ใครดู academy อยู่บ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
คนเฝ้าสวน
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

dancer ข้างหลังน้องเปรี้ยวน่ารักมากเลย   :shock:  :oops:
VI Jr.
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 2

วันนี้น้องเปรี้ยว สุดๆ จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เรากำลังตามหา หุ้นดีๆ
หุ้นดีๆ ก็กำลังตามหาเราอยู่
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 3

น้องกุ๊กไก่แพ็คกระเป๋ากับบ้านซะแล้วครับ

แต่ครั้งนี้ ต้องชมแฟนคลับพาสครับ โหวตกระหน่ำจริงๆ

เพราะถ้านับตาม performance คนที่ควรออกมายืนคือ

ลูกตาล
กุ๊กไก่
พาส

และพาสยังทำได้ไม่ดีเท่ากุ๊กไก่ไม่ด้วยซ้ำ
Mr. Big
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 4

ผมว่า ไม่ยากหรอก แย่สุดครับ สงสาร v6 สงสัย costume ไม่ชอบส่วนตัวหรือเปล่า เห็นแต่งตัวแย่มาหลายหนแล้วนะครับ :twisted:
Mr. Big

โพสต์ที่ 5

[quote="Mr. Big"]ผมว่า ไม่ยากหรอก แย่สุดครับ สงสาร v6 สงสัย costume ไม่ชอบส่วนตัวหรือเปล่า เห็นแต่งตัวแย่มาหลายหนแล้วนะครับ ชุดแบบนั้นผมว่าเหมาะกับ ลูกทุ่ง มากกว่าครับ

ชอบ โจ นะ rap ได้ joey boy มากๆ ร้องชัดถ้อยชัดคำดีขึ้นครับ ส่วน เปรี้ยว นี่ถ้าได้เพลงส่ง จะดีตลอดเลยครับ

บอย วันนี้ชุดได้ rain มาก ครับ ลงทุนเท่าไหร่นี่
Mr. Big

โพสต์ที่ 6

ชอบ โจ นะ rap ได้ joey boy มากๆ ร้องชัดถ้อยชัดคำดีขึ้นครับ ส่วน เปรี้ยว นี่ถ้าได้เพลงส่ง จะดีตลอดเลยครับ

บอย วันนี้ชุดได้ rain มาก ครับ ลงทุนเท่าไหร่นี่[/quote]
Mr. Big

โพสต์ที่ 7

ระบบเสียง ยังห่วยเหมือนเดิม

ชุด v4 นี่มาแนวเดิมตลอด ไม่เบื่อบ้างกันเหรอพี่ๆ ทั้งหลาย วันนี้ชุดออกแนวศาลพระภูมิเลย
Mr. Big

โพสต์ที่ 8

..
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 9

เซ็ง ทาย กุ๊กไก่ ไว้ แต่ผิดซะแล้ว :(
Expecto Patronum!!!!!!
Dech
ผู้ติดตาม: 155

โพสต์ที่ 10

ผมไม่เคยดูเลยครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 11

อืมม วันนี้ได้ไปดูที่คอนเสิร์ตมาจริงๆ ผมว่าสนุกกว่าดูทีวีเยอะมากๆครับ ถ้าให้บอกว่าสนุกสุดนี่คงต้องโจ ยกมือขึ้น และเปรี้ยวครับ ครบรสจริงๆ ส่วนพัดชานั้นก็อย่างที่พี่ๆ หลายคนคือ costume มีอะไรหรือเปล่าแต่งไม่ค่อยขึ้นเลย ลูกตาลวันนี้สติดีมากครับไมค์หลุดยังต่อได้แถมชวนคนดูร้องได้ด้วย......สรุปเป็นว่าขอให้กุ๊กไก่ได้ไล่ล่าฝันต่อไปละกันครับ

ส่วนเรื่อง Dancer เนี่ยะผมว่าเป็นครูสอนเต้นอีกคนนะครับที่บอกว่าน่ารักๆ เนี่ยะ  :mrgreen:

ปล. impact นี่ ผมว่าเรื่องระบบจราจรนี่รักษามาตรฐานได้ดีเยี่ยมเลยครับ สามปีที่แล้วเป็นอย่างไรก็ยังเป็นอย่างนั้นอยู่........
Impossible is Nothing
กล้วยทอด

โพสต์ที่ 12

ดูน้องเปรี้ยว ร้องเพลงประทับใจมากค่ะ วันนี้
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
Mr. Big

โพสต์ที่ 13

[quote="woody"]อืมม วันนี้ได้ไปดูที่คอนเสิร์ตมาจริงๆ ผมว่าสนุกกว่าดูทีวีเยอะมากๆครับ ถ้าให้บอกว่าสนุกสุดนี่คงต้องโจ ยกมือขึ้น และเปรี้ยวครับ ครบรสจริงๆ ส่วนพัดชานั้นก็อย่างที่พี่ๆ หลายคนคือ costume มีอะไรหรือเปล่าแต่งไม่ค่อยขึ้นเลย ลูกตาลวันนี้สติดีมากครับไมค์หลุดยังต่อได้แถมชวนคนดูร้องได้ด้วย......สรุปเป็นว่าขอให้กุ๊กไก่ได้ไล่ล่าฝันต่อไปละกันครับ

ส่วนเรื่อง Dancer เนี่ยะผมว่าเป็นครูสอนเต้นอีกคนนะครับที่บอกว่าน่ารักๆ เนี่ยะ
woody

โพสต์ที่ 14

พี่ที่รู้จักเอามาให้ครับ
Mr. Big

โพสต์ที่ 15

วันนี้ลูกตาล ร้องไห้นี่ครับ คุณ CK อิอิ
hot
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 16

Pravit

โพสต์ที่ 17

เชียร์ V6 ครับ ใครจะฟังเพลงที่น้องเขาร้อง เชิญเวปนี้ได้เลยครับ

http://www.patcha.net/media.html#song
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 18

8) ขอบคุณคุณประวิทย์มากครับ
    แฟนพันธุ์แท้น้องพัด
    เชียร์มาตลอดครับ
    ถึงเขาจะอวบขึ้นเรื่อยๆ
    กลัวตอนจบจะกลายเป็นซีแนม2 ละยุ่งเลย
    ผมว่าแกจะได้แชมป์หรือไม่
    ไม่ใช่ประเด็นใหญ่แล้ว
    พวกเซียนๆเห็นความสามารถแกหมดแล้ว
    รอว่าจะสามารถไต่ให้สูงกว่านี้ได้แค่ไหน
    เพราะมันต้องรอบด้านกว่านี้มากเช่นกัน
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
CK

โพสต์ที่ 19

ปัญหาของน้องพัดไม่ใช่ฝีมือครับ แต่เป็นเรื่องความสนุกมากกว่า

ผมได้ดูตอนแกซ้อมครับ ยังบอกแฟนเลยว่า ร้องดี เต้นดี แต่ดูไม่สนุกเท่าไหร่
ไม่รู้ว่าเพราะอะไร

ครูรักเฉลยหลังซ้อมเสร็จว่า ดูไม่หนุก เพราะหน้าตา
คือเต้นดี ร้องดี เพอร์เฟ็คหมด แต่หน้าตาดู fake fake
ยิ้มเหมือนไม่อยากยิ้ม แค่อยากแสดงความสามารถอย่างเดียว

ก็เหมือนครูเป็ดบอกครับ การแสดงต้องทำให้คนดูสนุก
ไม่ใช่การอวดความสามารถตัวเอง

ในประเด็นนี้ ผมว่ากุ๊กไก่ทำได้ดีกว่าพัดชาเยอะครับ
CK

โพสต์ที่ 20

น้องตาลร้องไห้ ผมไม่ได้ดูครับคุณบิ๊ก

แต่มีซุบซิบอยู่สองกระแส

คือน้องโจไปทักน้องตาลตอนกินบราวนี่ของครูดุ๊กว่า
แกจะกินกี่ชิ้น

ลูกตาลเลยงอน แอบหลบไปร้องไห้คนเดียว

:lovl:

อีกกระแสว่า ป่าวหรอก ครูดุ๊กชวนคุยเรื่องคุณพ่อน้องตาล
เลยทำให้เธอคิดถึงครอบครัวขึ้นมา เลยแว่บไปร้องไห้เล่นๆ
jaychou

โพสต์ที่ 21

ดูแล้วสงสัยว่า...

พัดชามาทำอะไรในอะคาเดมี่เหรอครับ

ผมเห็นเธอร้องอาชีพได้แล้วนี่นา ลีลา น้ำเสียง ได้เลย

คิดถึงพวกที่ประกวดร้องเพลงแบบสยามกลการฯ ที่ต้องใช้พลังมากหน่อย

มากกว่าเรียลลิตี้โชว์แบบนี้ ที่มันต้องเป๋อๆบ้าง
woody

โพสต์ที่ 22

เอ้า ใครเห็นด้วยกับพี่ CK ก็ขอให้ยกมือขึ้น  :bow:
roadtrip

โพสต์ที่ 23

:oops:  ... เชียร์น้องลูกตาล V1 ด้วยคนครับ
Give More, Take Less.
Do More, Talk Less.
โป้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 24

V1 ด้วยคน
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
Mr. Big

โพสต์ที่ 25

ทำไมคนเชียร์ v1 เยอะจัง 5555
ล็อคหัวข้อ