มีใครยื่นภงด.90 แล้วบ้างครับ ผมว่ามันเพี้ยนๆ อยู่นา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
neuhiran
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

Re: มีใครยื่นภงด.90 แล้วบ้างครับ ผมว่ามันเพี้ยนๆ อยู่นา

Post no. 31

เท่าที่เคยใช้มานะ โปรแกรมเมอร์เขียนโปรแกรมไม่เก่งเลย ผมใช้มาหลายปีรู้สึกอึดอัดเหมือนกัน
หาคนที่เขาเก่งกว่านี้มาทำไม่ได้รึไง ทำงานแบบไม่หวังประสิทธิภาพของงานกันเลย ผมขอตำหนิตรงๆ
kokonoe
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: มีใครยื่นภงด.90 แล้วบ้างครับ ผมว่ามันเพี้ยนๆ อยู่นา

Post no. 32

ผมใช้ IE 7 มันไม่ยอมคำนวน เงินที่ได้รับคืน แถมมันคิดรายได้ที่ผมได้หายไปอีก
ใช้ chrome มันคิดเงินคืน แต่ส่วนของเงินปันผล หายไปทั้งแทบ
firefox ยังไม่ลอง
kokonoe

Post no. 33

ล่าสุด Firefox ใช้ได้ คำนวนถูกต้อง
BHT

Post no. 34

เอ่อ มัยพวกพี่ใจร้อนจังครับ ผมกะว่าสิ้นเดือนมกราคมค่อยยื่น

ปีก่อนๆผมยื่นไม่มีปัญหาใดๆผ่านตลอด

ผมว่าพวกพี่รีบยื่นแล้วพอดีมันเป็นวันหยุดก็เลยแก้ไขอะไรไม่ได้ด้วย ผมว่ารออีกสักพักก็ยังทันนะครับ
paul_n

Post no. 35

อุอุ ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ทำการทดสอบ bug สำหรับ ยื่นภงด. 90 ครับ อย่าลืม ส่ง feedback ไปที่ Rd.go.th ครับ ผมจะยื่นปลาย ม.ค. หวังว่า ท่านๆสรรพากร ทั้งหลายแก้ไขเสร็จแล้วนะครับ :D
เด็กเลี้ยงไม้
ผู้ติดตาม: 4

Post no. 36

ส่งไปเมื่อเช้า รู้สึกว่ามันเพี้ยนๆกลับมาดูใน excel เราใส่ผิดเองนิน่า

สรุปของผมสมบูรณ์เรียบร้อยดีครับ :B :B :B
เริ่มนับหนึ่ง...
phemstap

Post no. 37

ktpkhk8 เขียน:
phemstap เขียน:หน้าสุดท้าย พอ click ยื่นแบบ => Dialog Box เล็กๆ

"พบข้อมูลผิดพาดระหว่างทำรายการ กรุณาเข้าสู่ระบบใหม่ แล้วทำรายการอีกครั้ง"
พบปัญหาเดียวกันเลยครับ..
เช้านี้ตื่นมา ยื่นใหม่ 7:50am ก็เหมือนเดิม :

"พบข้อมูลผิดพาดระหว่างทำรายการ กรุณาเข้าสู่ระบบใหม่ แล้วทำรายการอีกครั้ง"
Mote_VI

Post no. 38

มีรายการที่ไม่ได้รับเครดิตปันผล เช่น ได้ BOI ไม่ได้หักภาษี ณ ที่จ่ายไว้ ( ภาษีที่จ่ายและหักไว้ 0 บาท ) พอกรอกใน ภงด 90 เขาจะคิดภาษีหัก ณ ที่จ่าย 10 เปอเซ็น เท่ากับว่าเราจะได้เงินคืนภาษีเกินใช่ใหมครับ แล้วอย่างนี้กรมสรรพากรจะเรียกเงินคืนในส่วนที่เกินแล้วคิดดอกเบี้ยด้วยหรือเปล่าครับ
ซากคน

Post no. 39

Mote_VI เขียน:มีรายการที่ไม่ได้รับเครดิตปันผล เช่น ได้ BOI ไม่ได้หักภาษี ณ ที่จ่ายไว้ ( ภาษีที่จ่ายและหักไว้ 0 บาท ) พอกรอกใน ภงด 90 เขาจะคิดภาษีหัก ณ ที่จ่าย 10 เปอเซ็น เท่ากับว่าเราจะได้เงินคืนภาษีเกินใช่ใหมครับ แล้วอย่างนี้กรมสรรพากรจะเรียกเงินคืนในส่วนที่เกินแล้วคิดดอกเบี้ยด้วยหรือเปล่าครับ
ส่วนที่ไม่ได้หักภาษีจะถูกนำไปรวมเป็นฐานในการคิดภาษีเงินได้ในแบบ ภงด. 90 ตามปกติครับ
เราจะได้คืนจริงๆ = ภาษีที่เรานำส่งหัก ณ ที่จ่าย - ภาษีที่เราต้องจ่ายจริง (ในกระดาษคำนวณจะบอกเราเอง)
ซึ่งอาจจะได้น้อยกว่า เงินเครดิตภาษีเงินปันผลที่เรายื่นขอ ก็ได้ครับ
เราต่างตื่นขึ้นมาทุกวัน เพื่อสร้างผลงานให้ได้ เราควรรู้ว่า ในทุกวันมีอะไรที่ต้องทำเพื่อให้เกิดผลงาน หากการตื่นขึ้นมา ไม่ได้เป็นไปเพื่อผลงาน เราก็ไม่สมควรที่จะตื่นขึ้นมาให้รกหูรกตาคนรอบข้าง
เด็กเลี้ยงไม้
ผู้ติดตาม: 4

Post no. 40

Mote_VI เขียน:มีรายการที่ไม่ได้รับเครดิตปันผล เช่น ได้ BOI ไม่ได้หักภาษี ณ ที่จ่ายไว้ ( ภาษีที่จ่ายและหักไว้ 0 บาท ) พอกรอกใน ภงด 90 เขาจะคิดภาษีหัก ณ ที่จ่าย 10 เปอเซ็น เท่ากับว่าเราจะได้เงินคืนภาษีเกินใช่ใหมครับ แล้วอย่างนี้กรมสรรพากรจะเรียกเงินคืนในส่วนที่เกินแล้วคิดดอกเบี้ยด้วยหรือเปล่าครับ
สำหรับBOI ตรงนี้ให้ใส่ ช่อง"ยกเว้นภาษี"ครับ มันจะโชว์หักภาษี ณ ที่จ่าย =0 ครับ
เริ่มนับหนึ่ง...
Mote_VI

Post no. 41

เด็กเลี้ยงไม้ เขียน:
สำหรับBOI ตรงนี้ให้ใส่ ช่อง"ยกเว้นภาษี"ครับ มันจะโชว์หักภาษี ณ ที่จ่าย =0 ครับ
ขอบคุณครับ ช่องยกเว้นภาษีน่าจะถูกต้องครับเพราะเขาไม่ได้หักเราไว้ แต่ถามอีกนิดนึงครับ ช่อง "ยกเว้นภาษี" ต่างกับ ช่อง"ไม่ได้รับเครดิตภาษี" ยังไงครับ เพราะใน TSD บอกว่า "เงินปันผล ไม่ได้รับเครดิตภาษี"
ktpkhk8

Post no. 42

วันนี้ ก็ยังมีปัญหาเดิม ไม่ค้าง loading ตอนสรุป นานแล้วต้องปิดไปเข้าใหม่ ก็/ "พบข้อมูลผิดพลาดระหว่างทำรายการ กรุณาเข้าสู่ระบบใหม่ แล้วทำรายการอีกครั้ง"
คิดว่าเป็นเหมือนๆ กันหมดครับกับหน้ายื่นภาษี คงต้องรอแล้วล่ะครับ
KTPK8.>>..หุ้นคือแฟชั่น ต้องคอยอัพเดท เสมอๆ.. (Everything can change)
gainer

Post no. 43

Mote_VI เขียน:
เด็กเลี้ยงไม้ เขียน:
ขอบคุณครับ ช่องยกเว้นภาษีน่าจะถูกต้องครับเพราะเขาไม่ได้หักเราไว้ แต่ถามอีกนิดนึงครับ ช่อง "ยกเว้นภาษี" ต่างกับ ช่อง"ไม่ได้รับเครดิตภาษี" ยังไงครับ เพราะใน TSD บอกว่า "เงินปันผล ไม่ได้รับเครดิตภาษี"
ช่อง"ไม่ได้รับเครดิตภาษี เขาจะคิดภาษีหัก ณ ที่จ่าย 10 เปอเซ็น
Green
ผู้ติดตาม: 247

Post no. 44

phemstap เขียน:
phemstap เขียน:หน้าสุดท้าย พอ click ยื่นแบบ => Dialog Box เล็กๆ

เช้านี้ตื่นมา ยื่นใหม่ 7:50am ก็เหมือนเดิม :

เพิ่งทำเมื่อกี้ ครับ พบปัญหาเดียวกัน ตอนสุดท้าย ที่ยื่นแบบ

มึนๆ มาก ตอนแรก ทำไม่ผ่านหน้าที่สองเลยด้วยซ้ำ เพราะขึ้น Page not found ตลอด
ถ้าแต่งงานแล้ว คลิกได้แค่ คู่สมรสมีเงินได้แยกยื่นแบบ และ คู่สมรสไม่มีเงินได้ เท่านั้น ช่องอื่นๆ กดไปแล้ว page not found ตลอด เลย ยอมแบบแยกยื่นแบบไป

ปรากฏว่า พอไปถึงหน้าสุดท้าย ดันเจอ

พบข้อมูลผิดพาดระหว่างทำรายการ กรุณาเข้าสู่ระบบใหม่ แล้วทำรายการอีกครั้ง

อีกซะงั้น เฮ้อออ
“Market prices are always wrong in the sense that they present a biased view of the future.”, Soros.

Blog about the investment playbook https://www.blockdit.com/alphainvesting
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 8

Post no. 45

เอ...เรื่อง "ได้รับยกเว้นภาษี" กับ "ไม่ได้รับเครดิตภาษี" ผมจำได้ว่าเหมือนกันนะ
เพราะสิ่งที่เรากำลังทำอยู่ตอนนี้ คือกำลังขอคืนสิ่งที่ถูกหักไป
ยังไงเราในฐานะผู้มีเงินได้ ก็ถูกไม่ได้ถูกหัก 10% ณ ที่จ่ายมาแต่แรก และผลคือไม่ได้คืนเหมือนกัน (เพราะไม่มีอะไรให้คืน เนื่องจากส่วนนี้ไม่เคยได้ถูกหัก ได้เงินครบเต็มเม็ดเต็มหน่วยตั้งแต่ต้น )

ถ้าไปดูฟอร์ม ไม่ได้รับเครดิตภาษี มีได้ 4 อย่าง ลองไปดูใบ slip สีส้ม ข้อ 1(ข)(2) นะครับ
ที่จริงในฟอร์ม กิจการที่ได้ BOI "ได้รับยกเว้นภาษี" เป็น subset ย่อยของ "ไม่ได้รับเครดิตภาษี" ข้อ 1(ข)(2)(2.1)

แต่ที่เขาทำแบบนี้ น่าจะเพราะมีบางบริษัทแบ่งเป็น 2 ส่วนพร้อม ๆ กัน ในเวลาเดียวกัน
ขณะที่บางบริษัททั้งกิจการไม่สามารถเครดิตภาษีใดๆ เลย

บังเอิญผมเคยไปเจอบมจ. ทั้งสองแบบ ครั้งที่แล้วผมเคยกรอกแบบนี้นะครับ
ผมเคยถือ CPF ที่เสียภาษี 30% กับได้ BOI ส่วนหนึ่ง จึงกรอกส่วนที่เป็น ช่อง "30%" ว่าได้ปันผลเท่าไหร่ กับในช่อง "ยกเว้นภาษี" ได้ปันผลเท่าไหร่

http://www.set.or.th/set/newsdetails.do ... country=TH

อัตราการจ่ายเงินปันผล
อัตราการจ่ายเงินปันผลหุ้นสามัญ (บาท/หุ้น) : 0.55
- จ่ายจากกำไรสุทธิส่วนที่ไม่ได้รับการส่งเสริมการลงทุน (NON-BOI) : 0.28 (บาท/หุ้น) <- ช่อง 30%
- จ่ายจากกำไรสุทธิส่วนที่ได้รับการส่งเสริมการลงทุน (BOI) : 0.27 (บาท/หุ้น) <- ช่องยกเว้นภาษี

ในขณะที่ปีก่อนๆ BGT ไม่มีส่วนใดที่ต้องเสียภาษีเลยแม้แต่น้อย เป็น BOI ทั้งหมด จึงกรอกในช่อง "ไม่ได้รับเครดิตภาษี" ไปเลย

(ที่ต้องกรอก เพราะยื่นแล้วต้องยื่นให้ครบ แม้จะไม่ได้เครดิตภาษีก็ต้องยื่น มีผลต่อคำนวณเงินได้)
hem
ผู้ติดตาม: 1

Post no. 46

Green เขียน:

เพิ่งทำเมื่อกี้ ครับ พบปัญหาเดียวกัน ตอนสุดท้าย ที่ยื่นแบบ

มึนๆ มาก ตอนแรก ทำไม่ผ่านหน้าที่สองเลยด้วยซ้ำ เพราะขึ้น Page not found ตลอด
ถ้าแต่งงานแล้ว คลิกได้แค่ คู่สมรสมีเงินได้แยกยื่นแบบ และ คู่สมรสไม่มีเงินได้ เท่านั้น ช่องอื่นๆ กดไปแล้ว page not found ตลอด เลย ยอมแบบแยกยื่นแบบไป

ปรากฏว่า พอไปถึงหน้าสุดท้าย ดันเจอ

พบข้อมูลผิดพาดระหว่างทำรายการ กรุณาเข้าสู่ระบบใหม่ แล้วทำรายการอีกครั้ง

เป็นเหมือนกันครับ
ถ้าคลิกสมรสระหว่างปี โปรแกรมไม่ยอมคำนวณให้ครับ ค้างซะงั้น
ลองแบบแยกยื่นแบบดู ไปได้ถึงขั้นตอนสุดท้าย แต่ก็เจอ"พบข้อมูลผิดพาดระหว่างทำรายการ กรุณาเข้าสู่ระบบใหม่ แล้วทำรายการอีกครั้ง"
มันจะยังงัยกันดีละเนี่ย --!
pongo

Post no. 47

ผมใช้ win 7 + IE8 ตอนบ่ายๆ มีปัญหา มันไม่ยอมรวมเงินได้จากเงินปันผลให้ ก็เลยเลิกทำ
หัวค่ำมาลองอีกที ทำได้สำเร็จไม่มี error อะไร

แต่มีข้อระวังนิดนึง ตรงขอเงินภาษีที่ยื่นเกินไว้คืน ผมติ๊กตรงนี้ก่อน
แล้วบรรทัดล่างที่เป็นหัวข้อประสงค์จะบริจาคเงินให้พรรคการเมือง ผมไม่สามารถติ๊กได้ทั้ง 2 ช่อง ทั้งประสงค์และไม่ประสงค์
ผมก็ลืมคิดไปว่า น่าจะลองติ๊กช่องบริจาคเงินให้พรรคการเมืองก่อน แล้วค่อยไปติ๊กช่องของเงินภาษีที่ยื่นไว้คืน

สรุปพิมพ์แบบภาษีแล้ว ช่องบริจาคเงินให้พรรคการเมือง ผมไม่ได้ติ๊กช่องไหนเลย ส่วนช่องขอคืนภาษีที่ยื่นไว้เกิน ไม่มีปัญหาอะไร
แบบนี้ จะมีผลครบถ้วนหรือไม่หว่า ท่านใดพอทราบบ้าง ผมต้องยื่นแบบภาษีใหม่ไหม
sptong2406

Post no. 48

Green เขียน:

phemstap

Post no. 49

เช้านี้ตื่นมายื่น ยังไม่ถึง 7am เลย ก็เหมือนเดิม :

atsu
ผู้ติดตาม: 3

Post no. 50

เพื่อนๆที่ยื่นผ่าน ได้ลองเช็คยอดเงินคืนรึยังครับว่าถูกต้องรึเปล่า :?:

ของผมตอนแรกก็เจอเหมือนหลายๆคน คือตรงหน้าสุดท้ายไม่ยอมเอารายได้จากปันผลและเครดิตภาษีมารวม
แสดงเฉพาะเงินเดือนเท่านั้น แต่พอลองกดเปลี่ยนหน้าไปมา สักพักก็ขึ้นยอดรวมถูกต้อง

แต่พอดูยอดเงินที่ได้คืนแล้วปรากฎว่าโปรแกรมคิดผิด
พอลองหาดูว่าผิดตรงไหน เลยเจอตรง"เงินภาษีที่เราได้จ่ายไปแล้ว"
ปรกติยอดนี้จะรวมจาก "เครดิตภาษี+หัก ณ ที่จ่าย 10%"
แต่โปรแกรมคิดเฉพาะ เครดิตภาษี โดยไม่รวมยอด 10% ที่หักไปแล้ว
ทำให้คำนวณเงินได้คืนผิดครับ ผมเลยไม่กล้า submit ว่าจะรอโทรถามวันพรุ่งนี้ดู
atsu
ผู้ติดตาม: 3

Post no. 51

ล่าสุดเมื่อกี้เอง ลองเข้าไปกรอกใหม่ ปรากฎว่าโปรแกรมคำนวณถูกแล้วครับ
แต่พอถึงขั้นตอนสุดท้ายกดยืนยันเสร็จ ดันขึ้น "พบข้อผิดพลาดในการทำรายการกรุณาลองใหม่"
:vm: :vm: :vm: :vm: :vm:
satantuey

Post no. 52

ผมกรอกได้หมดทุกขั้นตอน....จนถึงหน้าสุดท้ายมันบอกให้พิมพ์แบบการยื่นภาษีไว้เป็นหลักฐาน...แต่พอดียื่นที่บ้านไม่มีเครื่องปริ๊นซ์ เลยไม่ได้กดสั่งพิมพ์แบบไป กดยืนยันยื่นแบบไปเลย...ก็มีกรอบเล็กๆขึ้นมา มีเลขอ้างอิง มีวันที่ยื่นแบบ นึกว่าเสร็จแล้วสบายตัวแล้ว :twisted: :twisted:

แต่ปลาดุก ว่า :!: :!: :!:
ลองไปเช็คสอบถามข้อมูลการยื่นแบบ มันดันบอกดังภาพ :twisted: :twisted:
เซ็งเป็ดเลย :cry: :cry: :cry: :cry: เดี๋ยวรอพรุ่งนี้ให้สรรพากรเริ่มทำงานก่อน ค่อยยื่นใหม่....วัยรุ่นเซ็ง :( :( :(
แนบไฟล์

w2tc
ผู้ติดตาม: 9

Post no. 53

satantuey เขียน:ผมกรอกได้หมดทุกขั้นตอน....จนถึงหน้าสุดท้ายมันบอกให้พิมพ์แบบการยื่นภาษีไว้เป็นหลักฐาน...แต่พอดียื่นที่บ้านไม่มีเครื่องปริ๊นซ์ เลยไม่ได้กดสั่งพิมพ์แบบไป กดยืนยันยื่นแบบไปเลย...ก็มีกรอบเล็กๆขึ้นมา มีเลขอ้างอิง มีวันที่ยื่นแบบ นึกว่าเสร็จแล้วสบายตัวแล้ว :twisted: :twisted:

แต่ปลาดุก ว่า :!: :!: :!:
ลองไปเช็คสอบถามข้อมูลการยื่นแบบ มันดันบอกดังภาพ :twisted: :twisted:
เซ็งเป็ดเลย :cry: :cry: :cry: :cry: เดี๋ยวรอพรุ่งนี้ให้สรรพากรเริ่มทำงานก่อน ค่อยยื่นใหม่....วัยรุ่นเซ็ง :( :( :(
อันนี้ปรกตินะครับ
ต้องรอ 3 วันทำการ แล้วค่อยลองไป track ใหม่อีกทีนะครับ

ว่าแต่มีใครยื่นแล้วระบบคำนวนเงินได้ถูกต้องอีกบ้างป่าวครับ
miracle
ผู้ติดตาม: 81

Post no. 54

ยังไม่ได้ยื่นเพราะว่า
อย่างไงๆ ก็ต้องโดนเรียกเอกสาร
ตอนนี้เอกสารในมือไม่พร้อม
เลยยังดีกว่า เอกสารมาก่อนแล้วค่อยทำดีกว่า

ทำวันที่ 1 มค กว่าจะเรียกเอกสาร ปาไป 20 มค
:)
miracle
ผู้ติดตาม: 81

Post no. 55

ระบบภาษีสรรพากร นั้นเป็นระบบที่ซับซ้อนอย่างมาก
เงื่อนไขการยื่นภาษีแต่ละปีไม่เหมือนกันเลย

ถ้าให้เดาบนหลักการว่า ปีนี้เป็นปีที่ระบบนี้เขียนใหม่ทั้งหมด หรือย้ายระบบจากเครื่องเดิมมาสู่เครื่องใหม่ล่ะ
ทำให้เกิด Bug ขนาดนี้ได้ เพราะ ปีที่แล้ว ผมป้อนข้อมูลเร็วอย่างไง ก็ครึ่งชั่วโมง ซึ่ง Connect ที่ติดต่อบน web site ที่ยาวนานขนาดนี้ไม่ค่อยทำกันหรอก (มาตราฐานตั้งไว้ที่ 900 วินาที คือ 15 นาทีแล้วตัด Connect ทิ้ง) ปัญหาเหล่านี้ปีนี้มีมากๆ

ส่วนเรื่องคำนวณผิดพลาดที่เป็น bug โปรแกรมนั้น ต้องให้ผู้ใช้งานใช้งานกันมากๆ แล้วผู้พัฒนารู้ว่าผิดจุดไหนละครับ บ้างที่ผู้พัฒนาตรวจสอบแล้วไม่มี แต่จริงๆมีได้ครับ ผู้ใช้งานเป็นส่วนหนึ่งในการพัฒนาระบบให้สมบูรณ์

ต้องลุ้นกันว่าปีนี้มีโปรแกรมติดตั้งบน PC มาให้ใช้งานกันหรือเปล่าละครับ
gainer

Post no. 56

pongo เขียน:ผมใช้ win 7 + IE8 ตอนบ่ายๆ มีปัญหา มันไม่ยอมรวมเงินได้จากเงินปันผลให้ ก็เลยเลิกทำ
หัวค่ำมาลองอีกที ทำได้สำเร็จไม่มี error อะไร

แต่มีข้อระวังนิดนึง ตรงขอเงินภาษีที่ยื่นเกินไว้คืน ผมติ๊กตรงนี้ก่อน
แล้วบรรทัดล่างที่เป็นหัวข้อประสงค์จะบริจาคเงินให้พรรคการเมือง ผมไม่สามารถติ๊กได้ทั้ง 2 ช่อง ทั้งประสงค์และไม่ประสงค์
ผมก็ลืมคิดไปว่า น่าจะลองติ๊กช่องบริจาคเงินให้พรรคการเมืองก่อน แล้วค่อยไปติ๊กช่องของเงินภาษีที่ยื่นไว้คืน

สรุปพิมพ์แบบภาษีแล้ว ช่องบริจาคเงินให้พรรคการเมือง ผมไม่ได้ติ๊กช่องไหนเลย ส่วนช่องขอคืนภาษีที่ยื่นไว้เกิน ไม่มีปัญหาอะไร
แบบนี้ จะมีผลครบถ้วนหรือไม่หว่า ท่านใดพอทราบบ้าง ผมต้องยื่นแบบภาษีใหม่ไหม
บริจาคเงินพรรคการเมือง ผมไม่เคยติ๊กได้นะ แต่ก็ได้คืนภาษีทุกปี
pongo

Post no. 57

gainer เขียน:
pongo เขียน:ผมใช้ win 7 + IE8 ตอนบ่ายๆ มีปัญหา มันไม่ยอมรวมเงินได้จากเงินปันผลให้ ก็เลยเลิกทำ

บริจาคเงินพรรคการเมือง ผมไม่เคยติ๊กได้นะ แต่ก็ได้คืนภาษีทุกปี
วันนี้ทำยื่นแบบ ภงค 90 ให้น้องชาย จะติ๊กตรง "บริจาคพรรคการเมือง" ก่อนหรือหลังติ๊กตรง "ขอรับเงินภาษีที่ชำระไว้เกิน" ก็ติ๊กไม่ได้ทั้งนั้น
น่าจะเป็น bug อีกจุดหนึ่ง
Smsalert

Post no. 58

ขอถามหน่อยครับ ผมจะกดยืนยันการยื่นแบบแต่ขึ้นข้อความดังนี้.....M064 ยังไม่ได้บันทึกรายหารเงินได้ ไม่สามารถบันทึกรายการได้..... กรณีต้องแก้ยังไงครับ พยายามหาช่องเติมแต่มันไม่มีช่องให้เติมนะครับ
Yaiba123

Post no. 59

ขอผมแย่กว่าอีก แค่จะลงทะเบียนยื่นแบบฟอร์มทางnet ยังลงทะเบียนไม่ได้เลยครับ (เป็นปีแรกผมที่จะยื่นเครดิตภาษีครับ) ขึ้นว่า ขออภัยมีข้อมูลที่ต้องดำเนินการตรวจสอบจำนวนมาก หาต้องการดำเนินการต่อ กรุณาเลือก "ลงทะเบียน" อีกครั้งนึง

ผมลองมา3 วันละ ยังลงทะเบียนไม่ผ่านเลย :wall: อุตส่าห์ให้รัฐยืมเงินใช้ตั้งเกือบปี จะขอเงินคืนทำไมมันยากจังครับ T_T
สิ่งที่สำคัญที่สุดในการเดินทางสายนี้คือ จิตใจที่มั่นคงและแน่วแน่.....ส่วนความรู้เป็นสิ่งที่สามารถไขว่คว้าเพื่อตามให้ทันผู้อื่นได้ สู้ต่อไป...
vacuum_car

Post no. 60

มาติดตามความเคลื่อไหวครับ ลองยื่นดูเมื่อวันจันทร์ (2 ม.ค.) ที่ผ่านมา กรอกปันผลหมดแล้ว ปรากฏว่าตอนคำนวนมันขึ้น Loading ค้างตั้งนานเลยปิดไปก่อน

อยากรีบๆยื่น จะได้รีบๆส่งเงินคืนมาครับ เดี๋ยวคงรอสักอาทิตย์ค่อยยื่นใหม่ดีกว่า