ความคืบหน้า งานสัมมนา TVI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ในฐานะประธานจัดงาน ขอรายงานความคืบหน้าดังนี้ครับ

1. หัวข้องานสัมมนา ครั้งนี้คือ "พลังงาน" :idea: ครับ ในยุคนี้คงเป็นเรื่องสุดฮอต

2. วิทยากร เราได้หมายตัวไว้แล้วครับ เราเชิญคนสำคัญในวงการลงทุนเมืองไทยท่านหนึ่ง และวิทยากรจากอุตสาหกรรมพลังงานรายยักษ์สองท่าน

3. ประมาณการณ์ ผู้ร่วมงานไว้ 100 ท่าน.. หากเพื่อนๆยืนยันมากกว่านั้น จะขยายที่นั่งให้มากขึ้น (ขอเสียงด้วยครับ)

4. สถานที่ ยังไม่ได้จองครับ แต่เดินทางสะดวก มีรถไฟฟ้าเฉียด

5. เอกสาร หากไม่มีอะไรผิดพลาด นักลงทุนลึกลับท่านหนึ่งจะมาร่วมลงบทความ

6. กำหนดการณ์ หลังจากกลางเดือนมิถุนา ให้ทำตัวว่างๆไว้ครับ ยังไม่ลงล๊อค

7. ค่าใช้จ่าย ถูกเหมือนได้เปล่า สำหรับคุณภาพล้นแก้ว

8. ยังไม่มีผู้อุปถัมภ์รายการอย่างเป็นทางการครับ หากเจ้าของกิจการท่านใดสนใจต้องการสนับสนุนงานนี้ ติดต่อผมทาง PM ได้เลยครับ จะส่งรายละเอียดไปให้

ได้รายละเอียดของงานเมื่อไหร่ จะรีบมาประชาสัมพันธ์ครับ
ForrestGump
Verified User

โพสต์ที่ 2

ขอลงชื่อหนึ่งเสียงครับ

จากเหนือสุดในสยามไปแน่ๆ ครับ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 3

อยากไปนั่งฟังเอาความรู้
และแลกเปลี่ยนความคิดเห็นด้วย
รอบนี้ขอให้จัดเร็วๆๆหน่อย
เนื่องจาก ตอนที่ไปmeetingสินธร เวลามันจำกัดทำให้ วิทยากรให้ความรู้ไม่เต็มที่
ต้องหลังไมด์ต่อ
:)

ขอบคุณผู้จัดมากๆๆๆๆ ที่จัดสิ่งที่ให้ความรู้
:)
kachamas

โพสต์ที่ 4

งานนี้เราจัดทั้งเช้าและบ่ายครับ มีเวลาให้วิทยากรให้ข้อมูลได้มากพอสมควรครับ
iscssn

โพสต์ที่ 5

อยากลงชื่อครับ (ไม่แน่ใจว่าจะติดงานมั้ย)
ขอบคุณผู้จัดครับ
surachav

โพสต์ที่ 6

ลงชื่อด้วยคนครับ ขอบคุณมากครับที่จัดงานดีๆให้ครับ
13th Hope

โพสต์ที่ 7

ขอลงชื่อร่วมงานด้วยคนนะครับ อยากไปมากๆๆๆ
แต่ไม่รู้ว่าจะติดงานด่วนหรือเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ป.ล. เพิ่งสมัครสมาชิกเป็น TVI ครับ ยังงัยก็ขอฝากเนื้อฝากตัวทุกๆท่านด้วยนะครับ
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 8

ไปด้วยคนครับ แต่ขอเป็นวันหยุดนะ
I do not sleep. I dream.
ภาพประจำตัวสมาชิก
soytee

โพสต์ที่ 9

อยากขอแจมด้วยครับ แต่อยากทราบวันเวลาก่อนด้วยครับจะได้วางแผนเรื่องอื่นให้เรียบร้อยครับพี่

ฝากบอกกลุ่มทีมงานด้วยครับ ขอบคุณมากมายสำหรับสิ่งดีๆ ที่เตรียมไว้ให้น้องๆที่พึ่งจะหัดเล่นหุ้นครับ

ขอบคุณมากครับ
Knott

โพสต์ที่ 10

หากเป็นวันหยุด ไปด้วยแน่นอนครับ

เอ ... แต่ผมหยุดแต่วันเสาร์วันเดียวในหนึ่งอาทิตย์

ไม่รู้จะเมตตาจัดให้วันเสาร์ได้ไหมครับ แหะ แหะ :oops: :oops:
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 11

ไปด้วยคนครับ แต่อยากทราบวันเวลา ให้แน่นอนก่อนนะครับ เพราะอยู่ต่างจังหวัด (บ้านนอกอะคับ) :oops: :oops:

อยากถามว่าสัมมนาในเรื่อง "พลังงาน" ให้ช่วยตีความให้ลึกลงหน่อยได้ไหมครับ ว่าจะพูดกันถึงเรื่องอะไรบ้างนะครับ เพื่อจะได้เตรียมตัวไปบ้าง(เล็กน้อย)

ขอบคุณมากครับ
2nd wind
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 12

ผมขอลงชื่อว่าสนใจด้วยครับ ไปได้หรือไม่ค่อยบอกอีกทีหลังรู้วันที่แน่นอน
คนมีโชค คือ คนที่พร้อมเสมอเมื่อโอกาสยังมาไม่ถึง และใช้ประโยชน์ได้เต็มที่ยามโอกาสมาถึง
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 13

:mrgreen: ส่งกำลังใจมาช่วยก่อน
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 14

น่าจะปักหมุดนะ
Muffin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 15

ไปด้วยสิครับ
"Hope is not a strategy"
owen

โพสต์ที่ 16

อยากไปด้วยครับ จากสมาชิกใหม่ครับ :lol:
ราคาคือสิ่งที่เราจ่าย แต่มูลค่าคือสิ่งที่เราได้รับ
jaychou

โพสต์ที่ 17

Update ครับ

คุณ kachamas พ่องาน แจ้งมาว่า
จองลอยไปแล้ว (ยังไม่มีมัดจำ) วันที่ 18 มิถุนายน ห้องฆ้องทอง ชั้นสอง อาคารฐานเศรษฐกิจ ความจุประมาณ 100-130 ท่าน ช่วงเวลาประมาณ 9:00-17:00น. ครับ

คุณธันวา ที่ปรึกษาฝ่ายวิทยากร แจ้งมาว่า
ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร ยินดีจะมาบรรยายในช่วงเช้าของงาน ในวันดังกล่าวครับ

ส่วนที่เป็นการเสวนาในเรื่อง "พลังงาน" ผมยังรอคำตอบรับจากวิทยากรรับเชิญครับ
ผู้ร่วมเสวนาทั้งสองท่าน คืออาจารย์ นพดล รุ่งเรืองมณีรัตน์ และ คุณวิบูลย์ พึงประเสริฐ (VIB007) ตอบรับมาแล้วทั้งสองท่านครับ

รายละเอียดอื่นๆ คณะกรรมการจะหารือในวันอาทิตย์นี้
จะแจ้งให้เพื่อนๆทราบต่อไปครับ
Knott

โพสต์ที่ 18

18 มิย วันเสาร์ :lol: ตกลงไปด้วยคนนึงครับ ขอลงชื่อเลยครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไรและจะให้โอนเงินไปให้ที่ไหนรบกวนแจ้งด้วยครับ
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
kvit

โพสต์ที่ 19

จองไว้ก่อน / /2 ที่
kvit

โพสต์ที่ 20

:lol:
kvit
kvit

โพสต์ที่ 21

:lol:
NYU

โพสต์ที่ 22

ขอจอง 1 ที่นั่งด้วยครับ
[email protected]
harry

โพสต์ที่ 23

เยี่ยมเลยวันเสาร์ไปได้
Expecto Patronum!!!!!!
visanuu

โพสต์ที่ 24

ลงทะเบียนด้วยครับ แล้วอยากทราบรายละเอียดเรื่องโอนเงินด้วย
yuttana3152

โพสต์ที่ 25

ไปด้วยครับ :)
Serm

โพสต์ที่ 26

ไปด้วยครับจอง 2 ที่ [email protected] ชำระเงินยังไงครับ
THE WINNER ALWAYS SEE AN ANSWER IN THE PROBLEM__THE LOOSER ALWAYS SEE THE PROBLEM IN AN ANSWER.
THE WINNER ALWAYS SAY DIFFICULT BUT POSSIBLE __THE LOOSER ALWAYS SAY IT POSSIBLE BUT DIFFICULT.
พ่อ@LLถุง

โพสต์ที่ 27

ส่งกำลังใจมาช่วยครับ :)
soytee

โพสต์ที่ 28

จองลอยไปแล้ว (ยังไม่มีมัดจำ) วันที่ 18 มิถุนายน ห้องฆ้องทอง ชั้นสอง อาคารฐานเศรษฐกิจ ความจุประมาณ 100-130 ท่าน ช่วงเวลาประมาณ 9:00-17:00น. ครับ
ผมเรียนโทที่รามช่วงบ่าย ครับพี่jaychou แต่อยากลงทะเบียนด้วยครับครึ่งเช้าก็ยังดีครับ
sitti

โพสต์ที่ 29

สัมนาดีๆ มีคุณภาพ ขอไปด้วยคนสิครับ :lovl:
lekapuk

โพสต์ที่ 30

ไปด้วยคนสิค่ะ อยากได้ความรู้จัง ขอจอง 1 ที่นะค่ะ ขอทราบวิธีการชำระเงินด้วยค่ะ [email protected]

:roll: :roll: :roll:
lek