ตั้งแต่เข้าตลาดหุ้นมา ท่านได้หรือเสียโอ่งทองไปกี่ใบ ???

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

ตั้งแต่เข้าตลาดหุ้นมา ท่านได้หรือเสียโอ่งทองไปกี่ใบ ???

โพสต์ที่ 1

ต้องอนุญาตทำเป็นลิงค์นะครับ

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 50738.html

โพสภาพประกอบในนี่ยากมาก

:oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:
Reminiscence of 3 Dogs
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ได้ 1กับ5 ครับ   เสีย2,3มากสุด  4เหมือนเดิม
bid please!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 3

ภาพของเฮียคลายเครียด

รูปภาพ

ผมตอบ

ได้โอ่งไป4ใบแล้วครับ

เหลือสุขภาพกาย  ที่ทรุดโทรมร่วงโรยลงทุกวัน

เอาใบแรก  ส่วนเกินทุน  กำไรที่ได้มาทุกวันนี้ก็  จดไว้กำไรลบด้วยขาดทุน  ก็เนื้อเต่ายำเต่าครับ
ใบที่สอง  เมื่อมีเงินสุขภาพจิตก็ดี
ใบที่สาม  ครอบครัว+พ่อ+แม่+ญาติ+พี่+น้อง  ไม่ขาดตกบกพร่อง

สุขภาพกลาย  อายุมากขึ้น  ไม่รู้จะทำไงดีครับ

ใบที่ห้า  แน่นอนปีนี้  ไม่ลำบากแล้วครับ
ชุดใหญ่วันที่26นี้รู้ผมครับ
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 4

ผมได้ครบ 5 ใบเลย แต่ถ้าลงทุนนานๆเข้า เหมือนพวกพี่ๆ ไม่รู้โอ่งใบไหนจะหายไปหรือเปล่าครับ
_________
คลายเครียด

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณคุณปรัชญาที่ช่วยโพสภาพประกอบให้ครับ

คุณโอแอด

:cheers: :cheers: :cheers: :cheers: :cheers:
beammy

โพสต์ที่ 6

ยังอยู่ครบทุกใบครับ ...
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 7

ขออนุญาต  ทำการตลาดหน่อยครับเฮีย

รูปภาพ

เทมเปิ้ลบ็อกซิ่ง : คัมภีร์การลงทุนแนว VSOP

รวบรวมประสบการณ์การลงทุนในรูปแบบของมนุษย์หุ้น ผู้ซึ่งสามารถอยู่รอดในตลาดทุนได้ในทุกสภาวะการลงทุน ด้วยหลักการและเครื่องมือเฉพาะทาง ซึ่งเป็นผลิตผลจากประสบการณ์จริงที่หาไม่ได้ในหนังสือเล่มใดๆ กำหนดวางแผงในเดือนมีนาคม 2550 นี้

ถ้าคุณเป็นนักลงทุนพันธ์แท้ ต้องไม่พลาดหนังสือเล่มนี้ !!!

จาก...พ่อพ่อน้องมุก  จัดสร้างและถ่ายทำ

http://j.1asphost.com/ibuglife/banner.swf
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 8

โอ่งกำไร         เพิ่มนิดหน่อย ตัวไหนไม่เพิ่มก็รอเวลาไปก่อน แฮะๆ
โอ่งจิต            ทรงๆตัว  ส่วนมากในพอร์ต เป็นหุ้นกลุ่ม เต่า-หอยทากครับ
โอ่งครอบครัว   ดีเหมือนเดิมครับ สำคัญสุดเพราะเป้าหมายความสำเร็จ
                     ในชีวิตก็เพื่อโอ่งใบนี้นี่แหละ จะอย่างไรต้องดูแลให้ดีที่สุด
โอ่งกาย           ลดลงนิดหน่อย ออกกำลังกายน้อยลง
โอ่งปันผล        ok ครับ

ปล.  หนังสือคุณคลายเคลียด ออกประมาณปลาย มีนาคม ศกนี้ ใช่มั้ยครับ
       กำลังรออยู่นะครับ  

ขอบคุณมาก
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
misterjai

โพสต์ที่ 9

[quote="ปรัชญา"]ขออนุญาต
ขออภัยมือใหม่พึ่งหัดลงทุนงับ ^_______^
misterjai

โพสต์ที่ 10

ขึ้นหน้า sticky เลยสิครับพี่ ปรัชญา

:cheers:  :cheers:  :cheers:
ขออภัยมือใหม่พึ่งหัดลงทุนงับ ^_______^
triathlon

โพสต์ที่ 11

วางขายรึยังคะ
เดี๋ยวจะโฉบไปซีเอ็ด ติดมือมาสักเล่ม :P
just one life, use it!
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 12

มาบอกว่า

ได้ครบ 5 โอ่ง อาจได้น้อยลงในโอ่งร่างกายแต่ไม่เกี่ยวกับการลงทุน
แต่เป็นงานประจำที่ทำให้มีเวลาน้อยลง

แถมรู้สึกดีมากๆ กับการลงทุนเพราะสนุกมากๆ ทุกครั้งที่หาหุ้น
โดนหาหุ้นได้ มีความสุขมากๆครับ รู้สึกว่าประสบความสำเร็จ
ปีนึงผมขอสักตัวเดียวพอครับ ถ้าได้มากกว่า 1 ตัวแล้วจะงงๆ

หนังสือออกเมื่อไหร่ ผมคงขอเสียตังสนับสนุนครับ  :D
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
Muffin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 13

น้องมัฟ ขอจองหนังสือพร้อมลายเซ็นครับ
เล่มนี้ รอมานานแล้ว
Penguins

โพสต์ที่ 14

1 กับ 5 ได้น้อยหน่้อย
2 3 4   ได้เยอะมาก
ยิ่งเฉพาะ 4 ด้วยแล้ว เพิ่มมาอีก 10 กก จากวันแรกที่เข้าเทรด  :P
คลายเครียด

โพสต์ที่ 15

ขอบคุณทุกท่านที่จะกรุณาช่วยอุดหนุนหนังสือครับ

คงจะออกวาง ตามแผงหนังสือของร้านซีเอ็ด
ภายในเดือนมีนาคมครับ

เนื่องจากเป็นมือใหม่หัดเจ๊ง เอ๊ยหัดพิมพ์หนังสือขาย
ซีเอ็ดเลยรับหน้าที่แค่ฝากขาย  
แต่ไม่ได้เป็นตัวแทนจัดจำหน่ายให้

:roll:  :roll:  :roll:  :roll:  :roll:  :roll:  :roll:  :roll:
Neohapsis

โพสต์ที่ 16

โอ่งกำไร         เพิ่มนิดหน่อยค่ะ
โอ่งจิต            เฉย ๆ เพราะถือตัวเดิม ซื้อเพิ่มก็ตัวเดิม ไม่ได้ซื้อตัวใหม่
โอ่งครอบครัว   ดีกว่าเดิมมากเลย ได้ลูกมาหนึ่งคน มีความสุขมากค่ะ
โอ่งกาย           ดีกว่าเดิมเพราะต้องดูแลร่างกายให้แข็งแรงเพื่อลูกค่ะ
โอ่งปันผล        ดีเหมือนเดิมค่ะ

รอหนังสือของคุณคลายเครียดอยู่นะคะ แอบอ่านในพันทิปมาหลายปีแล้ว  :)
โพสต์โพสต์