เกิดอะไรขึ้นที่ Taladhoon.com

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
TOMOKI
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

มีแต่กระทู้เรือ
แล้วตอนนี้เข้าไปอ่าน
ไม่ได้อีกด้วยครับ
เพื่อนๆตอบด้วยครับ
หรือว่าป่วนจนแฮงค์ครับ
TOMOKI

โพสต์ที่ 2

เข้าได้แล้วครับ
Solo

โพสต์ที่ 3

ผมว่า เรือ แพงมาก ครับ

มีตัวปลอมเต็มไปหมด เลย งง งง ครับ
:roll: :?:
ควรลงทุนอย่างรอบคอบ ในหุ้นดีและราคาไม่แพง ครับ
TOMOKI

โพสต์ที่ 4

วันนี้หากระทู้ที่จะตอบไม่เจอเลยครับ
สงสัยโดนดันไปหลายหน้า
เฮ้อ......
ดูอยู่

โพสต์ที่ 5

ตอนนี้เรือจริงคือเท็จ เท็จคือจริง
บางคนแกล้งติว่าไม่ดีแพงเกินเหตุ ก็จะมีสมาชิกเรือเข้ามาตอบกลับแล้วจะเชียร์สวน
ผมไม่รู้ว่าจะไปไกลอีกเท่าไหร่ รู้แต่ว่าจิตวิทยามวลชนตัวนี้ขณะนี้
อยู่ในระยะน่ากลัว
ภาพประจำตัวสมาชิก
tom

โพสต์ที่ 6

เท่าที่ผมเข้าไปดู รู้สึกจะมีคนปลอมชื่อ พี่ LOSO อย่างแนบแนน ด้วยการใช้ชื่อ L0S0 แทบไม่แตกต่างเลยใช่มั้ยครับ เขาใช้เลขศูนย์แทนตัว โอ เสร็จแล้วก็เข้าไปตอบกระทู้ psl เกือบทุก กระทู้ว่า
ถึงเวลาขายแล้วคร๊าบบบบบบบบบบบบบ
ตัวใครตัวมันคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ กระทู้เก่าดาหน้าขึ้นมาแทนกระทู้ใหม่หมดเลยครับ
TOMOKI

โพสต์ที่ 7

คลื่นลมเริ่มสงบแล้วครับ
หลังจากที่ psl ทำ new high
แต่หากระทู้เก่าๆ ดีๆ
ยากเหลือเกินครับ

ถ้าเป็นที่นี่คงไม่เกิด
เหตุการณ์แบบนั้นแน่ๆครับ
T-J

โพสต์ที่ 8

แอบมาคุยกับคุณ TOMOKI :lol: :lol: ด้วยค่ะ
คัดท้าย

โพสต์ที่ 9

ผมเห็นเจ้ามือพยายามจะงัดราคาขึ้นไม่ให้ตกนะครับ ไม่ได้พยายามทุบเอาของอย่างที่หลายๆคนเข้าใจ สงสัยระบายของไม่ทัน ไม่อยากไปโพสต์ใน Taladhoon.com เพราะผมขายไปแล้ว เดี๋ยวคนจะหาว่าขายไปแล้วมาเชียร์ลง

เลยแอบมาคุยในนี้เหมือนกันครับ อิอิ 8)

ปล. ไม่อยากให้เอาความเห็นนี้ไปโพสต์ใน Taladhoon.com นะครับ อ่านกันที่นี่ คุยกันที่นี่จบ นะนะ
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 10

ไม่บอกครับ ไม่มีใครรู้หรอกว่าคุณคัดท้ายใช้ชื่ออะไรตอนอยู่ที่
Taladhoon และใช้ชื่ออะไรตอนอยู่สินธร...จนกระทั่งเฮียคค.
ยอดนักสืบมาเฉลย

:lol:
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 11

น้องก็พอใจแล้วค่ะที่ 49
AnotherPerfectDay

โพสต์ที่ 12

มาอยู่ที่นี่กันนี่เอง ที่นี่สงบดีจะย้ายมาอยู่กันถาวรก็ไม่เลวนะครับ
ayethebing
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 13

ผมเข้าไปดูแล้วก้อรับไม่ค่อยได้แล้วครับ ยิ่งมายิ่งแย่ ยิ่งมีการด่ากันแบบรุนแรงมากขึ้นเรื่อยๆ

ผมขอใช้คำที่โพสต์ไว้ใน taladhoon ว่า

"ขอไว้อาลัยให้กับเวบนี้ครับ"
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 14

ผมเองก็ไม่ได้เข้าไปที่taladhoonนานแล้ว แต่ไหนๆก็ถือโอกาสเลยนะครับให้ช่วยเป็นหูเป็นตาให้ผมด้วย เพราะเริ่มมีการตั้งกระทู้มากขึ้นเรื่อยๆจนผมแทบตรวจสอบได้ไม่ทั่วถึง หากพบกระทู้ที่ไม่เหมาะสม หรือมีการชี้นำราคาหุ้นโปรดpmมาแจ้งให้ผมหรือโพสที่asking staffก็ได้นะครับ ในกรณีชี้นำราคาหากมีเหตุผลประกอบผมจะเพิ่มnoticeเอาไว้ ซึ่งสามารถดูตัวอย่างได้ในกระทู้ บริษัทRS นะครับ ขอบคุณมากครับ
HALO

โพสต์ที่ 15

ถึง คุณ genie ครับ

ถ้าผมจะเปลี่ยนชื่อใหม่โดยใช้ password เดิมไม่ทราบว่าจะทำได้ไหมครับ แบบไม่ต้องไปสมัครใหม่ นะครับ
เปลี่ยนแบบถาวร ไม่กลับไปกลับมานะครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ
TOMOKI

โพสต์ที่ 16

เพื่อนเก่าๆเต็มเลยครับ
ที่บ้านเก่าเห็นแต่กระทู้
tpi+ด่าท่านvongchow
แล้วมันจะจบไหมนี่
หรือจะมีรายต่อไปอีก...ครับ
AnotherPerfectDay

โพสต์ที่ 17

เมื่อไรมันจะสงบซะทีนะครับ คิดถึงเพื่อนๆจริงๆ :(
TOMOKI

โพสต์ที่ 18

webmaster
ออกข้อความเตือนแล้วครับ
อยู่ที่หัวกระทู้ดังนี้

ข่าว: 1. สมาชิกทุกท่านกรุณาใช้ถ้อยคำที่สุภาพ และเหมาะสม และใช้ถ้อยคำโดยไม่ละเมิดสิทธของสมาชิกท่านอื่น หรือทำการใด ๆ ก่อให้เกิดความเสียหายต่อสมาชิกท่านอื่น และบุคคลอื่น หรือบอร์ดแห่งนี้ หากมีการพบเห็นว่ามีการกระทำดังกล่าวทางเรา จะตัดข้อความนั้น และตัดสิทธิ การเป็นสมาชิกของท่านทันที โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 19

ทำได้ครับคุณwichianp จะเปลี่ยนเป็นชื่ออะไรครับ
T-J

โพสต์ที่ 20

น่าเบื่อมาค่ะตอนนี้ เหมือนตอนที่เค้าทะเลาะกันที่ทิงเขียวเลย แบบนี้เหมือนกัน เหมือนกับว่าพวกจากทิงเขียวเข้ามาป่วนหรือเปล่าค่ะ การใช้คำพูดก็คล้ายๆกัน
HALO

โพสต์ที่ 21

คุณ genie ครับ

ขอเปลี่ยนเป็น HALO เหมือนใน taladhoon.com ครับ
พอดีที่ taladhoon มันมีเรื่องคนจำนวนมาก ไม่ login เข้าไปป่วน
เลยเวลานี้เข้า taladhoon ทุกครั้ง จงควรจะ login
ผมเองก็จำ password เข้า taladhoon ไม่ได้เพราะเข้าแต่ auto login
เครื่อง PC ที่บ้านได้เครื่องเดียว จนลืม password ไปนานแล้ว
เวลาไปเข้าเครื่องอื่นๆ เช่น PCที่ทำงาน ,และ notebook ของผมเองเวลาเดินทาง เสาร์-อาทิตย์ ก็ login ไม่ได้ แล้ว
ผมเลยเปลี่ยนชื่อใหม่ ขอ password เข้า taladhoon ใหม่ และ login
ทุกครั้งครับ

ไม่ทราบว่า คุณ genie ช่วยเปลี่ยนชื่อผมให้ได้ไหมครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 22

ทุกสังคมย่อมมีคนดี และคนไม่ดี พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ก็ทรงเตือนสติ ให้ส่งเสริมคนดี อย่าให้คนไม่ดีครองเมือง

ตลาดหุ้น ดอทคอม ถ้าไม่แก้ไข ก็จะเหลือแต่ตัวป่วน ป่วนกันเอง

พันทิบมี log in
TVI มี การตัดคำพูดที่ไม่ดีออก
กระทิงเขียว ก็มีคุณปีเตอร์ ชางคอยดูแล

เหลือเว็บเดียวคือ ตลาดหุ้น

ทำให้ ผู้อาวุโส เช่น ลุงขวด พี่ครรชิต พี่ปรัชญา แทบจะไม่ไปโพสแล้ว

เจ๋ง
ล็อคหัวข้อ