อยากลงทุนแบบ VI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
บุคคลทั่วไป
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

จะลงทุนแบบ VI ควรเริ่มจากอะไร อย่างไร
ขอความกระจ่าง
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 164

โพสต์ที่ 2

อย่างนี้คงต้องมีบทความ
how to be a good VI แล้วนะพี่ genie
คำถามนี้เป็น faq เหมือนกัน
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ใจเย็นๆครับน้องyoyoขณะนี้พี่และทีมงานกำลังศึกษาเพื่อพัฒนาเว็บไซต์ ซึ่งอาจจะเป็นการengineeringโครงสร้างทั้งระบบ เพราะพี่และทีมงานมีความต้องการที่จะทำให้เว็บไซต์นี้เป็นแหล่งความรู้สำหรับการลงทุนแนวviอย่างแท้จริง และมีความต้องการที่จะทำให้เทียบเท่าต่างชาติด้วยครับ แต่ในขณะนี้คงต้องรวบรวมข้อมูลและยังเรื่องของเงินทุนที่คงจะต้องหาผู้สนับสนุน ซึ่งคงจะต้องค่อยเป็นค่อยไปครับ
PP

โพสต์ที่ 4

genie เขียน:......ขณะนี้พี่และทีมงานกำลังศึกษาเพื่อพัฒนาเว็บไซต์ ซึ่งอาจจะเป็นการRe-engineeringโครงสร้างทั้งระบบ เพราะพี่และทีมงานมีความต้องการที่จะทำให้เว็บไซต์นี้เป็นแหล่งความรู้สำหรับการลงทุนแนวviอย่างแท้จริง และมีความต้องการที่จะทำให้เทียบเท่าต่างชาติด้วยครับ...
ผมขอเสนอเพิ่มเติมให้แยกกระทู้ไว้เป็นหมวดหมู่ของแต่ละอุตสหกรรมโดยทำเป็น drop down list ของแต่ละอุตสาหกรรมให้เลือก แล้วสมาชิกเข้าไปเลือกเืพื่อโพสต์กระุ็ทู้-ถามตอบเรื่องของบริษัทในอุคสาหกรรมนั้นๆ จะได้สะดวกขึ้นครับ
อีกอย่างนะครับ กรณีค้นหาข้อมูลทั้งหมดตามชื่อสมาชิกแต่ละท่านเคยโพสต์ไว้แต่เดิม อยากให้ผลลัพธ์ออกมาเป็น list ของชื่อหัวข้อกระทู้ที่สมาชิกท่านนั้นๆเคยเข้าไปร่วมแจมด้วยแล้วทำเป็น hyperlinkจากหัวข้อนั้นไปเชื่อมกับกระู้ทู้ทั้งหมดไว้ จะไ้ด้ทำให้ง่ายต่อการสืบค้นหาข้อมูลของผู้ที่สนใจอยากกลับไปอ่านศึกษาซ้ำใหม่
PP
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 5

test
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 6

บทความที่จะแนะนำนักลงทุนให้เป็นVI ผมเขียนขึ้นมาแล้วสามตอน รอพี่genieแกเอาไปเข้าคิวลงอยู่นะ ไม่ยาก.....อ่านง่ายและมันส์ทีเดียวล่ะ
noknoi

โพสต์ที่ 7

คุณmon money

ระหว่าง คุณginie พิจารณา
ขอก่อนได้มั้ยครับ ที่
[email protected]
ขอบคุณครับ
อยากเป็น VI
genie

โพสต์ที่ 8

อะไรกันคุณnoknoiอย่าลัดคิวซิครับ ไม่งั้นระเบียบจะเสียหมด ขอให้อดใจรอนิดนึงนะครับ
ประจวบ

โพสต์ที่ 9

ยีนมันดุจริงๆว๊อย ขอนิดขอหน่อยก็ไม่ได้ (จะได้ขอมั่ง แฮะ แฮะ)
ล็อคหัวข้อ