ตอนนี้ผมจะทยอยเก็บ SVI,UEC,UMS ได้หรือยังครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
eak1111
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ตอนนี้ผมจะทยอยเก็บ SVI,UEC,UMS ได้หรือยังครับ

โพสต์ที่ 1

ผมกะว่าจะถือยาวเลยน่ะครับ อ่านจากบทวิเคราะห์ต่างๆ แล้วดูโอเคเหมือนกัน ไม่ทราบว่าถือยาว 3 ตัวนี้ โอเคไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะ
สวนหย่อม

โพสต์ที่ 2

ถ้ายังไงลองอ่านข้อมูลในห้องร้อยคนร้อยหุ้นเพิ่มเติมก่อนดีกว่าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 3

:8) หุ้นอีเลคนี่ไม่ใช่ไม้ยืนต้นครับ
     พระอาจารย์สอนแล้วสอนอีก
     ผมก็ดื้อแล้วดื้ออีก จนแทบแย่

ยูอีซี ส่วนตัวผมเริ่มเก็บกลับบ้างแล้ว

ยูเอ็มเอสนี่ไม่ได้ตามเลยครับ
     แต่จำได้ว่าขึ้นแรงตอนปลายปีที่แล้วที่มีลดพาร์แจกวอร์
     ดูแล้วไม่แน่ใจว่า มาร์จิ้น ออฟ เซฟตี้ จะเหลือกี่มากน้อย
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
RONNAPUM

โพสต์ที่ 4

[quote="por_jai"]:8) หุ้นอีเลคนี่ไม่ใช่ไม้ยืนต้นครับ
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 5

:8)  1.วีคตัดขึ้น
      2.ลุงโฉลกเขียวแรก
      3.เหล็กลง
      4.ผู้บริหารออกมายืนยันเรื่องผลประกอบการ ทำให้ไม่ต้องเดา
      5.หุ้นรักครับ ดูยังไงกิจการก็ยังดีอยู่

แฮะ...ข้อ1ข้อ2 ไม่ต้องอ่านก็ได้ครับ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
สวนหย่อม

โพสต์ที่ 6

อ้าว พี่พอใจเริ่มไปเมื่อไรครับเนี่ย  :shock:  อิอิ
สวนหย่อม

โพสต์ที่ 7

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=34787

ลิงค์ของกระูทู้ที่คุยกันเกี่ยวกับ SVI ครับ เห็นชื่อไม่สื่อ บางทีอาจไม่ได้กดเข้าไป
moomoo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 13

โพสต์ที่ 8

พี่พอใจอย่าพึ่งซื้อรุนแรงสิครับ รอน้อง ๆ มั่ง  :twisted:
Luty97
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 9

พี่ Moo Moo ยังมีกระสุนอีกเหรอ  :shock:  :shock:  :shock:

คนอารายจะรวยขนาดน้านนนนน  :bow:
หลักของความสมดุล
moomoo
ผู้ติดตาม: 13

โพสต์ที่ 10

:juju:
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

Re: ตอนนี้ผมจะทยอยเก็บ SVI,UEC,UMS ได้หรือยังครับ

โพสต์ที่ 11

eak1111 เขียน:ผมกะว่าจะถือยาวเลยน่ะครับ อ่านจากบทวิเคราะห์ต่างๆ แล้วดูโอเคเหมือนกัน ไม่ทราบว่าถือยาว 3 ตัวนี้ โอเคไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะ
ถ้าคุณคิดจะฝากเงินไว้กับใครนานๆ มันคงไม่จบแค่ถามคนอื่นหรอกใช่มั้ยครับ?
songwit

ขอตอบ

โพสต์ที่ 12

svi เป็นหุ้นที่ต้องรอซัก1-2ปี จึงจะเห็นราคา ถ้าถือยาวกินปันผล ok.
    ถ้าถือไม่ถึง1ปี คาดว่าราคาน่าจะอยู่ที่ 1.8 บาท สรุป ถือยาว1-2ปีดีแน่uec ราคาปรับขึ้นแล้วตามผลงาน ผมว่าแพงไปแล้ว
Umc คิดว่าราคาปรับมารับข่าวกำไรแล้ว ราคาหุ้น25บาท เป็นราคาปกติ   สรุป ไม่ซื้อเพราะราคาเหมาะสมไม่น่าสนใจ
zen

โพสต์ที่ 13

svi
ถือไปถือมา ราคาหุ้นก้ออยู่ที่เดิม ได้เงินปันผล (ราว 30%ของ eps ซึ่งจิง ๆ อาจแจกน้อยกว่า ถ้าปีนี้ปันผล 0.08 บาทล่ะ จะซื้อไหม)
ระหว่างทางมี swing swang swung บ้าง แต่สุดท้ายก็ราคาเดิมแหล่ะ
ไตรมาส 1 ราคายังไง ไตรมาส 2 ก็ราคาอย่างงั้น
อยากให้ราคาขึ้น ก้ต้องหาคนมาซื้อ เยอะ ๆ นะครับ คนไม่เข้า หุ้นจะขึ้นยังไงครับ แต่ผมพร้อมจะซื้อนะ เพราะซื้อแล้วสบายใจ

uec

ราคานี้น่าจะซื้อแล้วสบายใจเหมือนกัน Margin drop ลงไป แต่ว่ายังโอนะ ยอดขายไม่ได้ขี้เหร่  ราคาหุ้นหาร 2 แต่จะหวังให้ขึ้นกลับไป คูณ2 ต้องลุ้นนะ
คิดว่าน่าจะเป็นหุ้นถือสบายใจอีกตัว แต่ ต้องลุ้นผลประกอบการณ์ราย quarter หน่อยนึง

ums

เมื่อความรักมาถึงจุดเปลี่ยน เค้าทำยังไงกันครับ
ถ่านหิน ถึงจุดอิ่มตัวหรือยังครับ ums เป็นบริษัทที่ดีครับ ผู้ถือหุ้นสบายใจ
เห็นตลาดหุ้นชอบของที่ดีวันดีคืน พองบออก กำไร drop ก็ทำเป็นออกอาการถอย จะมีบริษัทไหนหนอ กำไร ไม่เคยถอยติดต่อกัน เคยเห็นums ทำได้ 5 ไตรมาส ติดต่อกัน จากวันนี้ไป ยังจะได้เห็นอีกไหมหนอ

สบายมากซื้อมาก สบายน้อย ซื้อน้อย ไม่สบาย หลีกเลี่ยงครับ
โพสต์โพสต์