อยากซื้อหุ้นที่เมืองจีนและแคนนาดา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
doji
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากซื้อหุ้นที่เมืองจีนและแคนนาดา

Post no. 1

ผมอยากซื้อหุ้นที่เมืองจีนและแคนนาดา จะทำได้ไหมครับ และต้องไปหาข้อมูลที่ไหนยังไงครับ ... และสามารถสั่งซื้อผ่านBroker ในเมืองไทยได้ไหม
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 49

Post no. 2

:lol: :lol: :lol: :lol:

ประเทศจีนกำลังโต หุ้นน่าจะโตด้วยนะ

แต่มีอุปสรรคหลายๆอย่างที่จะทำอย่างนั้นได้

ถ้าทำลายอุปสรรคได้ เราก็เป็นอิสระ ลงทุนได้ตามใจชอบ ตัวเลือกเพิ่มขึ้นมหาศาล

ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
indexthai

Post no. 3

ดัชนีตลาดหุ้นจีนปักหัวลงทุกวัน
จะซื้อไปทำไม
จะมีดัชนีที่เบี่ยงเบนต่ำเท่าใดอยู่ในระบบก็ตาม
หากยังคงมีดัชนีที่เบี่ยงเบนสูงอยู่ในระบบด้วย
ความเสียหายก็จะเกิดกับระบบตลอดไป
doji

Post no. 4

คุณสามัญชน ครับ
อุปสรรคที่ว่าคืออะไรครับ ช่วยบอกหน่อยครับ..

คุณindexthai ครับ
ผมมองว่าดัชนีตลาดหุ้นจีนปักหัวลงทุกวัน ยิ่งดีครับเพราะมันเป็นโอกาสที่เราจะเข้าซื้อหุ้นบริษัทที่ดี ได้ในราคาต่ำกว่าปัจจัยพื้นฐาน
"การซื้อเงินหนึ่งหยวนด้วยเงิน1บาท" :wink:
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 49

Post no. 5

เท่าที่นึกออกนะครับ เช่น เรื่องเปิดบัญชีซื้อขายก็เป็นปัญหาในทางปฏิบัติ ( สำหรับผม ) แต่ถ้าจะเอาจริงก็น่าจะพอคลำหาทางได้

แต่ที่สำคัญ คือ อ่านภาษาจีนไม่ออก ภาษาอังกฤษก็ไม่แข็งแรง ก็เลยมองกิจการของบริษัทไม่ออก ประเมินราคาไม่ออก ติดตามธุรกิจไม่ออก

สงสัยว่า อุปสรรคยังคงเป็นอุปสรรคต่อไป อิอิอิ

ตอนนี้เห็นว่ามีโปรแกรมแปลภาษาอังกฤษเป็นไทย แต่ยังมีปัญหาเรื่องสำนวน ถ้าแก้ไขได้ก็เยี่ยมไปเลย

ถ้ามีเครื่องแปลภาษาพูดด้วยก็ยิ่งดีใหญ่ ฝันถึงวันนั้นอยู่ครับ คงไม่นานเกินรอ มนุษย์เราเก่งอยู่แล้ว ลูกหลานและผมด้วยจะได้ไม่ต้องเรียนภาษาอังกฤษ อิอิ

ล็อคหัวข้อ