ถ้าเลือกได้อยากไปใช้ชีวิตที่ไหนครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถ้าเลือกได้อยากไปใช้ชีวิตที่ไหนครับ

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้เราอาจยังเลือกไม่ได้ เพราะมีหลายปัจจัย แต่วันหนึ่งคุณพร้อมทางด้านการเงิน คุณอยากไปอยู่ จังหวัดอะไร เพราะอะไรครับ
แต่ผมยังไม่พร้อมเลยครับ แค่อยากรู้ 8)
noone

*.*

โพสต์ที่ 2

phuket... during raining ...
bangkok during winter ...
chaiangmai during summer ..

all have international airport access....
good size city...

don't wait for tomorrow... do it now...
@^.^@
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ไม่ต้องพร้อมทางด้านการเงินหรอกครับ
เมื่อไหร่ที่มีตำแหน่งใน รพ.จังหวัดว่าง ผมกลับจันทบุรีแน่นอน 100%
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
นักดูดาว

โพสต์ที่ 4

มุกดาหาร ชอบเพราะอยากอยู่ในเมืองเล็กๆ เรียบง่าย แต่ไม่หงอยเหงา
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
นักดูดาว

โพสต์ที่ 5

เรณูนคร จ.นครพนมก็ ไม่เลวครับ หุๆๆๆ พี่ปรัชญาชอบมั้ยครับ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 6

เชียงใหม่ครับ สุดยอด
วัวแดง

โพสต์ที่ 7

ขึ้นเหนือเหมือนกันครับ แต่แยกกันที่ลำปางนะครับ พี่ jeng(ขออนุญาติเรียกพี่นะครับ)
เชียงรายครับ
ชอบมากเลย อากาศดี ผู้คนจริงใจ มีไมตรีจิต พูดเพราะ ค่าครองชีพถูก สาวสวย ที่สำคัญที่ดินถูกครับ ผมตั้งใจว่าชีวิตนี้อยากมี ฟาร์มวัว ขี้ม้าเลี้ยงวัว แบบคาวบอย ที่สำคัญต้องอยู่ริมดอย ห่างความเจริญเท่าไร ยิ่งดี :D

และที่สำคัญไม่อยากให้เงิน มีความสำคัญที่สุดในชีวิตครับ :P
harry

โพสต์ที่ 8

ที่ไหนก็ได้ที่มีที่เราต้องการ

แต่ที่ผมอยากทำคือเหยียบแผ่นดินไทยให้ครบทุกตารางนิ้ว และช่วยเหลือผู้คนให้ได้รับโอกาสพัฒนาตนเองให้ดีขึ้น

ทำตามพระราชกรณียกิจที่ในหลวงเคยทำ
Expecto Patronum!!!!!!
คนขายของ
ผู้ติดตาม: 127

โพสต์ที่ 9

ผมเลือกหัวหินครับ เนื่องจากชอบทะเล และยังคงมี ญาติสนิท มิตรสหาย และ ธุรกิจ ใน กทม อยู่ครับทำให้อยู่ไกลมากไม่ได้ ครับ
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 10

นักดูดาว เขียน:เรณูนคร จ.นครพนมก็ ไม่เลวครับ หุๆๆๆ พี่ปรัชญาชอบมั้ยครับ
ผมชอบ แต่คนที่อยู่ใช้ชีวิตด้วยกันไม่ชอบ
ใจจริงอยากกลับไปใช้ชีวิตบ้านปลายที่....
บ้านสวนดำเนินสะดวก ราชบุรี ครับ
ที่อีสาน เวลาหน้าร้อนก็ร้อนมากแล้งมาก
เวลาหน้าหนาวก๋เหมือนอยู่บนเขาดีดีนี่ล่ะ

ผมแพ้อากาศครับ ท่านนักดูดาว
คัดท้าย

โพสต์ที่ 11

Jeng เขียน:เชียงใหม่ครับ สุดยอด
ใจตรงกันครับ ผมก็เชียงใหม่ครับ อยากไปอยู่มากครับ ตอนนี้ก็เหล่ๆอยู่ครับ :D
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
chatchai
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 12

ที่บ้านหลังปัจจุบัน พร้อมครอบครัว ดังเช่นทุกวันนี้ครับ
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 13

อยากอยู่เชียงใหม่ครับ

อากาศดี จริงๆ

ชลบุรีร้อนไปหน่อย
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
pong
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 14

เชียงคาน จ.เลย (เคยไปมา ประทับใจมากครับ)
tunpao

g

โพสต์ที่ 15

ที่ใดก็ได้ที่มีเธอคนนั้น

จังหวัดจันทรบุรี ปราจีน น่าอยู่ทั้งนั้น
วัวแดง

โพสต์ที่ 16

ขอโหวตให้อำเภอเวียงแก่น จ.เชียงราย อากาศดีมาก เหมาะที่จะปลูกทั้ง ชา บ๊วย สาลี่ มีพี่ๆท่านไหนอยากมีไร่ชาเหมือนผมบ้างมั้ยครับ?
ยืนยันอากาศดีจริงๆครับ ว่างๆไปนอนภูชีฟ้า ให้หนาวทวารได้เลย :D

แต่ผมเลือกเชียงแสนครับ เหตุผลเยอะมาก 8)
วัวแดง

โพสต์ที่ 17

เชียงคาน จ.เลย (เคยไปมา ประทับใจมากครับ)
เหมาะสมกับ คนที่ชอบความเงียบ มีสถานที่ท่องเที่ยวพอสมควร รู้สึกว่า แก่งคุ้ดคู้ หรืออะไรนี่แหละ
เข้าใจว่าชาวบ้านส่วนใหญ่มาจากหลวงพระบางนะครับ
เป็นแห่งเดียวในประเทศไทย ที่กินขนมจีนกับต้มเลือดหมู :D
demonhand

โพสต์ที่ 18

:?: :roll: :roll: :roll:
ล็อคหัวข้อ