อยากทราบเรื่องของ รายการระหว่างธนาคารและตลาดเงิน

Post Reply
louffe
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

อยากทราบเรื่องของ รายการระหว่างธนาคารและตลาดเงิน

Posts by louffe » Wed Jun 14, 2017 7:13 pm

อยากทราบเรื่องของ รายการระหว่างธนาคารและตลาดเงิน ในงบกระแสเงินสดครับ
มันหมายถึงอะไร วอนท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยครับ หาไม่เจอจริงๆ
ขอบคุณครับ

miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: อยากทราบเรื่องของ รายการระหว่างธนาคารและตลาดเงิน

Posts by miracle » Sun Jun 18, 2017 11:19 pm

louffe wrote:อยากทราบเรื่องของ รายการระหว่างธนาคารและตลาดเงิน ในงบกระแสเงินสดครับ
มันหมายถึงอะไร วอนท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยครับ หาไม่เจอจริงๆ
ขอบคุณครับ
มันคือการกู้ยืมระหว่างธนาคาร ในช่วงระยะเวลาหนึ่ง โดนคิดดอกเบี้ย interbank rate
เป็นการหาเงินสด/ปล่อยเงินสดให้
:)

:)

Post Reply