค่าโฆษณาบุคคลทั่วไปที่ลงโฆษณาหุ้นของตัวเองในเวบด้วยน่าจะทำให้มีรายได้เข้าเวบได้มาก

ว่าแต่ว่าตกลงหุ้นโฆษณาตัวที่พูดถึงนั่นคือตัวไหนหนอ :roll:
โพสต์โพสต์