maximam brake snooker กับ hold in one goft อะไรทำยากกว่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
alexx
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

maximam brake snooker กับ hold in one goft อะไรทำยากกว่า

โพสต์ที่ 1

ผมว่า แมกซิมั่นเบรค ยากกว่า ก็เปรียบเหมือนหุ้น ที่ไม่มีการเตรียมข้อมุลอะไร ถ้าเลือกตัวหุ้นถูกเวลาและจังหวะเ ก็เหมือน โฮอินวัน แต่ถ้ามีการเตรียมตัวหาข้อมูล หมั่นซ้อมบ่อยๆ ทำการบ้าน ก็จะสามารถทำ แมกซิมั่นเบรคได้ เพราะ การตีสนุกเกอร์ไม้เดียให้ได้ 147 แต้มไม่ใช่เรื่องง่าย แต่ก้ไม่ใช่เรื่องยาก แต่ถ้าตีกอลฟ์ไม่เป็นหรือมั่วๆ ก็อาจจะสามารถตีโฮอินวันได้ รึอาจจะไม่ได้ก็ได้ :D :D :D พวกพี่ๆคิดว่ายังงัยบ้างล่ะ?
Zionism

โพสต์ที่ 2

กอลฟ์ยากกว่าอ่ะครับ เพราะใช่ว่าจะทำได้บ่อยๆ โปรบางคนยังทำได้ไม่กี่ครั้งเอง
แมกซิมั่นเบรคทำติดกัน2ครั้งไม่แปลก แต่โฮอินวันทำไม่ได้
Tongue

โพสต์ที่ 3

maximum break ยากกว่าเยอะครับ ไม่เคยไกล้เคียงเลย
hole in one ยังเคยมีเสียว
harry

โพสต์ที่ 4

แม็กซิมั่มเบรก ต้องแทงตั้งแต่ลูกเต็มโต๊ะ ไปจนหมดโดยไม่พลาดเลย

โฮลอินวัน คือตีทีแรกลงหลุมเลย ทำได้แต่หลุมพาร์ 3 พาร์ 4 ขึ้นไปไม่มีทาง แต่ก็ไม่แน่เพราะเทคโนโลยีทำให้ตีได้ไกลขึ่น

แต่ผมว่าโฮลอินวันยากกว่า เพราะแม็กซิมมั่มเบรกได้เงินรางวัลน้อยกว่าการทำโฮลอินวัน

และมือระดับของโลก ของกีฬานั้นๆ ผมเห็นทำแม็กซิมั่มเบรก ได้บ่อยกว่า ต๋องยังทำได้หลายครั้ง
Expecto Patronum!!!!!!
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 5

ตอนซ้อม ต๋องทำ maximum break ได้เกือบทุกวัน
pa_chit
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 6

ผมว่า maximum break ยากกว่าครับ ต้องอาศัยการฝึกฝนอย่างหนัก

ต้องเก็บแดงเก็บดำไปเรื่อยพลาดไม่ได้เลย เรียกว่าต้องอาศัยฝีมือเป็นหลัก

ถ้าไม่ใช่เซียนจริงๆ ไม่มีทางทำได้ครับ เพราะคงไม่มีใครฟลุ๊คได้ถึง 36 ช๊อตติดๆกัน

ส่วน hold in one ผมว่าเป็นเรื่องของดวง 80เปอร์เซ็นต์ ฝีมืออีก 20 เปอร์เซ็นต์

ใครๆ ก็มีโอกาสทำได้ จริงอยู่ว่ามันยาก แต่ก็มีโอกาส เพราะแค่ช๊อตเดียวเอง

ตีออกไป บังเอิญลมช่วยพัดนิดๆ ลงบนไลน์ที่ดี ไหลไปลงหลุมเอง ก็มีนะครับ

ผมว่า maximum break วัดฝีมือมากกว่าดวง hold in one วัดดวงมากกว่าฝีมือ
โป้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

เอาตามความเป็นจริงนะครับ

hold in one อยากกว่าเยอะ เพราะอะไรหรือครับ

เพราะ golf เข้าถึงอยากกว่า snooker ไงครับ

คุณจะตี golf ได้ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ อุปกรณ์ราคาเท่าไหร่ ค่าสมาชิกเท่าไหร่ ฝึก drive อีกนานเท่าไหร่ , เทคนิคใช้แรงหวดอย่างไง , par3 ใกล้สุดคุณว่าคุณตีถึงเหรอ (มันหวดยังไงครั้งเดียวให้เข้ากรีนยังงง)???

ในขณะที่ snooker อยากไปเล่นเมื่อไหร่ก็ได้ , ซื้อโต๊ะมาซ้อมที่บ้าน วันหนึ่งแทงมันหลายๆครั้ง โอกาสง่ายกว่าเยอะ :lol:
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
harry

โพสต์ที่ 8

ถ้ามองแต่พวกมือระดับโลก แม็กซิมั่มเบรกของสนุกเกอร์ ผมว่าง่ายกว่า การทำโฮลอินวันของกอล์ฟ

แต่ถ้าเป็นผม ผมมองว่าโฮลอินวัน ลุ้นฟลุ๊คได้มากกว่า เพราะแม็กซิมั่มเบรกทำยากมาก ผมแทงได้เต็มที่ไม้เดียว 50-60 แต้ม สมัยรุ่งๆ
โป้ง

โพสต์ที่ 9

50-60 เมื่อก่อนยัง hot hot อยู่ทำได้บ่อยมากครับ

ผมไม้เดียวเคยทำได้สูงสุด 104 เซนจูรี่เบรค จำได้แม่นเลย 8)
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
adi

โพสต์ที่ 10

แมกซิมั่มเบรคยากกว่าเยอะครับ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
genie

โพสต์ที่ 11

อันไหนยากกว่าไม่มั่นใจ แต่ที่แน่ๆได้ป้ายประกาศHold in One Hall of Frame มาติดอยู่ที่บ้าน :lovl:
CK

โพสต์ที่ 12

มีใครที่เคยทำได้ทั้ง maximum break และ hole-in-one ช่วยตอบหน่อยสิครับ
ว่าอันไหนทำยากกว่า
infinity

โพสต์ที่ 13

Maximum Break ต้องใช้ฝีมือเพียวๆ
Hole in One ต้องใช้ฝีมือ + ดวงด้วย เพราะต่อให้ตีตรง แรงพอดี
แต่ลมดันทะลึ่งเปลี่ยนไปมา ก็ลงยาก

ฟันธงว่า Maximum Break คนที่แม่นๆ จะทำได้ ถ้าไม่แม่นหมดสิทธิ
แต่ Hole in One คนตีปานกลางก็มีโอกาสทำได้
Tongue

โพสต์ที่ 14

แต่ถ้าเป็นผม ผมมองว่าโฮลอินวัน ลุ้นฟลุ๊คได้มากกว่า เพราะแม็กซิมั่มเบรกทำยากมาก ผมแทงได้เต็มที่ไม้เดียว 50-60 แต้ม สมัยรุ่งๆ
นั่นมันประมาณ 5 ชุดหมดโต๊ะเลยนะเนี่ย ไม่ธรรมดาๆ
สมัยผมเรียนร่วงๆ สนุ๊กรุ่งๆ ยังไม่เคยเกิน 50 เลย
ผมไม้เดียวเคยทำได้สูงสุด 104 เซนจูรี่เบรค จำได้แม่นเลย
คุณโป้งทำได้ไงเนี่ย ไม่ตื่นเต้นเหรอ แสดงว่าต้องเล่นทุกวัน วันนึงเกิน 8 ชั่วโมงแน่ๆ

อืมว่าแล้วชักอยากเล่นซะแล้ว
โป้ง

โพสต์ที่ 15

อันไหนยากกว่าไม่มั่นใจ แต่ที่แน่ๆได้ป้ายประกาศHold in One Hall of Frame มาติดอยู่ที่บ้าน
หลักการตีทำอย่างไร ใช้แรงที่ต้นสะโพกด้วยหรือเปล่า Par ที่ตีเท่าไหร่

ผมให้ลมช่วยด้วย ใครตีเกิน 170 หลาได้ สุดยอดแล้วล่ะ แสดงว่าเทคนิคคุณดีมาก
คุณโป้งทำได้ไงเนี่ย ไม่ตื่นเต้นเหรอ แสดงว่าต้องเล่นทุกวัน วันนึงเกิน 8 ชั่วโมงแน่ๆ
ไม่ใช่แค่ 8 ชม. ครับ สูงสุดเคยมาแล้ว 22 ชั่วโมงติดต่อกัน
Tongue

โพสต์ที่ 16

มีใครที่เคยทำได้ทั้ง maximum break และ hole-in-one ช่วยตอบหน่อยสิครับ
ว่าอันไหนทำยากกว่า
ใครทำได้ ผมตั้งชื่อรางวัลให้ละกัน
maximum hole in one break

ถ้าทำได้ในวันเดียว ก็เรียก
break maximum hole in one day ละกัน
หลักการตีทำอย่างไร ใช้แรงที่ต้นสะโพกด้วยหรือเปล่า Par ที่ตีเท่าไหร่

ผมให้ลมช่วยด้วย ใครตีเกิน 170 หลาได้ สุดยอดแล้วล่ะ แสดงว่าเทคนิคคุณดีมาก
จริงๆ 170 หลา ไม่ยากเลยนะ impact ดีๆ ก็ถึงแล้ว
22 ชั่วโมง อืมม์ เข้าใจแล้วล่ะ

คุณบอลตี score เท่าไหร่อ่ะ คุณโป้งด้วย
pa_chit

โพสต์ที่ 17

เซียนตัวจริงอยู่ในนี้นี่เอง

:D :D :D
Tongue

โพสต์ที่ 18

เรียกว่า ปีศาจ ครับ

กอล์ฟ ช่วงตีบ่อยๆ score เริ่มลด เคยคุมได้แค่ แถวๆ 90 กว่าๆ หรือหลุด 100นิดๆ เอง
แล้วก็ไม่ค่อยได้เล่นอีก ล่าสุดไปตี ขุดหญ้าเป็นว่าเล่น score เลยไม่ได้นับ 555
ภรรโยโฟเบีย
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 19

โป้ง เขียน:

แหะ แหะ ..นักกอล์ฟสมัครเล่น ตีถึงกันทุกคนแหละครับคุณโป้ง
มันอยู่ที่เอาอะไรตี
ระยะ 170 คนตีไกลๆเอาเหล็กหกเหล็กเจ็ด ก็เหลือเฟือ
แต่อย่างผมก็ไม้ห้า

---------------------------------

ขอแจมครับ,
ถ้าเป็นพวกอาชีพ, maximum break ง่ายกว่า hole in one แยะ

สนุ๊กฯ เคยเล่นแต่แดง 6 ลูก แถมเลิกไปนานแล้ว คงไม่มีหวังแล้ว
แต่กอล์ฟ....แอบลุ้นลึกๆว่าจะทำhole in one ได้ ทุกครั้งที่ออกรอบ
เพื่อนร่วมก๊วนได้กันไปหลายคนแล้ว :cry:

คุณba_21 ครับ,
ของผม 90-100 แต่ผมเป็นนักต่อสู้
ต่อมาราคาดีๆล่ะ สู้หมดครับ :) :) :)
Tongue

โพสต์ที่ 20

คุณba_21 ครับ,
ของผม 90-100 แต่ผมเป็นนักต่อสู้
ต่อมาราคาดีๆล่ะ สู้หมดครับ
เหมือนกันครับ เมื่อก่อนก็นักต่อสู้ แพ้ก็แค่ขอสู้ต่อ
แต่หลังจากเจอปีศาจมามากๆ มันทำให้ผมกลายเป็นนักต่อ (ก่อน) สู้ :lovl: :lovl:
CK

โพสต์ที่ 21

อืมม์ ออกรอบครั้งสุดท้าย ผมตี 142 ครับ แต่แค่ 6 หลุมเท่านั้น :lovl:

เลิกเล่นเลย เจ็บเข่า (และเจ็บใจนิดโหน่ย)

แค่ทีออฟหลุมแรก ก็ 3 ลูกลงน้ำมันหมด ฮา แม่นจริงๆ

ทำไมตอนอยู่ driving range ใช้เหล็กห้า ตีได้ตั้งเกือบ 200 หว่า
ภรรโยโฟเบีย

โพสต์ที่ 22

ba_2l เขียน:
:lovl: "นักต่อสู้" แปลว่าถ้าต่อก็สู้ใช่หรือเปล่าครับ มุขนี้ผมก็ใช่บ่อย :lovl:
แฮ่ แฮ่ ....ดันรู้ทัน :oops:

ก็ท่านเล่นตี 80 ฝ่าๆ
ฝีมือขนาดนี้ ต้องต่อผมสักรอบละ 6 หลุม ถึงจะสู้....
ถ้าท่านไม่ต่อ ผมก็ไม่สู้ ล่ะคร๊าบ :lovl:
:lovl:
harry

โพสต์ที่ 23

ฝีมือสนุ๊กตอนนี้ แค่แทงลงก็เฮแล้วครับ รุ่งๆมันตอนมอต้น

ส่วนกอล์ฟ ไปตีกับเพื่อนบ้าง ถ้าในนี้เล่นกันเยอะ น่าจะดีนะครับ ถ้าไปนั่งคุยกันในสนามไดรฟ์ หรือออกรอบด้วยกันบ้าง
ภรรโยโฟเบีย

โพสต์ที่ 24

harry เขียน:ฝีมือสนุ๊กตอนนี้ แค่แทงลงก็เฮแล้วครับ รุ่งๆมันตอนมอต้น

ส่วนกอล์ฟ ไปตีกับเพื่อนบ้าง ถ้าในนี้เล่นกันเยอะ น่าจะดีนะครับ ถ้าไปนั่งคุยกันในสนามไดรฟ์ หรือออกรอบด้วยกันบ้าง
สนับสนุนหนึ่งเสียงครับ :)
โป้ง

โพสต์ที่ 25

6 หลุม ผมได้แถวๆ 100-110 ครับ

อายเพื่อนผู้หญิงที่ไปตีด้วย ยังเกิน 180 เลย

par 3 OB สำหรับผมไม่ต่ำกว่า 3 ถึงจะเข้ากรีน
ล็อคหัวข้อ