รบกวนถามพี่ๆ ครับ เมืองไทย ใกล้จะเกิด วิกฤติ อสังหา หรือยังค

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
lipton
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

รบกวนถามพี่ๆ ครับ เมืองไทย ใกล้จะเกิด วิกฤติ อสังหา หรือยังค

โพสต์ที่ 1

รบกวนถามพี่ๆ ครับ เมืองไทย ใกล้จะเกิด วิกฤติ อสังหา หรือยังครับ

1 ถ้าเกิด วิกฤติ อสังหา ขึ้น จะทำให้ราคาหุ้นอสังหา และ ราคาบ้าน ตกลง มากไหมครับ

2 ผมซื้อ ทาวน์เฮ้าส์ ห่าง สถานีรถไฟฟ้า สีม่วง 50 เมตร ไว้ให้เช่าครับ ผม ควรขาย ตอนนี้เลย
หรือ รออีก 2 ปี ให้รถไฟฟ้า เสร็จก่อนค่อยขาย ดีครับ

ขอบคุณมากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

Re: รบกวนถามพี่ๆ ครับ เมืองไทย ใกล้จะเกิด วิกฤติ อสังหา หรือ

โพสต์ที่ 2

ก่อนซื้อ ทำไมไม่มาถามครับ
ซื้อแล้วมาถามคนตอบคงต้องคิดหนัก
(เอ๊ะ ยังไงกัน แซวเล่นพอคลายเครียด)

ลงทุนเพราะต้องการอะไร
อยากขายเพราะต้องการอะไร
พอใจกับราคาปัจจุบันหรือยัง
คาดว่าซื้อวันนี้ราคาเท่านี้ รถไฟเสร็จราคาจะประมาณไหน
ตอนซื้อราคาที่ดินเท่าตอนนี้หรือถูกกว่า
ค่าแรงค่าก่อสร้างราคาถูกกว่าตอนนี้หรือเปล่า
อยากได้ราคา ทำเลของที่ตั้งทรัพย์ มีจุดเด่นจุดด้อยอะไรบ้าง
ตั้งราคาบนปัจจุบันหรืออนาคตดีครับ
โพสต์โพสต์