VI ติดดอยกันบ้างหรือเปล่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
New TVI
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

อยากจะเป็น VI กับเขาบ้าง ดันติดยอดดอย แล้วคนอื่นเป็นไงบ้างครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 171

โพสต์ที่ 2

เรื่องปกติครับ .... อิ๊ๆๆ 8)
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
woody
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

มันขึ้นอยู่มั๊งครับว่าเราดูคลื่นลูกใหญ่หรือลูกเล็ก กาลเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ
Impossible is Nothing
ต.หยวนเปียว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

VI ไม่ควรจะติดดอย
เพราะการเข้าซื้อเพื่อลงทุนร่วมกิจการ
หากราคาลง แต่เรายังต้องการลงทุน
โดยสิ่งที่เราหวังในกิจการนั้นก็ยังเป็นไป
ตามที่เราต้องการ ราคาลงก็ควรเป็นโอกาสซื้อเพิ่ม
หรืออย่างน้อยก็ไม่ขายไปเพียงเพราะราคาลง
แล้วไปคอยหาเหตุอะไรก็แล้วแต่ ที่ไม่กระเทือนสิ่ง
ที่เราหวัง มาสนับสนุนการขายทิ้งไป

หากซื้อเพียงหวังราคาจะขึ้นไป คือเก็งกำไร
น่ากลัวสุด ก็คือซื้อโดยหวังเก็งกำไร
แต่ติดดอยแล้วค่อยหาเหตุ มาสนับสนุนเพื่อลงทุน
อันนี้ไม่น่าใช่วีไอ น่าจะเป็น วีเอสไอ :wink:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
HI.ผมเอง

โพสต์ที่ 5

ต.หยวนเปียว เขียน:VI ไม่ควรจะติดดอย
เพราะการเข้าซื้อเพื่อลงทุนร่วมกิจการ
หากราคาลง แต่เรายังต้องการลงทุน
โดยสิ่งที่เราหวังในกิจการนั้นก็ยังเป็นไป
ตามที่เราต้องการ ราคาลงก็ควรเป็นโอกาสซื้อเพิ่ม
หรืออย่างน้อยก็ไม่ขายไปเพียงเพราะราคาลง
แล้วไปคอยหาเหตุอะไรก็แล้วแต่ ที่ไม่กระเทือนสิ่ง
ที่เราหวัง มาสนับสนุนการขายทิ้งไป

หากซื้อเพียงหวังราคาจะขึ้นไป คือเก็งกำไร
น่ากลัวสุด ก็คือซื้อโดยหวังเก็งกำไร
แต่ติดดอยแล้วค่อยหาเหตุ มาสนับสนุนเพื่อลงทุน
อันนี้ไม่น่าใช่วีไอ น่าจะเป็น วีเอสไอ :wink:
:cool:
Heroine

โพสต์ที่ 6

ค่ะ ตั้งแต่เปลี่ยนแนวคิดจากเก็งกำไรทั่ว ๆ ไป เป็นการทำการบ้าน (เข้ามาหาข้อมูลอ่าน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ทั้งจากเว็บนี้และที่อื่น ๆ เท่าที่จะหาได้) ก่อนการซื้อ อ่านประมาณ 2 อาทิตย์จนมั่นใจและซื้อ บวกกับลองใช้วิธีของคุณเด่นศรี ตอนนี้กล้าพูดได้เต็มปาก ไม่มีหุ้นที่ลงทุนแล้วรู้สึกเหนื่อย หรือว่าติดดอยแบบในอดีตอีกเลยค่ะ 8)
โลกมายา...ดินแดนที่ต้องใส่หน้ากากคุยกัน
เหนื่อยค่ะ! อยากหยุดพักการแสดงสิ่งที่ฝืนกับการเป็นตัวของตัวเอง

ล้มหาย ..ยังไม่ตายจาก
naris
ผู้ติดตาม: 64

โพสต์ที่ 7

อยากจะเป็น VI กับเขาบ้าง ดันติดยอดดอย แล้วคนอื่นเป็นไงบ้างครับ
ถ้าเป็นดอยอินทนนท์ ดอยสุเทพ อยู่แล้วสวยงามมีความสุขก็ไม่เป็นไรหรอกครับ
ระวังดอยที่หาทางลงไม่มี มีแต่หน้าผาก็แล้วกัน :lovl:
ล่าสุดปีนี้ผมก็ซื้อทุนTOC=70บ.(หักปันผลแล้ว)มากระโดดหน้าผาตรง62บ. โชคดีมีแค่10%ของพอร์ตหลังจากที่กระโดดหน้าผาตอนนั้นแล้ว คงเข็ดหุ้นวัฎจักรไปอีกนานเลยหล่ะ :lovl:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

ยังเป็นไม่เต็มตัวน่ะสิครับ
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 9

อยู่ดอยอากาศดี มองเห็นได้ไกลๆ
แต่ตอนนี้หมอกลงอย่างหนัก มองอะไรไม่ค่อยเห็น
ioport

โพสต์ที่ 10

vi ไม่น่าติดดอยได้ง่ายๆนะ เพราะเขาไม่ได้เพิ่งซื้อเมื่อวานนี้ หรือเมื่อเดือนที่แล้ว
เช่น port พี่เจ๋งน่าจะเขียวอยู่นะครับ :P
Rocker
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 253

โพสต์ที่ 11

ตอนเป้นvi แรกๆก็ติดเหมือนกันครับตอนนั้นยังไม่รู้จักvalue trap
ธรรมดาครับถือว่าผิดเป็นครูครับ เราเริ่มเล่นน้อยๆก่อนแต่ก็ไม่ขาดทุนนะครับคือถ้าเรารู้ว่ามันลงเพราะข่าวร้ายมองแล้วไม่ผลกับ บริษัท เราก็ถือต่อ
ตอนนี้ไม่ติดแล้วครับผมโดดลงมานานแล้ว

ลองอ่านเรื่อง value trap อะครับจะช่วยไม่ให้ติดดอยเยอะเลย 8) :lol:
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 12

โค้ด: เลือกทั้งหมด

vi ไม่น่าติดดอยได้ง่ายๆนะ เพราะเขาไม่ได้เพิ่งซื้อเมื่อวานนี้ หรือเมื่อเดือนที่แล้ว 
เช่น port พี่เจ๋งน่าจะเขียวอยู่นะครับ 
ขอบคุณครับ น้อง ioport ที่คิดถึง

อืม จังหวะพี่อาจจะดีก็ได้ เพราะโดยรวมตั้งแต่เล่นมา 2 - 3 ปี พอร์ท มีกำไรครับ

ก็ต้องเรียกว่าเขียวละกัน

แต่ไม่ใช่ฝีมือเลย พอดีต้องใช้เงิน ก็เลย ก็เลย เฮ้อ ถ้ายังเล่นมาเรือยๆคงหมดตัวไปแล้วครับ

ว่าจะกลับไปฝึกฝีมือใหม่
woody
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 13

ลับปังตอใหม่หรือครับพี่เจ๋ง
Impossible is Nothing
harry

โพสต์ที่ 14

ไม่อยากติดดอย แต่ถ้ามีเงินก็อยากขึ้นดอยทางเหนือบ้างครับ
Expecto Patronum!!!!!!
tk

โพสต์ที่ 15

บ้านผมอยู่บนนั้นน่ะ :wall: :drink: :vm:
พรสวรรค์หรือจะสู้พรแสวง
พรสวรรค์หรือจะสู้พรขยัน
ล็อคหัวข้อ