สรุปผลการดำเนินงาน thaivi.com ปี 2548

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

สรุปผลการดำเนินงาน thaivi.com ปี 2548

โพสต์ที่ 1

สรุปผลการดำเนินงานของเว็บไซต์ประจำปี (F45-1)
                              เว็บไซต์ thaivi.com (มหาชน)

ตรวจสอบ
                                         สิ้นสุดวันที่  31 ธันวาคม
                                              งวด 1 ปี
     ปี                                                    2548             2547

จำนวน pageviews รวม                   5,324,452       2,053,159
     จำนวน unique IPs รวม                      313,052         106,199

ประเภทของความเห็นของผู้สอบบัญชีในงบการเงิน :
     ไม่มีเงื่อนไขและไม่มีข้อสังเกต

หมายเหตุประกอบผลการดำเนินงาน:

- จำนวน pageviews (จำนวนหน้าที่มีคนเข้ามาอ่าน) เพิ่มขึ้น 159.3%

- จำนวน IP ของคนที่เข้ามาอ่านที่ไม่ซ้ำกัน เพิ่มขึ้น 194.7%

:cheers:
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 2

8) ถือเป็น growth stock เลยละ...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 73

โพสต์ที่ 3

กลายเป็น Growth Stock ไปแล้ว  :cheers:
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

เห็นวาง Offer อยู่แถว 10ล้าน ยังไม่มีใครเคาะ  8)
ขงเบ้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

คำชี้แจงผลการดำเนินงาน

สาเหตุที่เพิ่มขึ้น
1.การสอนบัญชีของพี่มนทำให้ยอดเพิ่มช่วงไตรมาสนั้นอย่างเห็นได้ชัด
2.การเชิญวิทยากรมาพูดเป็นระยะช่วยกระตุ้นยอดต่อเนื่อง
3.มีเรื่องการเมืองเข้ามาคุย
4.ยังคิดไม่ออกครับ

โครงการในอนาคต
1.พี่มนมีที่สิงใหม่ :lol:  :lol:  :lol:  :lol:   แซวเล่นนะครับ
ไม่มีกลยุทธ์ใดตายตัวขึ้นอยู่กับสภาวะการณ์
เวลารุกคิดให้นานแต่เวลาถอยต้องเร็วไร้เงา
อิสรภาพทางการเงินเป็นแค่การเริ่มต้น
ปลายทาง คือ ความหลุดพ้น
ชีวิต คือ ความว่างเปล่า
ไม่มีใครหนีพ้นความตาย
แม้เป็นมหาเศรษฐีอันดับ 1ของโลก
akekarat

โพสต์ที่ 6

แล้วที่ส่งรายงานเอาวันสุดท้ายเนี่ย เพราะผู้สอบบัญชีมีไม่พอหรือเปล่าครับ  :lol:  :lol:
CK

โพสต์ที่ 7

[quote="akekarat"]แล้วที่ส่งรายงานเอาวันสุดท้ายเนี่ย เพราะผู้สอบบัญชีมีไม่พอหรือเปล่าครับ
Dr.T

โพสต์ที่ 8

แล้ว TVI index เป็นเท่าไรแล้วครับ 8)
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 9

เป็นผลการดำเนินงานที่น่าประทับใจมากๆ จะขอติดตามต่อไปเรื่อยๆ ครับ  :bow:
ong120
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 10

ผมเป็นคนหนึ่งหล่ะ ที่เข้ามาศึกษาทุกวัน และหลายๆครั้ง
booklover
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 11

:D เพื่อนๆผมที่กำลังจะลงทุนก็เข้ามาหาข้อมูลในนี้เยอะ

มากครับ  

อืมแล้วไม่ทราบว่าค่าใช้จ่ายในการทำเว็บใครออกหรือ

ครับ มีกองกลางไหมอยากช่วยด้วยครับ ได้ความรู้เยอะ

แล้วอยากตอบแทนบ้างครับ
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 12

8) หุ้นตัวไหนทำวอลุ่มมั่ง

หุ้นซีเค
หุ้นเจ๋ง
หุ้นแม่ทัพ
หุ้นนักบ/ชคุณฉัตรชัย
หุ้นขายไม้  คุณมนตรี
หุ้นเจ้าพ่อตะแกรงร่อนหุ้นคุณวิบูลย์
สุมาอี้

โพสต์ที่ 13

ยุค dotcom พวกเวบดังๆ ส่วนใหญ่ยังไม่มีรายได้กันก็ต้องเข้าตลาดแล้ว สมัยนั้นก็เลยไม่รู้จะทำ Valuation กันยังไง ส่วนใหญ่ที่นิยมใช้กันคือวัดด้วย number of eye balls/year  :roll:
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
moo

โพสต์ที่ 14

:D  :D  :D
ถ้าคุณหัวเสีย คุณจะเสียหัว
atsu
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 15

หลังจากแต่งตัวเรียบร้อยจนพร้อมแล้ว
สาเหตุเดียวที่ยังไม่เข้าตลาดเพราะ

ท่านเจ้าสำนักกำลังติดต่อ
ขอซื้อชื่อต่อจากไทยวิวัฒน์อยู่
:lol:  :lol:  :lol:
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 16

ยินดีด้วย แหม โตตั้ง 3 เท่า ไม่ธรรมดาจริงๆ
yakole

โพสต์ที่ 17

ขอให้มีการพิจารณาจ่ายปันผลเป็นการถ่ายทอด แลกเปลี่ยนความรู้ให้มากขึ้นไปเรื่อยๆ นะครับ
NURINGRX

โพสต์ที่ 18

ถ้าจะดูว่ามีความได้เปรียบในการแข่งขันอย่างยั่งยืนหรือเปล่า  ต้องดูผลประกอบการต่อเนื่อง
ไม่น้อยกว่า 10 ปี  เท่าที่ดู คู่แข่งที่เห็นๆ ในกลุ่มเป้าหมายเดียวกัน ก็มีแต่ห้องกระทิงคุณค่า ของคุณ Invisible handเท่านั้น แต่รู้สึก rating จะสู้ไม่ได้ ห่างไกลเยอะ อีกทั้งคุณ Invisible hand ยังเข้ามาตอบในนี้อีก สงสัยจะมีความได้เปรียบในการแข่งขันจริงๆ)
jaychou

โพสต์ที่ 19

[quote="ปรัชญา"]8) หุ้นตัวไหนทำวอลุ่มมั่ง

หุ้นซีเค
หุ้นเจ๋ง
หุ้นแม่ทัพ
หุ้นนักบ/ชคุณฉัตรชัย
หุ้นขายไม้
ประจวบ

โพสต์ที่ 20

น่าปลื้มใจกับผลงานที่ผ่านมามากครับ
นึกถึงตอนเปิดตัวปีแรก
ต้องผลัดกันชงผลัดกันตอบ

หลังจากที่ได้เหล่ายอดฝีมือเข้ามาแจม
ได้กระบวนท่าใหม่ๆและพลพรรคอีกแยะ
หนักแน่นในแนวทางviพันธ์แท้
arica

โพสต์ที่ 21

มาให้กำลังใจ คณะผู้ดูแล และวิทยากร ทุกท่านครับ
CK

โพสต์ที่ 22

แม่เหล็กตลอดกาล คือพี่ครรชิตห้าดาวครับ

ยุคก่อตั้ง เป็นฝีมือของคุณมน พี่จวบ พี่ธันวา และน้องยีน
นับเป็นสี่เสาเข็มของเว็บจริงๆ

ยุคสร้างแกนนำ ได้สี่เสาหลักมาจาก taladhoon.com
ประกอบด้วย ลุงขวด พี่ปรัชญา พี่ครรชิต นักดูดาว (R.I.P. :lovl:)
และได้พี่เจ๋งมาช่วยกระตุ้นสร้างประชากร
ได้คุณ chatchai มาเป็นผู้เชี่ยวชาญด้าน cash

ยุคสร้างชื่อเสียง ได้คุณมนเจ้าเก่ากับคุณวิบูลย์
ไปสร้างชื่อไว้ที่ bangkok biz
ได้เฮียคลายเครียดมาช่วยเรียกลูกค้าจากพันทิพ
ได้คุณ invisible hand มาสร้างความแข็งแกร่ง
ได้คุณคัดท้ายมาเพิ่มสีสันด้าน trading system และกราฟ

ยุคต่อยอด ได้กลุ่มยอดฝีมือรุ่นใหม่มาสร้างความเป็นปึกแผ่น
นำทีมโดย jaychou woody สุมาอี้ ba_2l ฯลฯ

แต่เครดิตของอัตราการเติบโตขนาดนี้
คงต้องมอบให้สมาชิกทุกคนครับ ที่ช่วยกับเข้ามาอ่าน
ช่วยกันโพสต์ เป็นทั้งหน้าม้าและหางม้า
สร้างเว็บนี้จนเป็นที่เลื่องลือ ได้ยินไปถึงหูกลต. :lovl:
PaZZaHut

โพสต์ที่ 23

:bow:  :bow:  :bow:  

:lvp: <-------งงอ่ะครับทำไมมี Emotion นี้ อิอิพี่ซิกกี้เติม logo นิวคาสเซิ่ลให้บ้างสิครับ จะใช้ทุก reply เลย อิอิ
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 24

ไปไป มาๆ พรรคพวก TVI ก็ไม่น้อยเหมือนกันนะ อิอิ
สุมาอี้

โพสต์ที่ 25

ขาดเสียไม่ได้ก็คือต้องปรบมือให้พี่ CK ที่เป็นสีสันของเวบบอร์ดแห่งนี้ และดูแลระบบให้พวกเราเป็นอย่างดี  :D  

:bow: :bow: :bow::bow: :bow: :bow:
:bow: :bow: :bow::bow: :bow: :bow:
little shark

โพสต์ที่ 26

ยินดีด้วย คัรบ ขอให้ปี 49 มียอดขายเพิ่มอีก 300% ไปเลยนะ ครับ

:cheers:  :cheers:  :cheers:  :cheers:  :cheers:  :cheers:

:bow:  :bow:  :bow:  :bow:  :bow:  :bow:  :bow:  :bow:
thanwa
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 27

มายืนยันสิ่งที่คุณสุมาอี้พูดถึงครับ
คุณ CK ผู้รอบรู้ ช่วยพัฒนาเวปมาตลอด
ย้าย server จัดทำเวปใหม่ให้ดูสวยงาม
คุณ Jaychou อีกท่าน ครับ นับถือ นับถือ

นอกจากนี้ยังมีอีกหลายท่านที่ช่วยให้สังคมแห่งนี้น่าอยู่
เป็นสังคมแห่งการเรียนรู้สำหรับตลาดทุนครับ
ที่ผมคิดออกและยังไม่ได้กล่าวถึงนะครับ
( ขออภัยหากไม่ได้กล่าวถึงครับ)

คุณ ลูกอิสาน
คุณ คัดท้าย
คุณ ayethebing
คุณ naris
คุณ WEB
คุณ คนขายของ
คุณ hot
คุณ Mr. Big
คุณ ต.หยวนเปียว
คุณ Invisible Hand
คุณ Tougue
คุณ FE
คุณ Copywriter
คุณ hot
คุณ worapong
คุณ Dr. T และคุณหมอหลายๆ ท่าน
คุณ สุมาอิ้ และสมาชิกสามก๊ก
คุณ Tiger
คุณ เอก
คุณ สุเกียง
คุณ SomJook
คุณ pinklady และเพื่อนสมาชิกสาวๆ
ฯลฯ
Frankie

โพสต์ที่ 28

สำหรับผมกระทู้ของคุณลูกอิสานเป็นแรงบันดาลใจให้ค้นหาข้อมูลของบริษัทจดทะเบียนมากขึ้นอย่างมาก เมื่อก่อนผมดูแค่ค่าพีอี พีบีวี และyield แต่เดี๋ยวนี้ผมใส่ใจกับ รายละเอียดอื่นๆ อีกมาก และทำให้ผมเปลี่ยนพฤติกรรมการลงทุนจากหุ้นเก็งกำไร 100% หุ้นลงทุน 0% มาเป็นหุ้นเก็งกำไร 10% หุ้นลงทุน 90% และผลตอบแทนที่ได้รับมากกว่าการเก็งกำไรวันต่อวันหลายเท่าทีเดียว

ขอบคุณมากครับ คุณลูกอิสาน :bow:  :bow:  :bow:

ป.ล. ผมติดตามอ่านเว็บบอร์ดแห่งนี้มาเกือบ 2 ปี แต่ไม่แสดงตัวครับ 8)
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
MO101

โพสต์ที่ 29

ยินดีด้วยครับ
เนื่องจากผมวิเคราะด้านบัญชีไม่เก่งเลยวิเคราะทางคอมแทน

เว็บนี้ไม่เคยล่มเลยครับ เข้าได้ตลอด
แล้วก็ปีที่ผ่านมีการขยายเครื่อง server ทำใหม่สามารถรับผู้เข้าชมได้มากขึ้น

น่าลงทุนจริงๆ  :lol:
thana1823

โพสต์ที่ 30

ขอแสดงความยินดีด้วย แล้วแสดงความนับถือพี่ๆทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ   ขอขอบคุณคุณครรชิตเป็นอย่างมากด้วยครับ