ใครกลัวตกรถ ให้รีบได้แล้วนะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

ใครกลัวตกรถ ให้รีบได้แล้วนะครับ

โพสต์ที่ 1

เปิดสำรองที่นั่งงานสัมนา Thaivi.com แล้วนะครับ
สมาชิก ผู้สนใจ ผู้เฝ้ารอ โปรดสำรองที่นั่งด่วนครับ

ใครอยากสอบถามคำถามโดยตรงกับ ดร.นิเวศน์ มีโอกาสแล้วครับ

ใครอยากฟังว่าคุณฉัตรชัยประสบความสำเร็จในการทำเงิน 600,000 บาท เป็น 20,000,000 บาท (ไม่รวมปันผลที่แอบเอาไปซื้อบ้านซื้อรถ และใช้จ่ายในครอบครัว) ภายในเวลาเพียง 6-7 ปีได้อย่างไร มีเคล็ดลับ วิธีคิด หลักการอย่างไร ไม่ควรพลาดขอบอก

ใครสนใจแนวโน้มธุรกิจพลังงาน และปิโตรเลียม ไม่ควรช้าครับ

ระหว่างเวลา มีการร่วมสนุกชิงรางวัลของชิ้นเด็ดของคุณ WEB ตรงจากOmaha ของรางวัลเสริมความรู้อีกมากมาย

รายละเอียดที่ หน้าแรก www.thaivi.com ครับ มีแค่150ที่นั่งเท่านั้น

จองกันเร็วๆครับ ทีมงานนำโดยท่าน Jaychouจะได้ยิ้มหน้าบาน

รายได้หักค่าใช้จ่ายนำไปพัฒนาให้www.thaivi.comเฟื่องฟูต่อเนื่องครับ

มาเชียร์ครับ ในฐานะที่ปรึกษาด้านเอกสาร มิได้ร่วมจัดอะไรกับเขาหรอก อิ อิ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมขอจองคนแรกจากเชียงรายครับ
จะไปกับเพื่อนอีก1คนครับ

ช่วยบอกค่าใชจ่ายด้วยครับ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
CK
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 3

รายละเอียดด้านค่าร่วมงานและวิธีโอนเงินอยู่นี่ครับ

http://www.thaivi.com/index.php?option= ... &Itemid=50
chatchai
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 4

คุณมน เอาชื่อผมไปขายอีกแล้ว เดี๋ยวคนอื่นหมั่นไสนะครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
Mon money

โพสต์ที่ 5

ของจริงนี่พี่ฉัตร ผมเห็นมากับตา นั่งคุยกันตัวเป็นๆ

ถือว่าถ่ายถอดความรู้เล่าสู่กันฟัง.....

ขอบพระคุณที่เลี้ยงกาแฟเมื่อวานนะพี่นะ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
WEB
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 6

คุณฉัตรชัยนี่แหละครับ VI ตัวจริง ผมคุยด้วยไม่นานเท่าไรยังได้ความรู้ตั้งหลายอย่าง เพื่อนๆอย่าพลาดงานนี้นะครับ ไม่แน่ว่าคุณฉัตรชัยอาจจะยอมขึ้นเวทีครั้งนี้เพียงครั้งเดียวก็เป็นได้ :D
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
Mon money

โพสต์ที่ 7

คุณWEBละ เมื่อไหร่จะยอมมาขึ้นเวที กับผมบ้าง :mrgreen:
ForrestGump

โพสต์ที่ 8

chatchai เขียน:คุณมน เอาชื่อผมไปขายอีกแล้ว เดี๋ยวคนอื่นหมั่นไสนะครับ
ใครจะหมั่นไส้ผมไม่สนหรอกครับ แต่เคย pm ไปคุยกับพี่ฉัตรชัยหลายครั้ง ได้คำแนะนำที่ดีมากครับ และ ไม่เห็นพี่จะเคยโอ้อวดอะไรแบบนั้นเลย

นับถือๆ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
ksnk
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 9

ผมเสนอ idea เป็นไปได้ไหมครับที่จะทำ vcd ออกมาขายตามหลัง สำหรับคนที่มีภาระ (งาน & ลูก :( ) ซึ่งไม่ได้เข้าอบรมแต่สนใจ :mrgreen:
soytee

โพสต์ที่ 10

ตีตั๋วสองที่ครับเดี๋ยวบ่ายๆจะส่งค่าเสียหายไปครับ น่าจะมีอัดวีซีดีไว้นะครับพี่มน ขายก็ซื้อครับ เพราะช่วงบ่ายต้องไปเรียนต่อเลยได้ครึ่งเช้าของดร.นิเวศน์เองครับ :mrgreen:
Mon money

โพสต์ที่ 11

เรื่องVCDให้ทีมงานเขามาตอบเองดีกว่าครับ
ForrestGump

โพสต์ที่ 12

Mon money เขียน:เรื่องVCDให้ทีมงานเขามาตอบเองดีกว่าครับ
เสียดาย คุณ มนตรี ไม่ได้เป็นวิทยากร ไม่งั้น Dark Tall and hansom แถมบรรยายเข้าใจง่าย น่าจะทำให้งานครึกครื้น

เอาเป็นว่า ยกเลิก ผู้เชี่ยวชาญด้านไฟฟ้า กับ ปิโตรเคมี ยกเวทีให้คุณ มนตรี กับ คุณวิบูลย์เลยดีกว่า ดีมัยครับ ? 555

แล้ว Founding Member ของเราจะมาเป็นเกียรติให้พวกเรา standing ovation กันมั้ยครับเนี่ย อยากเจอคนสงขลาใจดีมากๆ เลยครับ
WEB
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 13

ผมไม่เสียรู้คุณมนที่จะหลอกให้ผมไปปล่อยไก่ทั้งเล้าหรอกครับ ผมมีความรู้อะไรที่ไหนกัน ว่าแต่ว่า ผมจะลองไปค้นๆดูว่าจะมีอะไรไปแจกได้อีกดีกว่า
:wink:
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
jaychou

โพสต์ที่ 14

WEB เขียน: ว่าแต่ว่า ผมจะลองไปค้นๆดูว่าจะมีอะไรไปแจกได้อีกดีกว่า
:wink:
แจกหุ้น BRK :B
soytee

โพสต์ที่ 15

l
แจกหุ้น BRK
สองที่นั่งได้กี่หุ้นครับ :B :B
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 16

พึ่งจะคลิ๊กเข้ามาดู
นึกว่าเป็นกระทู้ปั่นหุ้นซะอีก

เมื่อครู่ผมได้ทำตามที่ได้รับปากไว้แล้ว
โดยโอนเงินผ่านทางเอทีเอ็ม
เข้าบัญชีไปแล้วครับ

๑๐๐๐.๙๙ บาท

วานคุณรัชนีตรวจสอบดูด้วย
สำหรับบัตรเข้างาน
ขอให้คุณนักดูดาว
นำไปให้เพื่อนสมาชิกเล่นเกมกัน
สำหรับเอกสารที่จะแจก ผมจะขอเอาไว้เอง
lekapuk

โพสต์ที่ 17

ขอใช้สิทธิ์นักศึกษาค่ะ 10 ที่ เดี๋ยวตอนเย็นจะไปโอนให้พร้อมกับ fax สลิปไปให้นะค่ะ
lek
jaychou

โพสต์ที่ 18

กราบขอบพระคุณครับเฮีย ขอไปคิดเกมส์ก่อนครับ

คุณเล็กกะปุ๊ก อย่าลืมแฟกส์บัตรนักศึกษาของทุกที่นั่งนะครับ
อองตวน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 19

ใครมีวิธี ตกรถแล้วไม่กลิ้งเข้าใต้ท้องโดนล้อหลังทับ บ้างครับ แนะนำด้วย
Eak71

โพสต์ที่ 20

ผมเสนอ idea เป็นไปได้ไหมครับที่จะทำ vcd ออกมาขายตามหลัง สำหรับคนที่มีภาระ (งาน & ลูก ) ซึ่งไม่ได้เข้าอบรมแต่สนใจ
ตีตั๋วสองที่ครับเดี๋ยวบ่ายๆจะส่งค่าเสียหายไปครับ น่าจะมีอัดวีซีดีไว้นะครับพี่มน ขายก็ซื้อครับ เพราะช่วงบ่ายต้องไปเรียนต่อเลยได้ครึ่งเช้าของดร.นิเวศน์เองครับ
จะเป็นไปได้ไหมครับที่จะทำเป็น VCD พร้อมเอกสารที่แจกในงาน ขายหลังงานสำหรับคนที่สนใจจริงๆแต่ไม่มีโอกาสไปร่วม :cry: ขายเท่าไหร่ก็ซื้อครับ(อย่าแพงมากนะครับ :mrgreen: ) ขอให้ทีมงานพิจารณาด้วยครับ สงสารเถอะ :cry: :cry: please
ฅนนอกกะลา&ตาสว่าง
CK
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 21

เรื่อง VCD เอาอย่างนี้ก็แล้วกันครับ

ถ้าขายบัตรได้หมด จะมีการบันทึก VCD ค่อนข้างแน่นอนครับ
แต่ถ้าขายได้ไม่หมด คงจะไม่ได้ทำครับ
Eak71

โพสต์ที่ 22

เรื่อง VCD เอาอย่างนี้ก็แล้วกันครับ

ถ้าขายบัตรได้หมด จะมีการบันทึก VCD ค่อนข้างแน่นอนครับ
แต่ถ้าขายได้ไม่หมด คงจะไม่ได้ทำครับ
งานนี้รอลุ้นครับ แต่เชื่อว่าต้องขายหมดแน่ๆ :mrgreen:
ฅนนอกกะลา&ตาสว่าง
Mon money

โพสต์ที่ 23

คลายเครียด เขียน:พึ่งจะคลิ๊กเข้ามาดู
นึกว่าเป็นกระทู้ปั่นหุ้นซะอีก
อ้าว...เฮีย จั่วหัวอย่างอื่นก็ไม่เตะตาดิ :ohno:

อย่างไรก็ตาม....ขอบพระคุณเฮียมากครับ....แต่เฮียนาจะมาร่วมงานด้วยนะครับ เอาซ้อมาด้วยก็ได้ งานนี้จะได้ครึกครืนขึ้นจมเลย :pray:

ได้ข่าวว่า สองที่นั่งแรก ได้โอนเงินเข้ามาแล้ว จากใครไม่ได้ คนนั้นคือ....

นาย Forrest Gump หนุ่มจากเหนือสุดแดนสยาม :bow: ไม่รู้ว่าพาหวานใจมาด้วยหรือเปล่า :juju: เพราะจองสองที่

แฟนพันธุ์แท้จริงๆ :bow:
ztep

โพสต์ที่ 24

:P ถือว่าเป็นราคาที่เน้นคุณค่าครับ แถมได้พัฒนาเว็บนี้ด้วย
ไม่ทราบว่าบัตรแบบนักศึกษาจะรู้ได้ไงว่าหมดไหม ต้องโทรถามอย่างเดียวใช่ไหมครับ :lol:
คลายเครียด

โพสต์ที่ 25

คนที่บ้านเขาให้โควต้านานๆถี่ เอ๊ยนานๆครั้งครับ
ขืนมากกว่านั้น อาจจะโดนคัทลอส
ชักสงสัย ทำไมคุณนักดูดาวเน้นเรื่องบัตรนักศึกษา
จะดูอายุเพื่อป้องกันอุบัติภัยหรือเปล่า

:D :shock: :evil: :twisted:
Mon money

โพสต์ที่ 26

เฮียครับ นี่ก็นานๆให้ถี่ๆ.... เอ๊ยให้อีกครั้งเหมือนกันน่า

เห็นว่าคัทลอสบ่อยๆไม่ใช่หรือครับ :B
jaychou

โพสต์ที่ 27

เรื่องนักศึกษาเป็นความคิดของคณะกรรมการและเหล่าที่ปรึกษาอาวุโส ทั้งน้าาาาาาน

ผมแค่รับไอเดียมาดำเนินการ (ท่านผบ.ทบ.ทั้งหลาย ผมไม่เกี่ยวนาาาา)

:lovl:
หนุ่มพะเยา

โพสต์ที่ 28

จอง 1 ที่ครับคุณมน ไม่เหนือสุดในสยามแต่ก็ใกล้เคียงครับ
คลายเครียด

โพสต์ที่ 29

น้าน ว่าแล้วเชียว
ที่แท้ก็เป็นการลงมติเป็นเสียงเอกฉันท์
ของพวก OSH :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted:
lekapuk

โพสต์ที่ 30

lekapuk เขียน:ขอใช้สิทธิ์นักศึกษาค่ะ 1 ที่ เดี๋ยวตอนเย็นจะไปโอนให้พร้อมกับ fax สลิปไปให้นะค่ะ
lek