กลับจากงานจิบเบียร์ ที่สโมสรทหารบก

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
picatos
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 338

กลับจากงานจิบเบียร์ ที่สโมสรทหารบก

Post no. 61

[quote="Coca-Cola"]สำหรับผม
Renne
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Post no. 62

^
^
แบบนี้ต้องอุดหนุนกันหน่อยแล้วครับ  :lol:
"มีสติ คิดก่อนทำ และอย่าดูถูกตลาดมากเกินไป"
"เป็นเรื่องง่ายที่จะถือหุ้นเอาไว้ให้นานและี่ยากที่จะรอซื้อในราคาที่เหมาะสม"
chootana
ผู้ติดตาม: 2

Post no. 63

อยากไปครับ
lin

Post no. 64

ไปครั้งแรก ประทับใจมาก ได้เปิดมุมมองใหม่ๆเยอะเลยอ่ะคะ

.. ขอบคุณพี่ป้อมมากมาย ที่ให้ความรู้ อย่างเป็นกันเอง  :bow:

.. ขอบคุณคุณซาอิ ตัวจริงเสียงจริง วิเคราะห์ได้เด็ดขาดมากๆ  :cool:

และอีกหลายๆท่าน ให้มุมมองใหม่ๆไม่มีกั๊ก  งานหน้าไม่พลาดแน่นอนคะ
sialic

Post no. 65

:oops: ...

ไม่มีอะไรหรอกค่ะ  แค่จะเข้ามาถามว่า  
เมื่อไหร่จะมีจัด  "จิบเบียร์สัญจรซะที" เอาแบบ จิบเบียร์สี่ภาคไปเลยนะ

:lol:  :lol:
new user
Pu
ผู้ติดตาม: 1

Post no. 66

ขอบคุณผู้จัดงานทุกๆท่านครับ :bow:

งานคราวนี้ไปถึงก็ 3 ทุ่มแล้ว ได้คุยนิดเดียวเอง ยังเดินสายทักทายไม่ทั่วเลยครับ :(

เอาไว้งวดหน้า :lol:  :lol:
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 69

Post no. 67

[quote="Pu"]ขอบคุณผู้จัดงานทุกๆท่านครับ :bow:

งานคราวนี้ไปถึงก็ 3 ทุ่มแล้ว ได้คุยนิดเดียวเอง ยังเดินสายทักทายไม่ทั่วเลยครับ :(

เอาไว้งวดหน้า :lol:
Coca-Cola

Post no. 68

[quote="picatos"]มีข่าว VI (Very Insider) มาฝากครับ...

พอดีในงานผมแอบได้ยินมาว่า... พี่ Sunrise เทพเพิ่มทุน กับพี่ Sai เทพเดี่ยวไมค์ฯ เค้าซุบซิบกันว่า... ตอนนี้พี่ ซา-อิ เค้ากะลังทำ Product Development ขั้นเทพ... จะเป็นการร่วมทุนกันระหว่าง ซาอิ หมูยอ กับ CHBT โดยเอาหมูยอมาใส่แลคโตบาซิลรัส กินแล้วจะช่วยเพิ่มแบคทีเรียในลำไส้ ซึ่งคาดว่าจะตีตลาดหมูยอทั่วประเทศขึ้นเป็นอันดับเบอร์ 1 ของโลก... แอบได้ยินมาอีกว่า... พี่ซาอิเค้าถึงกับคิดสโลแกนว่า... "หมูยอซาอิ อิีส คิทเช่น ออฟ เวิร์ด"

เพื่อนเม่าครับ... รู้แล้วอย่าไปบอกคนอื่นต่อล่ะ เดี๋ยวคร่าวหน้าแหล่งข่าวผมไม่บอกเดี๋ยวผมจะมีปัญหา... แล้วเวลาเก็บหุ้น ซาอิหมูยอ ก็เก็บเงียบๆ ล่ะ... เดี๋ยวกลต. เล่น เดี๋ยวผมจะมีปัญหา...

:kq:
CI(Celebrity Investment) <----- oh! My GOD ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้
Coca-Cola

Post no. 69

ปล.  ในงาน...  ผมหาพี่  picatos ไม่เจออะครับ  เดินอยู่ 2 รอบครึ่งได้  ช่างมี  "วิทยายุทธ์ฝ่าเท้าไร้เงา"  จริงๆ

คราวหน้าถ้าเพ่ย์ไปอีก ต้องดักตั้งแต่ต้นงานแล้ว  ชอบฟังมุมมองของพี่ครับ  เพราะแค่อ่านวิธีคิดวิเคราะห์การลงทุนของเพ่ย์  ก็รู้สึกแล้วว่าเป็นคนมองได้ลึกซื้งจริงๆ
CI(Celebrity Investment) <----- oh! My GOD ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้
Anti-Aircraft

Post no. 70

เอ่อ พี่อู ตอนเรานั่งฟังพี่ซาอิกันอยู่ พี่ปิกาโตสเขาก็นั่งอยู่ข้างหลังนี่ครับ แสดงว่าสังขารทั่นได้ที่แร้ว พิจารณาตัวเองด่วน  :lovl:
อย่ายอมแพ้
mrgoodtime

Post no. 71

ขอบคุณ ดร. นิเวศ พี่ป้อม และทีมงานผู้จัดมากครับ
(ทีมงานหลายคนเลยแต่จำชื่อได้ไม่หมด จำคุณ chowbe ได้คนนึง เป็นคนคอยช่วยลงทะเบียนต้อนรับแขก เห็นนั่งอยู่ตลอดเลย ไม่รู้ได้ทานอะไรบ้างมั๊ย)

ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หลายๆคน

ได้เจอคนดังประจำเว็บเพียบเลยครับ ทั้งพี่WEB พี่chatchai พี่หมอสามัญชน พี่นริศก็เห็นแว๊บๆ
ขอบคุณพี่ๆที่นั่งทานโต๊ะเดียวกับผมด้วยครับ โดยเฉพาะพี่ muffin ที่พยายามคุยแบบ vi แล้ว แต่คุยยังไงก็ไปทางเก็งกำไรตลอดเลย 555
ความสำเร็จคือการลงมือทำ
ความฝันคือการนั่งเฉยๆ
reiter
ผู้ติดตาม: 7

Post no. 72

งานรอบนี้สมาชิกคับคั่งจริงๆ ทักทายกันไม่ทั่วเลยครับ  :lol:  :lol:
Our favorite holding period is forever.

Blog การลงทุนของผม

http://reitertvi.wordpress.com
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 16

Post no. 73

พี่หมอครับ
meeting ครั้งหน้า ผมขอเสนอดังนี้ครับ
1. ขอให้จัดเป็นกลางวันเสาร์หรืออาทิตย์แทนกลางคืน
  เพราะเดินทางสะดวก ปลอดภัย และมีเวลามากกว่า
  ขอ visa ก็ง่ายกว่า
  คนแก่ เด็ก สาวๆ มาได้หมด
2. ขอให้เปลี่ยนชื่อเป็นอะไรที่ดูไม่ผิดศีลครับ
  เช่น สังสรร vi ไทย
  หรือ สังสรรเน้นคุณค่า
หวังว่าจะมีน้องๆให้การสนับสนุนแนวคิดนี้นะครับ
แหมอยากได้แบบนี้จังเลยครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
แมงเม่าไฟ

Post no. 74

[quote="เด็กใหม่ไฟแรง"][quote]พี่หมอครับ
meeting ครั้งหน้า ผมขอเสนอดังนี้ครับ
1. ขอให้จัดเป็นกลางวันเสาร์หรืออาทิตย์แทนกลางคืน
jitakung

Post no. 75

มายกมืออีกคนครับ ว่าครั้งหน้าขอจัด เสาร์ อาทิตย์กลางวัน เนื่องจากที่ทำงานผมอยู่ชานกรุงและไม่มีรถขับ ไม่ไหนตอนเย็น ๆ ลำบากจริง ๆ ยิ่งเย็นวันศุกร์หน้ารฝนด้วย ย่ิงลำบากไปใหญ่

ปล แอบเสียดายครับที่ไม่มีสรุปงานแบบครั้งก่อน แต่ก็เข้าใจครับว่าเดี๋ยวจะเกิดปัญหาได้
champ_st

Post no. 76

[quote="แมงเม่าไฟ"][quote="เด็กใหม่ไฟแรง"][quote]พี่หมอครับ
"สิ่งที่ถูกต้องก็คือถูกต้อง แม้ไม่มีใครทำสิ่งนั้น สิ่งที่ผิดก็คือผิด แม้ทุกคนจะทำสิ่งนั้น" ศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย
แมงเม่าไฟ

Post no. 77

champ_st เขียน:
รอบนี้พี่เม่าย่อยได้เยอะไหมคับ 555

คุณ champ_st ครับ

เม่าจะบอกว่า ระดับ เม่าไฟแล้ว มีรึที่จะพลาดครับ

จะบอกความลับขอเม่าให้คุณ champ_st ฟังนะครับ เห็นเม่ามาโพสงี้ แต่เม่ามี back ดีนะครับ แก๊งเม่านี่มี ระดับหัวหน้าอยู่คนนึง คนนี้ สุดย๊อดดด มากคับ รอบรู้ทั้งบุ๊น และบู๊

เม่าเลยได้ของที่หัวหน้าเม่าเค้าย่อยมาให้แล้วอ่ะครับ

แต่ห้ามถามนะคับ ว่าหัวหน้าเม่าเป็นใคร เม่าบอกม่ายด้ายยยยยยย  :D
chalitacbuff

Post no. 78

อยากให้จัดเสาร์ อาทิตย์เหมือนกันครับ งวดนี้เลยอดไปเลย
ลงทุนหุ้นพื้นฐาน อย่าเล่นหุ้นตามกระแส
wis_ttt

Post no. 79

ขอบคุณทุกท่านเลยนะครับที่ให้ความรู้ โดย เฉพาะ ดร.นิเวศ คุณsai(ฟังคุณsaiแล้วได้ไอเดียเยอะเลย) พอซื้อdvdเสร็จดูหลังปกเห็นพี่chatchai กับพี่web ตกใจเมื่อกี้อยู่ใกล้ๆเรานี่หว่ามองอีกทีหายไปไหนแล้ว ว่าจะขอความรู้สักนิดหนึ่ง คราวหน้าว่าจะเอาหนังสือที่พี่webเขียนให้เซ็นชื่อเป็นที่ละลึกซักหน่อย มี่หนังสือของพี่ web เยอะมาก
champ_st

Post no. 80

แมงเม่าไฟ เขียน:
champ_st เขียน:
รอบนี้พี่เม่าย่อยได้เยอะไหมคับ 555

คุณ champ_st ครับ

เม่าจะบอกว่า ระดับ เม่าไฟแล้ว มีรึที่จะพลาดครับ

จะบอกความลับขอเม่าให้คุณ champ_st ฟังนะครับ เห็นเม่ามาโพสงี้ แต่เม่ามี back ดีนะครับ แก๊งเม่านี่มี ระดับหัวหน้าอยู่คนนึง คนนี้ สุดย๊อดดด มากคับ รอบรู้ทั้งบุ๊น และบู๊

เม่าเลยได้ของที่หัวหน้าเม่าเค้าย่อยมาให้แล้วอ่ะครับ

แต่ห้ามถามนะคับ ว่าหัวหน้าเม่าเป็นใคร เม่าบอกม่ายด้ายยยยยยย
"สิ่งที่ถูกต้องก็คือถูกต้อง แม้ไม่มีใครทำสิ่งนั้น สิ่งที่ผิดก็คือผิด แม้ทุกคนจะทำสิ่งนั้น" ศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย
aviruth

Post no. 81

อยากให้มาเชียงใหม่บ้างจัง
อย่าคาดหวังผลลัพธ์ที่แตกต่างด้วยการทำแบบเดิม