ASSET**** อย่าลืมนำไปแปลงเป็น AST นะครับ คนที่ซื้อตั้งแต่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Solo
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ASSET**** อย่าลืมนำไปแปลงเป็น AST นะครับ คนที่ซื้อตั้งแต่

โพสต์ที่ 1

9 Apr. 04 แปลงไม่ทันแล้วนะครับ

แต่ถ้าซื้อก่อน รีบนำไปแปลง ครับ ก่อน ที่จะกลายเป็น เศษกระดาษครับ

ยกเว้นจะมีการ tender รอบสอง

แต่ที่ผมเจอมา ส่วนมากแทบทุกตัว ทำ tender รอบเดียวครับ

เคยเจอ ที่ ทำ สองรอบ คือ KKI เท่านั้นครับ
ควรลงทุนอย่างรอบคอบ ในหุ้นดีและราคาไม่แพง ครับ
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

แล้วนี่ถ้ามีคนที่ซื้อมาทีหลังควรทำอย่างไรครับ บอกที

ขายขาดทุนไปเลย หรือถ้าถือไว้สุดท้ายจะเป็นอย่างไรครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 3

นั่นนะซิ ถ้าคนที่ไม่รู้อะไรแล้วเห็นราคาต่ำแล้ว เข้าไปซื้อทำไงหละ

ท่าน solo
Solo

โพสต์ที่ 4

ถ้ามีการ เทนเดอร์ รอบสอง ก็กำไร แน่ ครับ

แต่ถ้าไม่มี รอบสอง ก็ ได้ใบหุ้น ไปเก็บ แต่ ไม่มีมูลค่าครับ

แต่การที่จะมี เทนเดอร์ รอบสองหรือไม่ ผมไม่ทราบนะครับ นอกจากวงในเท่านั้นครับ

เช่น kki ผม เอง ก็ ซื้อ ในกระดาน แต่ก็นำไป ทำ tender ทั้งสองรอบที่ โบรก Asset Plus นี่ละครับ

กรณี Asset นี่ จะไม่เหมือน เจ้าอื่นที่ออกไปนะครับ เพราะเขาประกาศชัดเจนว่า จะถูกกลืน โดย AST ถ้า ไม่ไป tender เพื่อ แปลงเป็น หุ้น AST ก็ เท่ากับถือ กระดาษหนึ่งใบ แต่ไม่มีมูลค่าเลยครับ
ควรลงทุนอย่างรอบคอบ ในหุ้นดีและราคาไม่แพง ครับ
Stock Broker

โพสต์ที่ 5

โอ้โห ดีนะที่ไม่ได้ซื้อไว้ ไม่งั้นมีสิทธิ์เป็นเจ้าของกระดาษที่แพงที่สุดยี่ห้อหนึ่งเลยนะนี่

แล้วกิจการ ASSET จะดำเนินต่อยังไงล่ะครับ แล้วสินทรัพย์ล่ะ เหลืออะไรบ้าง
Solo

โพสต์ที่ 6

ASSET Plusจะ ถูกปิดไป สินทรัพย์และหนี้สินรวมทุน ทุกทุกอย่างก็ตกเป็นของ AST ครับ ตามสัดส่วนที่เขาคำนวณ ออกมาเรียบร้อยแล้ว
Solo

โพสต์ที่ 7

หากใครตกข่าว แล้วไปซื้อ ก็ น่าจะ โชคร้ายนะครับ แต่ทั้งนี้ ถ้าเจอมาร์ที่ตามข่าว ก็น่าจะห้าม หรือ บอกให้ทราบอีกที ว่า เสียงสูงมากนะครับ

แต่เห็น ในเวปสินธร มี คนเสี่ยงซื้อ เผื่อหวังการ มีรอบสอง ครับ

ผมว่า มันเสี่ยงมากมาก คล้าย ซื้อหวยเลยครับ

โอกาส ได้ น้อยมากมาก
Jeng

โพสต์ที่ 8

เขาจะ tender รอบสองในกรณีไหนบ้างครับท่าน solo
Solo

โพสต์ที่ 9

ไม่ทราบครับ คุณ Jeng

อย่าง KKI เขามีรอบสอง แต่เท่าที่จำได้ เขาก็ไม่ได้บอกเหตุผลอะไร ครับ โดยมี ASSET PLus เป็นแกนในการทำ tender ครับ
ปุย

โพสต์ที่ 10

แล้วหุ้นที่เหลือของ ASSET ที่ไม่ได้แปลงจะกลายเป็นกระดาษได้ยังไงครับ เพราะทุนจดทะเบียนไม่ได้ลดลง หุ้นจะหายได้ยังไง
ยกเว้นแต่ เค้าจะคืนเป็นเงินสดให้ตามราคาปิดวันสุดท้ายแหล่ะครับ

ตลท.หรือ กลต. มัวทำอะไรอยู่ครับ :?:
Jeng

โพสต์ที่ 11

ทีแบบนี้ไม่ SP ผมว่า ต้องมีคนไม่รู้เรื่องเข้าไปซื้อแน่ๆเลย
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 12

ตลาดลักทรัพย์ ปล่อยให้ซื้อขายหุ้นตัวนี้อยู่ได้อย่างไรกัน วันนี้ติดพื้นเลย พร้อมมูลค่าซื้อขายล้านกว่าบาท มีอะไรไม่ชอบมาพากลจริง ๆ ถ้ามันไม่มีค่าไปแล้วตั้งแต่วันที่ 9 มันก็ไม่ควรปล่อยให้มีการซื้อขายมาจนถึงปัจจุบัน ถ้ามี tendor รอบสองจริงต้องมีคนรู้วงในแล้วมาซื้อไว้แน่นอน :roll:
Jeng

โพสต์ที่ 13

เห็นด้วยครับ
Solo

โพสต์ที่ 14

ซื้อหลักทรัพย์ ASSET PLUS วันนี้ไม่สามารถทำ Tender Offer ได้ เพราะจะส่งมอบหลักทรัพย์ ไม่ทันวันจันทร์ที่ 19 เมษายน 2547 นี้
(TO ALL INVESTORS
If you buy Asset Plus (ASSET) shares today, you can't tender ASSET shares for AST shares.)

สงสัยติดต่อสอบถามทางบริษัทได้ที่หมายเลข 0-2680-1000 หรือ
e-mail: [email protected]

ผมดึงจากเวป ของ AST มาครับ

ติดพื้นมาสองวัน แล้วครับ จันทร์ที่ 12 ปิดที่ 71.50 บาทนะครับ Peak รอบใหญ่ที่ 146 บาทนะครับ

ถ้ามีวงใน ทำรอบสองจริง ผู้เสียหาย ควร ต่อสู้ให้ถึงที่สุดครับ

หมายเหตุ :----KKI มี ASSET PLus เป็น แกน ทำ Tender ทั้ง สองรอบครับ
Vikran

โพสต์ที่ 15

อ้าว..มีแบบนี้ด้วยเหรอครับพี่ ทีทรัพย์สินของ Asset ทำไมโอนไปเป็นของ AST ได้ แล้วทุนของผู้ถือหุ้นทำไมไม่โอนไปด้วยล่ะครับ แบบว่ามือใหม่สุดๆ ยังไม่มีหุ้นเลยครับ มันก็เลย งง งง มันก็เลย งง งง กัน..อยู่ :!:
Phaisarn

โพสต์ที่ 16

22 เมษายน 2547

เรื่องการตั้งคำสั่งซื้อหุ้น ASSET ที่เหลือ
เรียนกรรมการและผู้จัดการ
ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย

ตามที่บริษัทหลักทรัพย์ เอบีเอ็น แอมโร เอเซีย จำกัด (บริษัทฯ) ได้ทำคำเสนอซื้อหุ้นของบริษัท
หลักทรัพย์ แอสเซท พลัส จำกัด (มหาชน) (แอสเซท พลัส) ในช่วงวันที่ 10 มีนาคม - 19 เมษายน
2547 โดยขณะนี้ได้พ้นกำหนดระยะเวลาการทำคำเสนอซื้อดังกล่าวไปแล้ว ความทราบอยู่แล้วนั้น

ปรากฏว่ายังมีหุ้นแอสเซท พลัส ที่มิได้ขายผ่านการทำคำเสนอซื้อดังกล่าว อยู่จำนวน 231,033 หุ้น
คิดเป็นร้อยละ 0.39 ของจำนวนหุ้นของแอสเซท พลัสทั้งหมด โดยที่ แอสเซท พลัส จะถูกเพิกถอน
หลักทรัพย์ออกจากตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย และจะมีการโอนย้ายธุรกิจและทรัพย์สินมายัง
บริษัทฯ ส่งผลให้แอสเซท พลัส กลายเป็นบริษัทที่ไม่มีการทำธุรกรรมใดๆ (dormant company)
และไม่มีรายได้ประจำอื่นใดภายหลังจากการควบรวมกิจการแล้ว

บริษัทฯ จึงได้ปรึกษากับสำนักงานคณะกรรมการ ก.ล.ต. และได้ข้อสรุปเพื่อเสนอทางออกให้แก่
ผู้ถือหุ้นของแอสเซท พลัส ที่เหลืออยู่ โดยบริษัทฯ จะทำการตั้งคำสั่งซื้อหุ้นของแอสเซท พลัส
ในตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ที่ราคา 25 บาท ซึ่งเป็นราคาใกล้เคียงกับราคาปิดของวันที่
21 เมษายน 2547 ทั้งนี้ บริษัทฯจะทำการตั้งคำสั่งซื้อดังกล่าวไปจนถึงวันที่ แอสเซท พลัส
ถูกเพิกถอนออกจากตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย หรือ จนกว่าจะซื้อหุ้นได้ครบ 231,033
หุ้น แล้วแต่เหตุการณ์ใดจะเกิดขึ้นก่อน

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ขอแสดงความนับถือ

(นายประทีป ยงวณิชย์)
กรรมการผู้อำนวยการ

ปย/พส/ชต
ล็อคหัวข้อ