ผมมีความเห็นว่า Webmaster ควรจะเชิญอาจารย์ นิเวศน์ .........

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
suwitetnc
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมมีความเห็นว่า Webmaster ควรจะเชิญอาจารย์ นิเวศน์ .........

โพสต์ที่ 1

ผมมีความเห็นว่า Webmaster ควรจะเชิญอาจารย์ นิเวศน์ เหมวชิรวรากรณ์ มาเป็นวิทยากรประจำความรู้ในเวบบอร์ดนี้ด้วยครับ ถ้าใครเห็นด้วยก็ยกมือขึ้นครับ :lol:
ขอขอบคุณในความอนุเคราะห์ครับ

นายสุวิทย์
ประจวบ
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ผมว่าถ้าได้ก็เยี่ยมครับ แต่เท่าที่ทราบอจ.เคยมาแวะชมดูwebนี้แล้ว1ครั้ง แต่อจ.ธุระคงจะเยอะมากครับ เคยออกตัวว่าแวะไปpostข้อความในnetแค่3ครั้ง และผมว่าถ้าอจ.มาตอบคำถามคงจะเป็นการชี้นำตลาดจนเกินไปเพราะส่วนใหญ่คำถามก็คงหนีไม่พ้นตัวไหนดีตัวไหนเด่น (เมื่อ2-3เดือนก่อนอจ.เคยลงในมุมมองvalue investor เรื่องหุ้นกลุ่มร.พ. ถัดมาอีก1อาทิตย์หุ้นที่อจ.ใบ้ให้วิ่งกระฉูด ผมก็แอบตามไปหน่อยเหมือนกันครับ แฮะๆ)
suwitetnc

โพสต์ที่ 3

ผมหมายถึงว่าให้อาจารย์นิเวศน์ มาตอบข้อสงสัยเกี่ยวกับ เทอมหรือข้อความที่สงสัยในหนังสือต่างๆที่เกียวข้องกับการลงทุนมากกว่าครับ มากกว่าที่จะให้หวยหุ้นโดยตรง เราควรที่จะให้อาจารย์บอกคอนเซปท์ และเราเลือกเอาเอง ถ้าจะให้อาจารย์ทายหุ้นให้เราควรจะถามไปก่อนว่า อุตาสหกรรมนี้ๆ ดีไหม อย่างไร เพราะอะไร เราก็ควรจะนำข้อมูลแวดล้อมทั้งนี้ไปตัดสินใจเอาเองต่างหากหรอกครับ
ขอขอบคุณในความอนุเคราะห์ครับ

นายสุวิทย์
มนตรี นิพิฐวิทยา
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 4

เท่าที่ทราบ อาจารย์ท่านแวะเข้ามาอ่านเหมื่อนกันนะครับ ท่านยังเคยบอกว่าหากมีอะไรจะแนะนำท่านจะตอบให้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ch_army
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

ในนี้พูดถึง ดร.นิเวศน์ ผมขุดมาอ่านดู ท่านอาจารย์ครับ รบกวนอาจารย์แนะนำหนังสือการลงทุนที่อาจารย์ชอบมากที่สุดสัก 5 เล่มได้ไหมครับ
แล้วก็หนังสืออื่นๆที่น่าเป็นประโยชน์ ตามแต่เหมาะสม ทั้งสุขภาพการลงทุน ความเข้าใจในธุรกิจและเศรษฐกิจและ สุจภาพกาย-ใจ ด้วยก็ดีครับ

หากอาจารย์อ่านอยู่ ขอขอบคุณมากๆครับทั้ง หนังสือของอาจารย์ที่จุดประกายผมและหลายๆคนให้ลุกขึ้นมาสนใจและศึกษาการลงทุนที่มีหลักการ มีความหายมากขึ้นๆครับ
และวิชาที่อาจารย์ถ่ายทอด ทั้งประสบการณ์ที่ดีและบางส่วนที่แม่ไม่ดีนัก อาจารย์ก็แบ่งปันเพื่อเป็นบทเรียน ขอบคุณครับ
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 6

ถ้าขอกันได้ ก็อยากขอให้ท่าน ดร.มาตอนพบปะสังสรรค์แค่นั้นก็ยังดี
แต่คงเป็นไปได้ยาก เวลาท่านมีค่าและแทบไม่มีคิวว่างเลย
harry

โพสต์ที่ 7

เฮียมน จะจัดมีตติ้ง แล้วดร.นิเวศน์จะมานี่ครับ ดีใจ ไม่เคยเจอเลย
Expecto Patronum!!!!!!
CK
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 8

ถ้าท่าน LOSO เป็นนักขุดหุ้น

ผมก็เป็นนักขุดกระทู้ครับ

ดร.นิเวศน์เข้ามาโพสต์ในเว็บนี้ทั้งหมด 3 ครั้ง และคุยกับพี่ครรชิตใน
อีแมวอีกหนึ่งครั้ง

(อาจจะมีเข้ามามากกว่านี้แต่ไม่ได้ใช้ชื่อก็เป็นได้ครับ)

http://www.thaivalueinvestor.com/webboa ... ?p=180#180
http://www.thaivalueinvestor.com/webboa ... =1533#1533
http://www.thaivalueinvestor.com/webboa ... =1534#1534
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 9

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ผมมีความเห็นว่า Webmaster ควรจะเชิญอาจารย์ นิเวศน์ เหมวชิรวรากรณ์ มาเป็นวิทยากรประจำความรู้ในเวบบอร์ดนี้ด้วยครับ ถ้าใครเห็นด้วยก็ยกมือขึ้นครับ 
แล้วทำไมถึงคิดว่าเชิญแล้วท่านจะมาครับ ยังไงบอกด้วย เพราะพรุ่งนี้จะเจอกับดร.ครับ
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 10

จริงๆผมชอบ คุณณัฐวุฒิ รุ่งวงศ์ คนที่ชอบเขียนกราฟมากกว่านะ
อ่าน "คำทำนาย" แล้วขำกลิ้ง :D แตสงสัย web นี้ไม่ต้อนรับ
I do not sleep. I dream.
Ont

โพสต์ที่ 11

อาจจะจัด forum ให้ ดร.นิเวศน์เป็นการเฉพาะไปเลยดีมั้ยครับ
คล้ายๆกับของคุณ Invisible Hand ที่เวบกระทิงเขียว
รูปแบบก็อาจจะเป็นการตอบปัญหาในแนวทางที่
ดร.นิเวศน์ ท่านสะดวกใจ (ไม่มีการใบ้รายตัว :D )
รึถ้าท่านไม่ค่อยมีเวลาจริงๆก็อาจจะโพสบทความหรือแลกเปลี่ยนความคิดเห็น
กับเพื่อนๆสมาชิกในเวบนี้บ้างนานๆครั้งก็ยังดีครับ :oops:
ล็อคหัวข้อ