Guideline ในการเลือกหุ้น ในงานสัมนา TVI ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
saichon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

Guideline ในการเลือกหุ้น ในงานสัมนา TVI ครับ

โพสต์ที่ 31

ขอบคุณที่แนะนำครับ ดีใจจังที่สมัครไปร่วมงาน :D
ek_tt
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

ขอบคุณครับ - ช่วยประหยัดเวลาในการอ่านหนังสือได้โขเลยครับ
octopus

โพสต์ที่ 33

คือผมก้อเพิ่งเริ่มศึกษาการลงทุนน่ะครับ.. ก้อได้อ่านหนังสือของปรมาจารย์ท่านต่างๆไปแล้วหลายเล่ม... แต่พอเริ่มโฟกัสจริงๆ แล้ว กลับรู้สึกว่าความรู้ยังไม่พอครับ..  
:twisted:  :twisted:
เลยต้องการคำแนะนำว่าควรศึกษาเพิ่มเติมอะไรอีกบ้างครับ...พอจะแนะนำสิ่งที่ควรไปศึกษาต่อได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ... (สมัครไปงานแล้วแต่ว่ามันเต็มอ่ะครับ ... อ่า เสียดายจัง)
:x  :x
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 34

[quote="octopus"]คือผมก้อเพิ่งเริ่มศึกษาการลงทุนน่ะครับ.. ก้อได้อ่านหนังสือของปรมาจารย์ท่านต่างๆไปแล้วหลายเล่ม... แต่พอเริ่มโฟกัสจริงๆ แล้ว กลับรู้สึกว่าความรู้ยังไม่พอครับ..
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 35

พี่พอใจ  เดี๋ยวน้องใหม่ก็ตกลงหมด

ราคาบัตร 1500 บาท  พี่ตั้งราคาซะ 5000 บาทเลย
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 36

[quote="chatchai"]พี่พอใจ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 37

[quote="por_jai"][quote="chatchai"]พี่พอใจ
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
Ryuga
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 38

por_jai เขียน: 8) ผมมีบัตรเข้างาน ซื้อต่อไหมครับ
     ค่าบัตร1500 ขายต่อ5000... เอง
โห พี่พอใจ IRR กี่เปอร์เซ็นต์ครับเนี่ย :lol: วิญญาณนักลงทุนจริงๆ :lol:
dino
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 39

[quote="chatchai"]พี่พอใจ
Capo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 40

เอ่อ....มะรืนแล้วสิ

แอบมีตื่นเต้นครับ

ยังไม่ได้ทำการบ้านเลยยยย

ตื่นเต้น กลัวโดนไม้เรียวอ่ะครับ  :oops:
... จุดเริ่มต้นของคนเราไม่สำคัญ

มันสำคัญที่ว่าเขาวิ่งได้เร็วแค่ไหนตะหาก ...
halfofw

Re: Guideline ในการเลือกหุ้น ในงานสัมนา TVI ครับ

โพสต์ที่ 41

ขอบคุณครับ