tpc ตกลงจะออกหรือไม่ออก

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

เห็นแจ้งว่าแตกพาร์
yy
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ปูนซื้อไม่ได้ คงไม่ออกจาก set ตอนนี้ แต่อนาคตไม่แน่ ถ้าปูนยังอยากได้อยู่ก็ต้องตามมา tender offer อีกรอบ เหมือน pppc
MrBig

โพสต์ที่ 3

เสริมสร้างสภาพคล่องขนาดนั้น คงยังไม่อยากออกมั้งครับ รอเห็นเลข 2 นำหน้าอยู่ครับ
Stock Broker

โพสต์ที่ 4

ออกแล้วครับ ออกจากจุดสตาร์ทแล้วครับ วิ่งเร็วมากด้วย
ภาพประจำตัวสมาชิก
Minesweeper

โพสต์ที่ 5

แตกก็ดีครับ จะได้ทะยอยๆ ขายได้ ละเอียดๆ หน่อย

หุ้นตัวเป็น 100 ขึ้นไป นี่ กว่าจะตั้ง bid - offer ได้นี่ คิดแล้วคิดอีกว่าจะตั้งเท่าไหร่ดี เพราะทีเดียวแล้วมันหมดเลยอะ ...
SomJook

โพสต์ที่ 6

ผลประกอบการ Q3 รับรองได้ว่าไม่ผิดหวังค่ะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
thaw

โพสต์ที่ 7

SomJook เขียน:ผลประกอบการ Q3 รับรองได้ว่าไม่ผิดหวังค่ะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
:?: มีสิ่งบ่งชี้ หรือ ตัวเลขอะไรสนับสนุน ครับ คุณ SOMJOOk.ดูจาก Q2, Q3 ของปี '02 & '03 EPS จะอ่อนลง
Thaw
MrBig

โพสต์ที่ 8

ผมเชื่อคุณส้มจุกนะครับ อิอิ
SomJook

โพสต์ที่ 9

ราคาพีวีซีค่ะ

http://www.ichartz.com/ichartz/servlets ... =500&h=280

ราคาพีวีซีในประเทศทะลุ 1,000 เหรียญต่อตันไปเรียบร้อย...... ส่วนราคาต่างประเทศคาดว่าจะทะลุในเร็ววันนี้ค่ะ :D
MrBig

โพสต์ที่ 10

เพิ่งทราบว่า คุณส้มจุก อยู่แถวบ้านผมแฮะ

ตอนนี้ hold tpc อย่างเดียวครับ ทนมาได้นานก็ทนต่อไปครับ
โป้ง

โพสต์ที่ 11

คิดว่า scc ยังไม่ต้องการฮุบ TPC ไว้ครับ :D

ดีใจกับผู้ที่ถือหุ้น TPC ด้วยครับ ในปีนี้โลดแล่นไปได้อย่างสวยงาม :D
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
SomJook

โพสต์ที่ 12

ส้มจุกชอบบางบัวทองค่ะ... อากาศดี....... เดี๋ยวนี้เจริญดีมากเลย....... ถนนตัดผ่านเยอะแยะ...... จากบางบัวทองไปถึงตีนสะพานตากสินได้ในเวลา 20-25 นาทีเอง...... แต่จากตีนสะพานตากสินข้างนึงข้ามไปอีกข้างนึงใช้เวลา 40-60 นาทีแน่ะค่ะ....... เหลื่อเชื่อ!!!!! :shock: :shock: :shock:

ถ้าแตกพาร์แล้วส้มจุกว่า tpc มีสิทธิ์ไปถึง 30 ได้นะคะคุณ Big...... เพราะผลประกอบการปีนี้น่าจะดีทุก Quater....... ได้ยินมาว่าเดือนหน้าราคาพีวีซีขึ้นอีก....... เท็จจริงไม่รู้เป็นไง.......ต้องรอดูอีกทีค่ะ :D :D
MrBig

โพสต์ที่ 13

ขอบคุณครับ อิอิ
pik

โพสต์ที่ 14

แต่คุณส้มจุกครับ พอดีวันนี้คุยกับเพื่อนน่ะครับ
เค้าบอกว่า PVC ขาดตลาดมากๆ โรงงานปิดไปหลายโรงแล้ว
ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า ไม่รู้ว่าจะดีกับ TPC หรือเปล่าเหมือนกันน่ะครับ
SomJook

โพสต์ที่ 15

PVC ขาดตลาดเมื่อช่วงต้นเดือนเพราะประมาณปลายเดือนที่แล้ว vnt มีการ shut down และ apex ไม่มีวัตถุดิบในการผลิตพีวีซีค่ะ...... สำหรับ tpc ไม่มีปัญหา....มีของเยอะแยะ...... เลยได้ขายสบายไปแต่ก็ยังไม่พอ supply ให้กับตลาดทั้งหมดค่ะ.......

ตอนนี้ vnt เดินเครื่องแล้วและ apex ก็มีวัตถุดิบเข้ามาผลิตพีวีซีแล้ว..... ปัญหาเรื่อง supply ในตลาดเลยลดลง........ โรงงานจำนวนมากที่หยุดการผลิตไปส้มจุกคิดว่าในส่วนที่เป็นพวกที่ใช้พีวีซีก็คงมีบ้าง......แต่ส่วนใหญ่น่าจะเป็นโรงงานที่ใช้พลาสติกตัวอื่นมากกว่านะคะเพราะว่าพวกเม็ดพลาสติก PE, ABS, PP ราคาขึ้นดุเดือดมากกว่าพีวีซีมากมายหลายเท่าค่ะ....... เรียกว่าขึ้นกันวันต่อวันและไม่มีของในตลาดเลยค่ะ...... ส่วนพีวีซีราคาปรับกันเดือนละครั้งค่ะ

tpc มีในส่วนส่งออกตปท.ด้วยค่ะ...... ถ้าสินค้าเหลือเขาก็จะขายออกไป...... ได้ราคาดีไม่แพ้กันค่ะยิ่งตอนนี้บาทอ่อนด้วยน่าจะดีกับการส่งออกค่ะ :D
pik

โพสต์ที่ 16

ขอบคุณครับ
ผมได้ยินมาว่าราคาท่อตอนนี้ ยืนราคากันแค่เป็นชั่วโมงเลยนะครับ
ดูน่ากลัวจัง
ล็อคหัวข้อ