ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ได้โปรดสอนวิชา VI ให้ผมด้วยนะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ได้โปรดสอนวิชา VI ให้ผมด้วยนะครับ

โพสต์ที่ 1

ผมเข้าเว็บ taladhoon.com ไม่ได้ครับ เห็นพี่เจ๋งบอกว่าให้มาที่นี่ชั่วคราวเลยตามมา

จริงๆทราบว่าพี่เจ๋ง กับพี่ FE อยู่ที่นี่อยู่แล้ว แต่ว่าไม่ได้สมัครสมาชิกเอาไว้เลยเข้ามาอ่านอย่างเดียวครับ ไม่ค่อยได้ถาม แต่ต่อไปผมจะขออนุญาติถามนะครับ เพราะตอนนี้สมัครสมาชิกแล้ว และก็ว่าอยากขอฝากเนื้อฝากตัวอยู่ที่นี่อีกที่นึงนะครับ

ผมไม่เคยเล่นแบบ VI เลยครับ ที่เล่นหุ้นผ่านๆมาเป็นแบบ VS ล้วนๆ แล้วก็ดูกราฟเทคนิคเอาเป็นหลัก อาศัยพวกพี่ๆใน Taladhoon.com บอกพื้นฐานว่าตัวไหนดีแล้วผมก็เข้าซื้อตามจังหวะของเทคนิคครับ ผมเองอยากฝึกการดูหุ้นโดยใช้พื้นฐานเป็นหลักบ้างครับ
คงถามคำถามที่นี่บ่อยขึ้น แต่คำถามอาจจะออกโง่ๆหน่อย พี่ๆอย่าถือสาผมนะครับ ผมไม่รู้จริงๆ ไม่ได้แกล้งครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ปล. หลังจากลองใช้ Web Board ของ ที่นี่ ของชมนะครับว่าทำได้ดีมากๆครับ Functions ครบดีครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 2

ยินดีต้อนรับครับ
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

การลงทุนแบบ VI นั้นยากกว่าแบบ VS เยอะนะครับ เพราะต้องอาศัยเวลาในการสืบค้นข้อมูลเยอะมาก ยังไงลองเริ่มต้นจาก ห้องร้อยคนร้อยหุ้น ก็ได้นะครับ แต่มันค่อนข้างเงียบสักหน่อย บรรยากาศคล้ายๆ ห้องสมุดครับ ไม่ค่อยเหมือน Web Board อื่นๆ ที่ตอนนี้คล้ายกับตลาดสด
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 4

เดี๋ยวอีกหน่อย ตลาดลดความร้อนแรงลง และนักลงทุนหน้าใหม่ เพิ่งตัดสินใจเดินเข้ามา

ห้องร้อยคนร้อยหุ้นจะมีประโยชน์มากนะครับ

อย่างน้อยก็ได้แนวคิด ในการลงทุนครับ
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 917

โพสต์ที่ 5

ยินดีต้อนรับคุณคัดท้าย :D

ที่นี่มีคนเก่งมาให้ความรู้เยอะนะ
อยู่ที่ว่าจะขนไปได้มากแค่ไหน...
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

ยินดีต้อนรับครับ

ป้อนคำถามมากๆเลยครับ พี่ๆที่นี่ยอดเยี่ยมทุกท่าน
ผมก็อาศัยเรียนรู้จากที่นี่ ยังได้ไม่ถึง 1 % ของพวกพี่ๆเค๊าเลยครับ
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 7

:P ยินดีต้อนรับพ่อพวงมาลัย(รถ)

ถ้าให้พี่เจ๋งพาไปเรียนวิ

ระวังนะครับ

พี่เจ๋งเกี่ยวกับหมอ

พาเข้าไปให้วิสัญญีแพทย์วางยาสลบ

มารู้สึกตัวก็สายเสียแล้วครับ
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
thanwa
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 8

ยินดีต้อนรับ คุณคัดท้าย
ผมก็เรียนรู้จากที่นี่เหมือนกันครับ
นายสต็อก
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 9

ใช้สัญญลักษณ์ เป็น "พังงา" เท่ห์จริงๆ... มีความเห็น ประเด็นร้อนอย่าง
ไร ก็เขียนให้อ่านบ้างนะครับ 8)

ส่วนผมก็ขอเดินรอยตามท่านผู้อาวุโสในเว็บกระทู้แห่งนี้ด้วยเช่นกันครับ :roll:
ล็อคหัวข้อ