หุ้นตัวไหนน่าจะเป็น Growth Stock บ้างครับในปี 51 นี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
babooloo1981
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นตัวไหนน่าจะเป็น Growth Stock บ้างครับในปี 51 นี้

โพสต์ที่ 1

ปีที่แล้ว UMS UEC สร้างความประหลาดใจให้นักลงทุนอย่างมาก

สร้างผลตอบแทนมากกว่า 500 %  ซึ่งถือว่าเป็นหุ้นที่สุดยอดมากมาก

ปีนี้บรรยากาศการลงทุนค่อนข้างไม่เอื้ออำนวย จะหาหุ้นแบบนั้นอีกคงจะยาก

ท่านนักลงทุนผู้ใด มีข้อเสนอแนะหุ้นตัวไหนบ้าง

แนะนำกันเข้ามาเลยครับ

โพสต์ที่ 2

PM กับ SGP น่าจะพอไปได้หรือป่าวครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 3

Growth Stock คือ  หุ้นที่มีกำไรสุทธิต่อหุ้นเพิ่มขึ้นอย่างมาก  หรือว่า  ราคาหุ้นเพิ่มขึ้นอย่างมาก  ละครับ

แล้วคุณ babooloo1981 สนใจแค่ปีเดียวหรือครับ  ถ้าปีนี้โต  ปีหน้าตกฮวบฮาบละครับ  ไหวไหมครับ  หรือว่าไม่ต้องสนใจ  มองแค่ปีนี้ก็พอ  :lol:
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 4

STPI ครับ

กำไรโตอย่างน้อยสองปี
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 5

ถ้าดูเรื่องกำไร ผมดู singer อยู่ครับ

แต่เรื่องราคาเหมาะสม ต้องไปศึกษาต่อเองนะครับ
investment biker
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 6

[quote="chatchai"]Growth Stock คือ
In search of super stocks

โพสต์ที่ 7

อยากให้ VI ทุกท่านมาช่วยกัน แชร์ความรู้ และประสบการณ์ สำหรับหุ้นที่ราคาน่าจะพิ่มมากมากในปีเดียว
zen

โพสต์ที่ 8

Vi ให้ความสนใจกับราคาหุ้นเป็นพิเศษด้วยหรือคับ

มูลค่ากิจการมิใช่หรือ ที่ใฝ่หาน่ะ
Kapiola

โพสต์ที่ 9

ขอส่ง IRP เข้าประกวดครับ

ได้โรงงานใหม่มา 2 โรงงาน เริ่มรับรู้รายได้ตั้งแต่ Q2 ผงาดขึ้นเป็นผู้ผลิตอันดับ 2 ของโลกแล้วครับ
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 10

[quote="investment biker"]
อย่าง UEC ที่ขึ้นไปหลายเท่าในปีที่แล้ว ความเห็นผม ผมว่ามีการทำราคานะครับ หลาย ๆ คนเรียกว่าหุ้นเทพ ปีนี้อาจจะแปลงร่างกลายเป็นหุ้นเจ้านะครับ (เจ้าออกของ)
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
โพสต์โพสต์