สถานการณ์ตลาดหุ้นตอนนี้ อยู่นิ่งๆ ดีกว่ามั๊ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
artcs
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สถานการณ์ตลาดหุ้นตอนนี้ อยู่นิ่งๆ ดีกว่ามั๊ยครับ

โพสต์ที่ 1

ผมยังไม่ได้เคยซื้อขายหุ้นเลยนะครับ ได้แต่จดๆ จ้องๆ และก็อ่านหาความรู้ แค่สงสัยว่า สถานการณ์หุ้นที่พุ่งขึ้นมากขนาดนี้ นักลงทุนในสไตล์ vi ก็ควรอยู่นิ่งๆ ดีกว่าหรือเปล่าครับ

ถาม concept กว้างๆ นะครับ เข้าใจว่าถ้ามีหุ้นที่ราคาเหมาะสมก็ควรซื้อ แต่โดยภาพรวมผมว่าถ้าหุ้นที่คุณภาพดี ราคาก็น่าจะขึ้นกันหมด

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 2

หุ้นดีคิดว่าผลตอบแทนเยี่ยมก็ซื้อ ไม่มีก็อยู่นิ่งๆ แต่นิ่งไม่ไหวเนี่ยน่ากลัว
_________
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

ผมชอบคำแนะนำที่คุณ yoyo แนะนำไว้ว่าอย่าไปยึดติดกับราคาในอดีตหรือราคาทุนมากนัก ให้ดูแค่ราคาที่นายตลาดให้มาเทียบกับมูลค่าเหมาะสมของหุ้นตัวนั้นแล้วมันให้ผลตอบแทนที่น่าสนใจแก่เราหรือป่าวก็พอครับ
ก้อนหิน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ผมว่าเป็นเวลาที่ไปไล่ ศึกษา บริษัทที่เราสนใจครับ แม้จะขึ้นไปแล้วก็ตาม แล้วก็มากำหนดราคาที่เราอยากซื้อ แล้วก็รอ นายตลาด มาเสนอราคาที่เราต้องการครับ
Linsu_th
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

หุ้นที่ขึ้นรอบนี้ส่วนมากเป็น Big Cap .พลังงานและแบงค์ ซึ่งนักลงทุนต่างชาติเข้ามาเก็บ หรือเล่นสั้น หรือยาว ก็ไม่รู้
แต่หุ้นแนว Vi. เล็กๆ ราคาเหมาะสม ยังมีอยู่ ก็คงต้องเกาะติดคำแนะนำในเว็บนี้และลงทุนศึกษาวิเคราะห์ด้วยตนเองด้วย
เป็นนักลงทุน ไม่ใช่นักเล่นหุ้น
:)
ขอเอาใจช่วยครับ
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

ผมเองยั้งยังใจไม่อยู่เลยครับ

เห็นด้วยกับคุณLinsu_th นะครับ

เป็นนักลงทุน ไม่ใช่นักเล่นหุ้น  :D
โพสต์โพสต์