ที่ผ่านมา ประทับใจผู้บริหารท่านใดบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ที่ผ่านมา ประทับใจผู้บริหารท่านใดบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

อยากรู้ว่า เพื่อนๆพี่ๆ ประทับใจผู้บริหารของบริษัทใดบ้างครับ เล่าให้ฟังหน่อย
Expecto Patronum!!!!!!
VI พันธุ์ทาง

โพสต์ที่ 2

ประยุทธครับ แกกลิ้งได้เก่งมาก ตั้งแต่ TFI ตอนปี2535 ทุกวันนี้ก็ยังเหมือนเดิม
ทั้ง ไทยฟิล์ม ไทยคอปเปอร์ ไทยน็อค แกโยกย้ายเงินไปมาได้เก่งมากครับ
jaychou

โพสต์ที่ 3

ประทับแบบไหนล่ะครับ มีหลายท่าน
ถ้าเรื่องธรรมาภิบาล เรื่องวิสัยทัศน์ ผมยกให้ ดร.จิตรพงษ์ กว้างสุขสถิตย์ แห่ง ปตท.สผ. ผมอ่านสัมภาษณ์ท่านแล้วประทับใจ รวมทั้งเรื่องการค้านการควบ PTT + PTTEP

รูปภาพ

ถ้าเรื่องการจัดการ การตลาด การผลิต ผมให้ คุณอนันต์ อัศวโภคิน
เรื่องบ้านเสร็จก่อนขาย พอไปฟังท่านอนันต์พูด เหมือนเรียนวิชาบริหารการผลิต บวกกับบริหารการตลาดในคลาสเดียวกัน ออกมาเป็นตำราชื่อว่า LH

นอกนั้นยังไม่ประทับใจมากนัก
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ที่เคยไปฟังให้สัมภาษณ์ประทับใจ 2 คนครับ

อันดับ 1 ผู้บริหาร PSL ชาวอินเดีย (ตอนนี้ซี้กับท่าน Blueblood มากกก รู้สึกจะชื่อ Mr.Khalid)

อันดับ 2 ผู้บริหาร AH ชาวมาเลเซีย (ถ้าจำสัญชาติไม่ผิดนะครับ รู้สึกจะชื่อ Mr.Yep)
CEO

โพสต์ที่ 5

สั้นๆง่ายๆนะครับ

พิมพ์ไม่เก่ง
ที่พูดถึงนี่ไม่ได้เชียร์หุ้นนะครับ
หุ้นที่ผมเคยมี แต่ตอนนี้ไม่บอกครับว่ามีหรือเปล่า
คนเก่งคนดีกว่านี้อาจมีแต่บังเอิญผมไม่ได้ถือหุ้นเขานานพอครับ

1. ดร. เศรษฐ์ไสย เศรษฐการุณย์ MD TWFP
2. พลตำรวจเอกชวลิต ยอดมณี Chairman AMATA คนนี้กวาดซื้อหุ้นตัดหน้าผมไปตอนประกาศกำไร เมื่อ 4 ปีก่อน
3. คุณหญิงเพียงใจ หาญพาณิชน์ CEO MANRIN
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
ForrestGump

โพสต์ที่ 6

กระทู้นี้ดีครับ ใครมีข้อมูลช่วยมาโพสต์กันเยอะๆ นะครับ
ว่า
1. เก่ง ด้านไหน ให้เหตุผลสั้นๆ
2. ดี ด้านไหน ให้เหตุผลสั้นๆ

เพราะเป็นสิ่งที่แมงเม่าอย่างผม และหลายๆ ท่าน รู้ได้ยากครับ

ขอบคุณทุกโพสต์ครับ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 7

PSL - Mr. Khalid Hashim ครับ

ข้อดี
- บริหารดี ซื่อสัตย์ วิสัยทัศน์กว้างไกล
- ให้ความสำคัญกับการให้ข้อมูลแก่นักลงทุนรายย่อย
- ดูแลฝ่าย IR ด้วยตัวเองและตอบคำถามแทบจะทันทีถ้าอยู่ที่ office
- พูดยังไงทำอย่างนั้น

ข้อเสีย
- เท่าที่ตามมายังหาไม่เจอครับ :P
It's earnings that count
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 8

คุณเพียงใจ หาญพาณิชย์
ดูลูกๆ แกซิครับ แสดงว่าคุณแม่ต้องอบรมมาดี :wink:

คุณเมตตา คุณชูเกียรต์ อุทกะพันธ์
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
pong

โพสต์ที่ 9

คุณอนันต์ แห่ง LH เช่นเดียวกันครับ มีวิสัยทัศน์ และสุดยอดทางการตลาดตัวจริง :D
harry

โพสต์ที่ 10

ขอบคุณครับ รอท่านอื่นมาเพิ่มเติม
Expecto Patronum!!!!!!
yoyo
ผู้ติดตาม: 169

โพสต์ที่ 11

คุณ คาลิดแห่ง psl อันดับ 1 ครับ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
ch_army
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 12

คุณอนันต์ เรียนเก่ง เรียนสูง บ้านรวย ทำงานเก่ง พูดก็เก่ง วิสัยทัศน์และการปรับตัวก็ดีมาก เยี่ยมครับ
แล้วก็คุณตัน โออิชิ ผมก็ว่าเค้าใจสู้ดีครับ เก่งด้วย ทำงานสุจริต ไม่มีอายใครเลยไม่ว่าจะทำงานอะไร ขอให้ได้เงินแบบถูกกฏหมายก็พอ
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 13

คุณชุมพล ณ ลำเลียง
คนขายของ
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 127

โพสต์ที่ 14

คุณจิก ประภาส ชลสรานนท์

ผมนิยมชมชอบใน ความคิดริเริ่มที่ sexy ของคุณจิก ตั้งแต่วงเฉลียง และ หนังสือขอชื่อสุธีสามสี่ชาติ เพลงไม้ขีดไฟกับดอกทานตะวัน

คุณจิกเป็น HIDDEN ASSET ของ WORK ที่ไม่ได้แสดงบน Balance Sheet

(ไม่เกี่ยวกันหุ้น WORK นะครับ)

:lol: :lol: :lol:
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน
Pravit

โพสต์ที่ 15

PSL - Mr. Khalid Hashim
1.พร้อมให้ข้อมูลกับนักลงทุนรายย่อยเสมอ
2.ทุกไตรมาสจะมีคำอธิบายและวิเคราะห์ของ Mr.Khalid ให้นักลงทุนเข้าใจถึงแนวโน้มธุรกิจ
3.การบริหารงานเยี่ยมดูจากผลประกอบการ :shock:
taro23

โพสต์ที่ 16

ถ้าเป็นเรื่องบริหาร พาบริษัทก้าวไกลเติบโตก็

1. คุณชุมพล SCC ครับ
2. คุณ Yeb AH ครับ

ส่วนพี่จิก ประภาส ชอบความคิดความอ่านครับ
Roland

โพสต์ที่ 17

คุณตัน ภาสกรนที ครับ จากหนังสือของเขา คิดว่าเป็นผู้บริหารที่มีแนวคิด marketing ดีมาก คนหนึ่งครับ
Dech
ผู้ติดตาม: 155

โพสต์ที่ 18

เท่าที่นึกออกตอนนี้ ก็คุณชุมพล ครับ บริหารปูนใหญ่ ได้ยอดเยี่ยม
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
โป้ง

โพสต์ที่ 19

คุณชุมพล ณ ลำเลียง ===>>> SCC :D
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
เทียน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 20

MD ของ AI, PD และ CMO ครับ พอดีตามอยู่ครับ
toon

โพสต์ที่ 21

ชอบคุณชุมพล เหมือนกัน บริหารปูนได้ดีมาก เสียดายรู้สึกเหลืออีกไม่กี่ปี ท่านก็จะเกษียรแล้ว
ล็อคหัวข้อ