การเปิด Cash Balance ของบัวหลวง ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
toffysung
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

การเปิด Cash Balance ของบัวหลวง ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง

โพสต์ที่ 1

ผมอยากเปิดบัญชีCash Balance ของบัวหลวง อยากทราบเอกสารการเปิด Cash Balance ของบัวหลวง ต้องมีอะไรบ้าง ผมเข้าไปอ่านดูก็ยัง งงๆกลัวทำผิดอยากให้ผู้ที่เคยเปิดเเล้วบอกหน่อยครับว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้างถึงจะถูก :'O
ภาพประจำตัวสมาชิก
jojolorsud

Re: การเปิด Cash Balance ของบัวหลวง ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง

โพสต์ที่ 2

เลขบัญชีธนาคาร
สำเนาทะเบียนบ้าน
สำเนาบัตรชาชน

ก็น่าจะประมาณนี้นะครับหลักฐานเบสิก
หุ้นมันไม่ได้สวยหรู่
แต่ถ้าได้รอ . . . รับรองว่าคุ้ม
Jirayu_JC
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: การเปิด Cash Balance ของบัวหลวง ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง

โพสต์ที่ 3

สำเนาบัญชีธนาคารหน้าแรก 2 ฉบับ
สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน 2 ชุด
สำเนาทะเบียนบ้าน 1 ชุด

อย่าลืมรับรองสำเนานะครับ
toffysung

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ
toffysung

โพสต์ที่ 5

toffysung เขียน:ขอบคุณครับ
พอดีผมอ่านเจอว่า "ติดต่อสำนักงานบมจ. หลักทรัพย์ บัวหลวง เพื่อนัดรับส่งเอกสาร" คือหมายความว่ายังไงครับ
chowbe76

โพสต์ที่ 6

ก็ไปถามเค้าสิครับ
ผมไม่ใช่มาร์ฯของที่นั่้นอะคับ
:B :B :B
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
Jirayu_JC
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 7

คือเราปริ้นท์เอกสารเปิดบัญชีแล้วกรอกข้อมูลลงไป

แล้วส่งเอกสารและหลักฐานไปทางไปรษณีย์ พร้อมเงิน 30 บาท ไปที่

ฝ่ายธุรกิจอีเลกทรอนิกส์
บมจ. หลักทรัพย์ บัวหลวง ชั้น 29 อาคารสีลมคอมเพล็กซ์ 191
ถนนสีลม บางรัก กรุงเทพฯ10500

ถ้าต้องการเอกสารเปิดบัญชีทิ้ง e-mail ไว้ก็ได้ครับเดี๋ยวผมส่ง mail ไปให้
โพสต์โพสต์