จิบเบียร์ Q1 ศุกร์ 30 พค.2551 กุ้งเต้นราชพฤกษ์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 24

จิบเบียร์ Q1 ศุกร์ 30 พค.2551 กุ้งเต้นราชพฤกษ์

โพสต์ที่ 391

:shock:   ทำไมคราวนี้เยอะขนาดนี้เนี่ยยยยย .... สุดยอดครับ งานนี้คงได้รู้จักเพื่อนๆนักลงทุนเพิ่มอีกเพียบเลย ถ้าไม่วีซ่าขาดซะก่อน :P
It's earnings that count
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ryuga
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 392

หู  :shock:  :shock:  เยอะจริงๆ ผมก็อดไปแล้วสิเนี่ย  :lol:
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 41

โพสต์ที่ 393

Ryuga เขียน:หู  :shock:  :shock:  เยอะจริงๆ ผมก็อดไปแล้วสิเนี่ย  :lol:

ขอแค่ พี่ริว บอกว่าจะไป

ผมจะขอสละสิทธิ์ ให้ด้วยความเต็มใจเลยครับ

:P
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
A man from the Islay
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 394

ผมได้เบอร์ที่ 140 น่ะครับ, คือผมรบกวนขอไว้ 2 ที่หนะครับ เพราะเพื่อนอีกคนก็อยากไปมากๆ เข้าใจว่าผมอาจจะเขียนไปชัดเจน ผมขอโทษด้วยน่ะครับ

ผม 2 คนไปยืนก็ได้ครับ ไม่เป็นไร แต่ขอความกรุณาว่าอยากไปจริงๆน่ะครับ (แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ไม่ซีเรียสครับ วันหลังก็ยังได้)
zen

โพสต์ที่ 395

[quote="Ryuga"]หู
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 396

A man from the Islay เขียน:ผมได้เบอร์ที่ 140 น่ะครับ, คือผมรบกวนขอไว้ 2 ที่หนะครับ เพราะเพื่อนอีกคนก็อยากไปมากๆ เข้าใจว่าผมอาจจะเขียนไปชัดเจน ผมขอโทษด้วยน่ะครับ

ผม 2 คนไปยืนก็ได้ครับ ไม่เป็นไร แต่ขอความกรุณาว่าอยากไปจริงๆน่ะครับ (แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ไม่ซีเรียสครับ วันหลังก็ยังได้)
มาเถิดครับ ถ้าอยากมาจริงๆ
ถ้ามาเร็วได้นั่งก่อนรีบทานอะไรรองท้องบ้าง
แล้วถือแก้วเดินคุยครับ
ผมบอกให้เดินคุยได้อะไรเยอะกว่าที่คิด
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
por_jai

โพสต์ที่ 397

[quote="Ryuga"]หู
Can do
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 398

พี่ป้อม ไปไม่ได้แล้ว ขอโทษด้วยครับ  :'O
Mr. Boo
ผู้ติดตาม: 11

โพสต์ที่ 399

ถึงพี่พอใจที่เคารพ

พี่จะเอาแผ่นอาไรมาเปิดให้น้องๆชมเป็นฝันตาครับ ???
Rabbit VS. Turtle
por_jai

โพสต์ที่ 400

Mr. Boo เขียน:ถึงพี่พอใจที่เคารพ

พี่จะเอาแผ่นอาไรมาเปิดให้น้องๆชมเป็นฝันตาครับ ???
ตอนแรกผมคิดว่าวันงานคงเข้างานสาย
เพราะต้องผ่าไอ้หนุ่มไปผ่าฟันคุด
ปรากฏว่าหมอโทรมาขอเลื่อนเป็นพรุ่งนี้
เพราะฉนั้นผมคงสามารถไปเร็วได้ในวันงาน
พร้อมนำดีวีดีไปมอบให้พี่จัดการได้ด้วยตัวเองเลย

จะไปยืนรอพี่ๆน้องๆที่หน้าห้องเลยครับเที่ยวนี้
แบ่งเบาภาระหมอศรราม ประธานเวบหน่อย

ดีวีดีที่ผมเตรียมไว้ฉายในงานเพื่อเรียกน้ำย่อย
รับรองพี่ๆน้องๆดูต้องฮือฮา
เพราะหาดูที่ไหนไม่ได้เป็นlimited editionครับ
เป็นดีวีดีของท่านปรมาจารย์ใหญ่ อ.นิเวศน์
เคยพูดไว้เมื่อหลายปีแล้ว
ตั้งแต่สมัยเวบไทยวีไอจัดมีตติ้งที่ตึกฐานเศรษฐกิจนั่นแน่
มาดูระลึกถึงความหลังว่าท่านปรมาจารย์ของเราแม่นขนาดไหน
pikgoro

โพสต์ที่ 401

กำหนดการเริ่มกี่โมงคับ ผมหาไม่เจอ กระทู้มันยาวมาก
miracle
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 402

อาจจะไปสายมากครับ
เพราะลามาย้ายของสองวัน
ยังไม่รู้ว่า งานกองที่โต๊ะขนาดไหน

ปล
ตอนเย็นน่าจะมี reboot server
ซึ่งเครื่อง SUN แต่ละรุ่น reboot กันทีก็นับเวลาอ่านหนังสือการ์ตูนจบเป็นเล่มๆๆ

:)
ake3004
ผู้ติดตาม: 18

โพสต์ที่ 403

sorry that i have urgent accident.So, i would join next time.pls give seat to another kab.

thanks mak mak kab :D
One up on SET
artvr4

โพสต์ที่ 404

มาบอกว่า ไปไม่ได้ครับ :cry:  แน่นอนแล้วด้วย

เฮ้อ  เซ็งเลย  ต้องคุยกับลูกค้ายาวคงเสร็จไม่ทัน

เพื่อนๆ พี่ๆ  ที่จะไปกัน ยังไงระวังหน่อยครับ คาดว่าฝนคงตกแน่ ตอนเย็นๆ  
ถนนเส้นนี้ เกิดอุบัติเหตุได้ง่ายมาก ผม เคยเจอ รถข้ามฝั้งมาแล้ว ตอนช่วงฝนตก แถวหน้ากุ้งเต้น ซะด้วย

ดังนั้น  หากฝนตก ขับช้าๆนะครับ
หุ้นนี่ เรียนรู้ได้ทั้งชีวิต จริงๆ
AuI_a VI

โพสต์ที่ 405

[quote="por_jai"]:8)
เบอร์98
Even Sir Isaac Newton loss in stock market

"You can't predict the future, because the future depends on how you react to it."

ซื้อหุ้นเมื่อคนส่วนใหญ่หมดศรัทธาในหุ้นและเทขายอยู่  นั่นคือเวลาตี5ในการจ่ายตลาด....จาก สอง ว. ผู้ยิ่งใหญ่
por_jai

โพสต์ที่ 406

pikgoro เขียน:กำหนดการเริ่มกี่โมงคับ ผมหาไม่เจอ กระทู้มันยาวมาก
6โมงเย็นครับ ห้องKT1 กุ้งเต้น ราชพฤกษ์
ผมจะไปยืนรอต้อนรับครับ
หมออุ้ย เขียน:เบอร์98  พี่สุเทพนี่รุ่นเดียวกับพี่ขวด พอร์ตผมก็ว่าพอๆกัน
          วันนั้นเจอกันที่งานopp day แอร์
          พี่เขาเจอผม บอกวันงานขอไปด้วยคน ลงชื่อให้ด้วย
          ต้องฝากโยดูแลพี่เขาด้วยนะครับ
          เพราะสมาชิกดท่านอื่นผมไม่แน่ใจว่ารู้จักพี่เขาหรือเปล่า
:8) หล่อๆยังกับศรรามตอนหนุ่มๆ
     นี่ต้องสกัดไว้ก่อนครับ
     ผมนี่ถ้าเป็นแบ็คนี่ระดับมาเตรัซซี่ครับ
     เตะต้องขาด ไม่ขาดไม่เตะ ไหนๆก็โดนใบเหลืองแล้ว
     เรื่องถูกหัวโขกนี่จิ๊บๆ

เรื่องฝากรับรองพี่สุเทพ เพราะตอนแรกผมต้องพาไอ้หนุ่มไปผ่าฟันคุดวันศุกร์เย็น
     ปรากฏว่าอ.หมอ ขอเลื่อนนัดมาเป็นวันนี้
     พาไปเชือดมาทั้งบนล่าง ด้านซ้าย
     ตอนที่โพสนี่ไอ้หนุ่มของผมเอาน้ำแข็งประคบกรามข้างซ้ายอยู่
     พรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไร ผมไปเร็วได้แล้วครับ
mprandy
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 407

ร้านกุ้งเต้น ราชพฤกษ์
รูปภาพ

Update วิธีมาร้านกุ้งเต้นอีกทีครับ

1. ถ้ามาจากบรมราชชนนี (สะพานปิ่นเกล้า) หรือสิรินธร (สะพานซังฮี้) หลังจากผ่านโค้ง (อดีต) สายใต้ใหม่ ให้ชิดซ้าย ออกทางคู่ขนาน (ป้ายชี้ไปรัตนาธิเบศร์ และบางแค) แล้วเข้าราชพฤกษ์มุ่งหน้าบางแคครับ ร้านกุ้งเต้นจะอยู่ฝั่งเดียวกัน ถัดจากหมู่บ้านพฤกษ์ภิรมย์ สาธร-ธนบุรีตัดใหม่ และปั๊ม PTT

ใครใช้สะพานพระราม 8 หรือใช้สะพานปิ่นเกล้าแล้วขึ้นทางคู่ขนานลอยฟ้า ให้ชิดซ้ายหลังผ่านโค้งสายใต้ใหม่ แล้วลงที่ตลิ่งชันในช่องคู่ขนานพอดี แล้วเข้าราชพฤกษ์เหมือนข้างบน

2. ถ้าใครจะใช้จรัญ 35 หรือจรัญ 13 พอถึงราชพฤกษ์ให้ออกราชพฤกษ์ที่มุ่งหน้าบรมราชชนนี/รัตนาธิเบศร์ แล้วกลับรถใต้สะพานก่อนถึงบรมราชชนนีมาอีกที

3. ใครมาจากสาทร ใช้ราชพฤกษ์แล้วขับมาโลด กลับรถใต้สะพานเหมือนข้อ 2

4. ใครมาจากบางกรวย, พระราม 5/นครอินทร์, พระราม 4 ใช้ราชพฤกษ์ขับมุ่งหน้าสาทรโลด มองหา landmark ตามข้อ 1

5. ใครมาจากนครปฐม, ศาลายา, พุทธมณฑล หรือกาญจนาภิเษก (วงแหวนตะวันตก) ใช้บรมราชชนนีขาเข้า ชิดซ้ายออกคู่ขนานหลังจากผ่านพุทธมณฑลสาย 1 (สถานีขนส่งสายใต้ใหม่ล่าสุดจะอยู่ทางขวามือ) จะเห็นป้ายเข้าราชพฤกษ์ ให้ขึ้นสะพานข้ามไปบางแค/สาทร แล้วขับตามเหมือนข้อ 1

อธิบายขนาดนี้ไม่น่าหลงแล้วนะ

เจอกันวันพรุ่งนี้ครับ  :8)
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 41

โพสต์ที่ 408

ใครจะช่วยชาติประหยัดน้ำมัน

เริ่มเดินทางจาก รพ.ราชวิถี ประมาณ 6-6.30

pm มานะครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Muffin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 409

พี่ๆครับ ขออภัย late late เลยครับ
คงจะต้องขอบายงานครั้งนี้ครับ
"Hope is not a strategy"
beammy

โพสต์ที่ 410

ไปไม่ได้แล้วเหมือนกันครับ

sorry  :oops:  ...
Kelly

โพสต์ที่ 411

ขอสละสิทธิ์ด้วยคนคะ  :oops:
ติดธุระอยู่ต่างจังหวัดคะ
ขอโทษด้วยคะ :oops:  :oops:
newbie_12

โพสต์ที่ 412

กำ สละสิทธิ์เยอะเลย
por_jai

โพสต์ที่ 413

:8) ผมสละสิทธิ์เข้างานช้า
     ขอใช้สิทธิเข้างานเร็ว
     ไปนั่งกินกุ้งเผาให้อร่อยหน่อยเหอะ...
mprandy

โพสต์ที่ 414

[quote="por_jai"]:8) ผมสละสิทธิ์เข้างานช้า
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
grantarit

freshy ไปด้วยอีก 1 คนครับ

โพสต์ที่ 415

สมาชิกใหม่ครับ ที่เข้ามาเยี่ยมอยู่นาน
ขอไปด้วยอีก 1 คนครับ
NightStalker

โพสต์ที่ 416

พี่พอใจครับ ผมเช็ครายชื่ออีกที
พบว่าชื่อผมตกหล่นหนะครับ
ถ้าrunตามลำดับโพส ผมน่าจะได้คิวที่135ครับ
กลัวอดไปครับ
Hatreds never cease by hatreds. By love alone they cease.
por_jai

โพสต์ที่ 417

NightStalker เขียน:พี่พอใจครับ ผมเช็ครายชื่ออีกที
พบว่าชื่อผมตกหล่นหนะครับ
ถ้าrunตามลำดับโพส ผมน่าจะได้คิวที่135ครับ
กลัวอดไปครับ
แหะ..ขอโทษครับที่ไม่ได้ลงรายชื่อไว้ให้
จริงๆที่สนิทๆกันบางท่านก็ไม่ได้ลงชื่อไว้
แต่บอกผมว่า ไม่ลงชื่อหรอก
ดูสิพี่พอใจจะให้เข้างานหรือเปล่า
โธ่ๆ...อยากให้มาอยู่แล้ว ม่ายงั้นจะจัดงานทำไมครับ
คนที่มานี่ก็ด้วยใจรัก อยากเจออยากคุยกัน3เดือน/ครั้ง
เงินก็เสีย เวลาก็เสีย
มาเถิดครับ เต็มที่ก็ตั๋วยืน รับได้อยู่แล้ว
ที่ล็อคๆจำนวนไว้ก่อน เพราะที่นั่งมันมีแค่นั้น
กลัวพี่ๆน้องๆที่มาใหม่ จะไม่ได้รับความสดวกเพราะแน่นไปเท่านั้นเอง
พวกขาประจำแบบว่า...ตั๋วยืนก็ไม่เป็นไร นี่แบบว่ารับอยู่แล้ว
ไม่เจอกันหลายเดือนก็มาอัพเดตกันบ้างว่าพอร์ตเป็นอย่างไร
ห่วงว่าเป็นไงกันบ้าง เพราะเล่นหุ้นนี่ก็ยากขึ้นเรื่อยๆ
DIEHARD

โพสต์ที่ 418

:oops: ต้องขออภัยท่านผู้จัดงาน และเพื่อนๆด้วยจริงจริง มีเหตุจำเป็นด่วนเย็นนี้ จึงต้องขอสละสิทธิ์ในคราวนี้
เดินทางสู่ความเป้าหมาย ด้วยใจและความมุ่งมั่น
miracle
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 419

น่าจะไปถึงประมาณสองทุ่มครึ่งครับ
เด็กตัวเล็กๆ

โพสต์ที่ 420

ผมด้วยอีกคนครับ ไม่สามารถไปได้ทันอ่ะครับ ใจอยากไปมากนะครับ
ขอกราบขอโทษทุกท่าน ณ ที่นี้ด้วย
คราวหน้าหวังว่าจะได้ไปครับ
STAY CALM & STAY INVEST