อบรมรุ่น 5 - 23 กพ.นี้ เริ่ม 8.30 น.นะครับ *อย่าลืมป้ายชื่อ*

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Thai VI Seminar
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

อบรมรุ่น 5 - 23 กพ.นี้ เริ่ม 8.30 น.นะครับ *อย่าลืมป้ายชื่อ*

โพสต์ที่ 1

กลุ่ม 1 : AGRO&FOOD
LittleTiger, anasak, ดาวเสาร์, artistpershare, Tu-Sais-Qui, assuming, amynk, WANIDA29, Tong PMR, OONGIS

กลุ่ม 2 : CONSUMER PRODUCTS
zaranghae, paisarns, siwapat, ivory_castle, amornkowa, Pophdragon, mkampree, The Richboy, SALA

กลุ่ม 3 : FINANCIALS
prite_tsp, Topkv, zadig, destiny156, kaphao, Seattle, VIRAT, MAYSUT, veezilla

กลุ่ม 4 : INDUSTRIALS
Thanyamai, always24, narawut, xiejian, the_heng, dadlongleg, peteu21, areetik, miracle57

กลุ่ม 5 : PROPERTY & CONSTRUCTION
daniel_lam, flyingspk, sirapatvsv, Doubleglass, kritphonsc, pholphiraya, ms.granger, Tipp, chash

กลุ่ม 6 : RESOURCES
tossapoa, doctornon, fogbank12, suwanp, canno1222, kkwon, donnapui, Kittisak_bm

กลุ่ม 7 : SERVICES
oddy_vi, charun, punvi, santi007, Koo, NATAYA, kennabee, chalida, DreamLink

กลุ่ม 8 : SERVICES
happyteeth, c_man, lekkung, kasinbua, Pfund123, infinet, nectar, happyhappy, mineirc

กลุ่ม 9 : TECHNOLOGY
Bachelier, Amm, ghia, Hlung, PoonPun, gravitee, sutthipat, thongdee_am, kainok11

กลุ่ม 10 : หุ้นในตลาด MAI
Samkok, ampolphd, kkbns, golfinvest, AOO, BIOCATCH, csoon, Yonisa, nattawat

รายชื่อหุ้นในแต่ละกลุ่มตามนี้ครับ
http://marketdata.set.or.th/mkt/commons ... SET&type=S

หุ้นในตลาด MAI ตามนี้ครับ
http://www.mai.or.th/mai/stocklistbytype.do

Re: รายชื่อแบ่งกลุ่มอบรมรุ่น 5

โพสต์ที่ 2

การแบ่งกลุ่ม เป็นไปตามความสนใจแบบสุ่มรวมถึงคำนึงการกระจายประสบการณ์ทำงาน การลงทุนของผู้เรียนแต่ละกลุ่ม และผู้เรียนบางคนอาจจะได้ที่ตัวเองถนัดหรือชอบ บางคนอาจจะไม่ใช่

วัตถุประสงค์ในการเรียนรู้ การทำงานกลุ่ม อยู่ที่การวิเคราะห์ในเชิงปฏิบัติ มากกว่าตัวหุ้นนั้น ๆ
ซึ่งต้องการให้เกิดความหลากหลายในการอภิปราย และแลกเปลี่ยนแนวคิดซึ่งกันและกัน

Re: รายชื่อแบ่งกลุ่มอบรมรุ่น 5

โพสต์ที่ 3

การคัดเลือกหุ้นในแต่ละกลุ่ม เป็นไปตามข้อตกลงอย่างอิสระโดยผู้อบรมในกลุ่ม โดยสามารถปรึกษาคณาจารย์ทุกท่านเป็นแนวทางได้ อย่างไรก็ดี การคัดเลือกหุ้น ให้ยึดแนวทางความสนใจ ความเข้าใจต่อกิจการที่ไม่ยากจนเกินไปเพื่อศึกษาความรู้เป็นสำคัญ

ดังนั้นหุ้นที่คัดเลือกไม่จำเป็นจะต้องเป็นหุ้นที่น่าสนใจในการลงทุนที่สุดในเวลาปัจจุบัน

และให้ผู้เรียนอ่าน e-book เรื่อง เทคนิคการวิเคราะห์งบการเงินบริษัทจดทะเบียน :

http://www.bualuang.co.th/le/help/kw/ebook004.pdf

รวมถึงอ่านหนังสือตีแตก, อ่านงบการเงินให้เป็น และวัดมูลค่าหุ้นด้วยตัวเองก่อนวันเข้าอบรม
charun
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

รับทราบครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Samkok
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณครับ :D
ในโลกหล้านี้... มีเพียงหนึ่งเดียวที่ฟ้ามิอาจลิขิตได้นั่นก็คือ "ยอดคน"
amornkowa
ผู้ติดตาม: 276

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณครับ
SALA
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

สอบถาม อบรมที่ ห้อง-ชั้น ไหน ครับ
Thai VI Officer
ผู้ติดตาม: 1405

โพสต์ที่ 8

เรียน ท่านสมาชิก

หลักสูตรอบรมนักลงทุนเน้นคุณค่า รุ่นที่ 5 จัดอบรม ณ ห้องฟอร์จูนแพตตินั่ม ชั้น 3 โรงแรมแกรนด์ เมอร์เคียวฟอร์จูน ถ.รัชดา ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ทีมงาน THAI VI
ขอแสดงความนับถือ
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
K-invest

โพสต์ที่ 9

สำหรับ alumni จะรู้วันไหนครับว่าแต่ละกลุ่มเลือกหุ้นอะไร จะได้เตรียมตัวอ่านล่วงหน้าครับ

โพสต์ที่ 10

เรียน ท่านสมาชิก

ทีมงานจะแจ้งรายชื่อหุ้นให้ทราบล่วงหน้า 1 สัปดาห์ ผ่านช่องทาง PM แต่สำหรับกลุ่ม Alumni Day จะไม่มีการแบ่งกลุ่ม แต่จะมีเอกสารมอบให้เกี่ยวกับเรื่อง "จิตวิทยาการลงทุน" โดย อ.พรชัย รัตนนนทชัยสุข (กรรมการ ฝ่ายวิชาการของสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่าแห่งประเทศไทย)

นอกเหนือจากนี้ ท่านยังสามารถเรียนรู้แนวคิดจากการ Present และการ Comment จากคณาอาจารย์ที่มากด้วยประสบการณ์การลงทุนแนว VI แบบแก่นแท้ รวมทั้งการเข้าร่วมงานในครั้งนี้ ยังเป็นการพบปะสังสรรค์ระหว่างนักลงทุนด้วยกัน เพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและมุมมองของแต่ละท่านอีกด้วยค่ะ

แล้วพบกันนะค่ะ
ทีมงาน THAI VI
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
copyrider

Re: อบรมรุ่น 5 + ALUMNI day 23 กพ.นี้ เริ่ม 8.30 น.นะครับ

โพสต์ที่ 11

สำหรับ Alumni Day จะมีประกาศรายชื่อผู้ที่จะได้ไปมั้ยครับ

Re: อบรมรุ่น 5 - 23 กพ.นี้ เริ่ม 8.30 น.นะครับ *อย่าลืมป้ายช

โพสต์ที่ 12

เรียน คุณ copyrider

ทางทีมงานได้เคยประกาศรายชื่อไว้ในกระทู้นี้ค่ะ http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=57031 ท่านสามารถตรวจสอบรายชื่อตามลิงค์ที่ให้ไว้ในข้างต้น หรือตรวจสอบตามไฟล์ที่ทีมงานแนบให้ ดังนี้
แนบไฟล์
Alumni Day 40 (PNG).png

copyrider

Re: อบรมรุ่น 5 - 23 กพ.นี้ เริ่ม 8.30 น.นะครับ *อย่าลืมป้ายช

โพสต์ที่ 13

ขอบคุณครับสำหรับรายชื่อ และต้องขออภัยด้วยเนื่องจากผมไม่ทันได้สังเกตุ
นายมานะ
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 195

โพสต์ที่ 14

รุ่นนี้ present ได้เยี่ยมมากครับ ดีกว่าตัวผมตอนรุ่นที่แล้วมาก ขอชื่นชมครับ และขอขอบคุณพี่เวป อาจารย์ และพี่ๆ สตาฟทุกท่าน ที่ให้โอกาส alumni ได้เข้าร่วมการอบรมในรุ่นนี้ครับ ขอบคุณครับ :mrgreen:
โพสต์โพสต์