ท่านคิดว่า set index ต่ำสุดของ วิกฤติรอบนี้ เป็นเท่าไหร่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์

ท่านคิดว่า set index ต่ำสุดของ วิกฤติรอบนี้ เป็นเท่าไหร่

ต่ำกว่า300
3
2%
301-400
4
2%
401-500
6
3%
501-600
31
16%
601-700
68
35%
701-800
52
27%
มากกว่า 800
28
15%

โหวตทั้งหมด: 192

terati20
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

มาลองทายกันเล่นๆ :) :)
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
navapon

Re: ท่านคิดว่า set index ต่ำสุดของ วิกฤติรอบนี้ เป็นเท่าไหร่

โพสต์ที่ 2

แทงสูงออกตํ่า แทงตํ่าออกสูง :roll:
- จุดแข็งทางธุรกิจที่เลียนแบบได้ยาก มักต้องใช้ระยะเวลายาวนานในการสร้างและเพาะบ่มเสมอ ไม่สามารถเนรมิตได้ด้วยเงิน (สุมาอี้)
- จะเก่ง จะรวยหุ้น ก็ต้องใช้เวลาเพาะบ่มเช่นกัน เป็นวีไอ ต้องมี ศรัทธา ขยัน ประหยัด และ อดทน ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ ย่อมไม่ได้มาง่ายๆ
ziannoom
ผู้ติดตาม: 1

Re: ท่านคิดว่า set index ต่ำสุดของ วิกฤติรอบนี้ เป็นเท่าไหร่

โพสต์ที่ 3

ไม่ขอทายแล้วกันนะครับ ถ้าผมรู้ ผมรวยแล้วครับ
แต่ตอนนี้ยังเป็นแมงเม่าอยู่เลย
ซื้อเมื่อราคาต่ำกว่ามูลค่า ขายเมื่อมูลค่าต่ำกว่าราคา
ภาพประจำตัวสมาชิก
lengmanutd
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 4

:roll:
ลงทุนในบริษัทที่ดี ราคาหุ้นมี MOS (Downside = Limited) และแนวโน้มกำไรมี Growth (Upside = Infinity)
terati20

โพสต์ที่ 5

ziannoom เขียน:ไม่ขอทายแล้วกันนะครับ ถ้าผมรู้ ผมรวยแล้วครับ
แต่ตอนนี้ยังเป็นแมงเม่าอยู่เลย
ทายหน่อยเถอะครับ ถือว่าเล่นเกมสนุกๆ
ผลโพล อาจจะช่วยให้เราเห็นมุมของ นักลงทุน VI ก็ได็

:D :D :D :D :D :D
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
harikung
ผู้ติดตาม: 18

โพสต์ที่ 6

ไม่กล้าทายเลยครับ ยิ่งวันนี้เห็นsetและตลาดเพื่อนบ้านยิ่งไม่กล้าเดาเลย สุดยอดของความผันผวนจริงๆครับ ตอนนี้ขออยู่เฉยๆศึกษาหุ้นก่อนดีกว่า เผื่อวิกฤติมาจริงจะได้เลือกหุ้นอย่างเริงร่า
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
Sumeth6

โพสต์ที่ 7

โหวตให้แล้วครับ อยู่ในกลุ่มมากสุดซะด้วย... :mrgreen:
chukieat30
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 8

เดามา ตั้งแต่ 2เดือนที่แล้วแล้วครับ

คงไม่ต้องพูดอะไรมาก

วันนี้ก้ยัง ยึดเป้าเดิมอุดมการณ์เดิม ครับ
แนบไฟล์

ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
ziannoom

โพสต์ที่ 9

terati20 เขียน:
ziannoom เขียน:ไม่ขอทายแล้วกันนะครับ ถ้าผมรู้ ผมรวยแล้วครับ
ทายหน่อยเถอะครับ ถือว่าเล่นเกมสนุกๆ
ผลโพล อาจจะช่วยให้เราเห็นมุมของ นักลงทุน VI ก็ได็

:D :D :D :D :D :D
ทายเล่นๆนะครับ ได้คำตอบเหมือนคนทั่วไปเลย แสดงว่าทุกคนทำท่าจะทายผิด
ซื้อเมื่อราคาต่ำกว่ามูลค่า ขายเมื่อมูลค่าต่ำกว่าราคา
ziannoom

โพสต์ที่ 10

harikung เขียน:ไม่กล้าทายเลยครับ ยิ่งวันนี้เห็นsetและตลาดเพื่อนบ้านยิ่งไม่กล้าเดาเลย สุดยอดของความผันผวนจริงๆครับ ตอนนี้ขออยู่เฉยๆศึกษาหุ้นก่อนดีกว่า เผื่อวิกฤติมาจริงจะได้เลือกหุ้นอย่างเริงร่า
บวก 1 ครับ ขอศึกษาแบบจริงๆจังๆ หลายๆตัวเลย เหมือนในหนังสือ ห่านทองคำที่บอกว่า ช่วงหุ้นขึ้นให้ศึกษาหุ้น ช่วงหุ้นลง ก็เลือกซื้อ
แต่ผมดันทำตรงข้ามอ่ะ :wall: :wall: :wall:
Pathfinder

โพสต์ที่ 11

อยากจะบอกว่าผมเดา SET มา 4-5 รอบ ผิดหมดทุกรอบ :shock:
ณ เวลานี้ผมเดาเหมือนคนส่วนใหญ่ใน Poll ...ผมจะคงสถิติผิดทุกครั้งของตัวเองได้หรือไม่ดูกันต่อไปครับ :B
Focusing on quality and cheapness simultaneously helps investors beat the market!
เบื๊อก

โพสต์ที่ 12

น่าสนใจ... คนส่วนใหญ่มองว่าหุ้นจะลงถึง 600-700 ก็แสดงว่าคนส่วนใหญ่ก็ขายกันไปหมดแล้วซิ :)
The size of your dreams must always exceed your current capacity to achieve them.
Ellen Johnson Sirleaf
kong_kang69

โพสต์ที่ 13

..... 666.66 ......

Lucky number

.........................ลอกการบ้านครับ.......................
My House
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 14

เบื๊อก เขียน:น่าสนใจ... คนส่วนใหญ่มองว่าหุ้นจะลงถึง 600-700 ก็แสดงว่าคนส่วนใหญ่ก็ขายกันไปหมดแล้วซิ :)
โอ้ น่าคิดนะครับ
pbnetgame

โพสต์ที่ 15

เบื๊อก เขียน:น่าสนใจ... คนส่วนใหญ่มองว่าหุ้นจะลงถึง 600-700 ก็แสดงว่าคนส่วนใหญ่ก็ขายกันไปหมดแล้วซิ :)
ผมว่าพวกมองลงเค้าโดดหนีกันตั้งแต่ยังไม่หลุด1000แล้วหล่ะครับ
ฝรั่งถล่มขายซะขนาดนั้น ตอนนี้ทำเป็นซื้อวันละนิดวันละหน่อย จะมาหลอกให้ตายใจ
เค้าไม่เชื่อตัวหรอก :P

ผมก็เลือก600-700 ใจตรงกับคนส่วนใหญ่ซะงั้น
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 16

ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทยเปิด พ.ศ. 2518
นับมาจนทุกวันนี้ คือ 36 ปีแล้ว
โดยพื้นฐานในระยะยาวSET จะโตได้จาก
1.บริษัทน้ำดีเข้ามาในตลาดเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ตรงนี้สมควรไปเปรียบเทียบกับประเทศอื่นดูสิ
ว่ามีโอกาสขยายMarket Cap.โดยวิธีนี้ได้แค่ไหน
2.บริษัทในตลาดมีกำไรเติบโตขึ้น
3.มีการให้PE เพิ่มขึ้น เนื่องจากมีมาตรฐานน่าเชื่อถือเป็นที่ยอมรับ และ Market Cap.ใหญ่พอสำหรับเงินทุนต่างชาติ
ถ้าset index โตปีละ 5 % = 519.2 จุด
ถ้าโตปีละ 6 % = 814.7
ถ้าโตปีละ 7 % = 1142
ถ้าโตปีละ 8 % = 1597
ลงทุนเพื่อชีวิต
โพสต์โพสต์