*** พอร์ต ปี 2548 ***

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Supra
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

:D  :D

ใกล้สิ้นปีแล้วครับอยากจะถามพี่ๆๆ เพื่อนๆๆว่า  ผลตอบแทนจากพอร์ตของแต่ละคนเป็นยังไงกันบ้าง  เมื่อเทียบกับปีก่อน  และมีการปรับพอร์ตรับปี 2549 กันไหม  กังวลผลกระทบอะไรในปีหน้าบ้าง :shock:  :shock:
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ถ้าตอนนี้ ผมตอบแทนก็ประมาณ 20 % ครับไม่รวมคืนภาษี
พอร์ตก็ยังไม่ปรับครับ เพราะว่ายังหาตัวที่ดีกว่าตัวที่ถือปัจจุบัน ไม่ได้อย่างชัดเจนครับ
ผมมองว่าปีหน้าจะเป็นปีที่ดี ถ้าไม่เกิดอะไรที่เมืองไทยควบคุมไม่ได้ครับ

ผมเป็นห่วงเรื่องน้ำมัน เสถียรภาพของรัฐบาล และก็ สภาพคล่องของประเทศว่าจะหาเงินที่จะมาใช้ในเมกะโปรเจ็กต์ได้อย่างไร
เงินเฟ้อไม่ค่อยห่วงแล้วครับ ครึ่งปีหลังน่าจะขึ้นไม่มากแล้วครับเพราะว่าปีนี้ขึ้นมาเยอะแล้ว
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

ปิดสถานะพอร์ตเรียบร้อยครับวันที่ 26/12/05 พร้อมกับปรับพอร์ตด้วยครับ

ปีนี้เทรดสนั่นครับ 600% ของพอร์ต (ไม่ใช่ VI ซะเลย ฮ่าๆๆๆ)
little shark

โพสต์ที่ 4

ปีนี้ขาดทุนสองแสน เซ็งจริงๆ  หุ้นในพอร์ตก้อเหลืองๆช้ำๆ ทำสมาธิจะเป็นนักลงทุน vi อย่างพี่ๆๆ บ้าง ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 49

โพสต์ที่ 5

ปีนี้กำไรครับ ประมาณ 24%  :lol:

แต่เห็นตัวเลขซื้อขายแล้วใจหายวาบเลยครับ 3,000%ของพอร์ท กำจริงๆ ค่าคอมสามแสนกว่าทัวร์เมืองนอกได้หลายรอบเลยอ่ะ  

โอ.....เราทำอะไรลงไปเนี่ย.... :cry:  

มิน่าหละ....โบรคโทรรายงานหุ้นทุกวัน :cry:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 6

โห ท่านพี่ นักเก็ง

ค่าคอมสามแสน เปงลมดีกว่า
bigshow

โพสต์ที่ 7

กำไร50-55% ไม่แน่ใจ ขาย  irc stanly rpc ออกเปลียนเป็น ktc
mcs rojana-w มาแทนแค่นั้น  :lol:
เป็นคนเลว ในสายตาคนอื่น ดีกว่าโกหกตัวเอง ให้เทิดทูนบูชา ติดกับมายาคติ ที่กะลาครอบ
Suysak

โพสต์ที่ 8

กำไร เอาไปเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นเกือบหมดแล้วครับ เป็นแหวนหมั้นแล้วก็เงินทำธุรกิจอีกนิดหน่อย น่าจะซัก 50๔ ของพอร์ต ได้ครับ ปีที่ผ่านมาต้องขอขอบคุณ CPF-w2 IRP HMPRO TICON มากมาก ครับ ส่วนตอนนี้กำลังเลี้ยงแม่ไก่อยู่ ครับ
สามัญชน

โพสต์ที่ 9

ท่าน bigshow ท่าน Suysak ฝีมือจริงๆครับ
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Suysak

โพสต์ที่ 10

แหะ แหะ ครือ ไม่ได้เก่งอะไรหรอกครับ พี่สามัญชน ผมเล่นหุ้นแบบ แห่ตามกันนะครับ อย่าง Hmpro กับ Ticon นี่ก็เชื่อ พี่ IH ครับ IRP นี่มาจาก web กระทิงเขียว ส่วน CPF-w2 นี่เชื่อฟังคำสั่งแฟน ครับ  :P  :P
สามัญชน

โพสต์ที่ 11

พี่เจ่งว่า
โห ท่านพี่ นักเก็ง
ปีที่แล้วเทรดประมาณ 9 เท่ากว่าๆเท่านั้นเอง

ปีนี้เป็นเพราะช่วงต้นปีได้รู้จักกับ DSM ครับ ค่าคอมเลยบานเบอะ แล้วไม่ได้ทำ dsm ทีละสิบเปอร์เซนต์ด้วยนะ ทำทีละร้อยเปอร์เซนต์ แล้วทำตั้งหลายรอบ เสียดายตังค์จัง :cry:

ช่วงต้นปีอุตส่าห์ได้กำไรตั้ง 40+% หายเกลี้ยง เหลือแค่เนียะ......
Dr.T

โพสต์ที่ 12

[quote="สามัญชน"]ปีนี้กำไรครับ ประมาณ 24%
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
chansaiw

โพสต์ที่ 13

โอโหมีเก็บสถิติค่าคอมกันด้วย
"Failure is the only way to start again intelligently"
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 14

Suysak เขียน: อย่าง Hmpro กับ Ticon นี่ก็เชื่อ พี่ IH ครับ :P
ถ้าเช่นนั้นต้องพาพี่ IH ไปเลี้ยงข้าวแล้ว

:D  :D  :D
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Dr.T

โพสต์ที่ 15

เทรด 3 เท่าของพอร์ต
กำไรอย่าไปพูดถึง มันยังอยู่ใน learning curve  :oops:  :evil:  :P  :roll:  :lol:
ค่าคอมฯราว ๆ หมื่นนึงครับ 8)
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
Hero_man

โพสต์ที่ 16

ยังไม่ปิดสถานะพอร์ตครับ แต่พอสรุปคร่าว ๆ ได้ว่าปีนี้ถ้าไม่รวมกำไรจากหุ้น IPO และการเก็งกำไรวอแรนท์  ปีนี้ขาดทุนประมาณ 2-3แสนบาทแต่โชคดีได้กำไรจากส่วนแรกที่พูดถึงจึงมีกำไร ประมาณ 5%ของเงินลงทุน (สูงกว่าดอกเบี้ยเงินฝากนิดเดียว  :cry: )
กระแสน้ำเปลี่ยนใจปลา..
กาลเวลาเปลี่ยนใจคน...
Jeng

โพสต์ที่ 17

โค้ด: เลือกทั้งหมด

เทรด 3 เท่าของพอร์ต 
กำไรอย่าไปพูดถึง มันยังอยู่ใน learning curve           
ค่าคอมฯราว ๆ หมื่นนึงครับ 

learning curve          

ถึงกำไรก็ยัง อยู่ใน  learning curve
คนเรือ VI

โพสต์ที่ 18

จริงๆ ปีนี้ผมเลิกเทรดเลิกดูตั้งแต่วันที่ ๒๑ แล้วครับ ไปเที่ยวภูเก็ต
กลับมาเลยปิดสรุปสถานะซะเลย

ปีนี้กำไร 19.2% แสดงนำโดย
BAY-W1 SHIN-W1 MINT CPF SF เป็นพระเอก
มีเพื่อนพระเอกเป็น MBK SNC CP7-11 CAWOW SAMART RPC
มีตัวร้าย (ร้ายจริงๆ) STAR NFS SSI

เชื่อมั้ยครับ ผมถือหุ้นไม่เคยเกิน 4 ตัวต่อครั้ง!!!!!!!!!!
nanchan

โพสต์ที่ 19

กำไร100% 50กว่าล้านบาท

555

ซักวัน

จะมีรึเปล่าหละนี่

ไม่รู้เหมือนกันกำไรเท่าไรปีนี้
แต่เงินในบัญชีเพิ่มขึ้นประมาณ20%
ปีหน้าจะตั้งใจคำนวณแล้ว ว่ารายได้อะไรยังไงเท่าไร

แต่ปีนี้ค่าคอมลดลงไปเยอะ
คิดว่าปีหน้าค่าคอมจะลดลงกว่านี้อีก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 20

อนาจารจริงๆ ครับกระทู้นี้ เปลือยให้เห็น port size กันหมด

ปีนี้ผมเสียค่าคอมไปเกือบ 1800 บาท ส่วน port turnover ไม่บอกครับ เดี่ยวรู้เงินในกระเป๋า
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
sunrise

โพสต์ที่ 21

ไปดูมา ว่าเสียค่าคอมไปเท่าไหร่

ตกใจเหมือนกันครับ
3 เดือน ไปตั้ง 250% ของพอร์ต  :oops:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
atsu
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 22

กำไรประมาณ 22%ครับ
เทรดไปประมาณ 3 เท่าของพอร์ท(ดีขึ้นกว่าปีก่อนหน่อย)
นี่ขนาดรู้สึกว่าปีนี้เทรดน้อยแล้วนะเนี่ย  :lol:

ปีที่แล้วพอสรุปยอดเทรด แทบเป็นลม
เทรดไป 13 เท่าของพอร์ท  :twisted:
สงสัยเราคงไม่ใช่ VI แหงม
akekarat

โพสต์ที่ 23

15% ครับ ได้ตามมาตรฐาน
Supra

โพสต์ที่ 24

:lol:  :roll:  :shock:

โหห...ทำไมเยอะกันจัง  ผมแค่ 10 % ยังไม่เสียตัง ค่าคอมเลยอิ..อิ   :roll:
Belffet

โพสต์ที่ 25

ว่ากันว่า ปีนี้เป็นปีที่ตลาดหุ้นซบลง และลงทุนยากกว่าปีที่แล้วมาก

แต่หลายๆท่านที่นี่ก็ยังทำกำไรกันได้ มากบ้างน้อยบ้าง

นี่เป็นผลจากแนว VI รึปล่าวครับ

ใครรับรอง หรือปฏิเสธได้บ้างครับ
Blueblood
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 26

ถึงตอนนี้ ขาดทุนไป 3% ครับ  :oops:
It's earnings that count
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 27

ของผมราวๆ 22% ถ้าไม่ซื่อบื้อกับ oishi คงได้ ~35% (T-T)
ว่าแต่คนมา post นี่กำไรกัน สองหลัก เยอะจัง
ยังไงเอาไว้หลัง Last Trading day มาตั้งกระทู้วัด ผลกำไรดีกว่า จะได้รู้ว่า TVI มี Performance ดีแค่ไหน
I do not sleep. I dream.
LOSO

โพสต์ที่ 28

ยังไม่ได้คํานวนperformanceอะไรจริงจัง .............

เท่าที่ดูคร่าวๆ .............

ได้แค่ ..............

ที่ดินมา 200 กว่าตารางวา  รถยนต์1คัน กับพอร์ตที่เหลือunrealize gainอีก7หลัก ............

แย่จังครับ   แย่กว่าปีผ่านๆมา ..........................
Jeng

โพสต์ที่ 29

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ยังไม่ได้คํานวนperformanceอะไรจริงจัง ............. 

เท่าที่ดูคร่าวๆ ............. 

ได้แค่ .............. 

ที่ดินมา 200 กว่าตารางวา  รถยนต์1คัน กับพอร์ตที่เหลือunrealize gainอีก7หลัก ............ 

แย่จังครับ   แย่กว่าปีผ่านๆมา ..........................
โห อิจฉา ตาร้อน

นี่แสดงว่า >>> ท่าน LOSO ไม่ใช้เศรษฐกิจพอเพียงเลย รู้สึกแย่

อิอิ แต่ไม่จิงหรอก ท่าน LOSO พอใจอยู่แล้น
LOSO

โพสต์ที่ 30

พี่เจ๋งรายงาน performance  portไปยังครับ ..........