ณ เวลานี้ มีหุ้นคุณค่าเต็มตลาดเลยใช่มั้ย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
tumkrub
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ณ เวลานี้ มีหุ้นคุณค่าเต็มตลาดเลยใช่มั้ย

โพสต์ที่ 1

หุ้นที่มองหลายตัวอยู่ตอนนี้ ลงกันยกแผงทั้งนั้นเลย
หา MOS ได้เพียบเลยครับ แต่ยังถือเงินสดรอไว้ก่อน เพื่อทยอยเข้าเพิ่ม
และก็ยังไม่ได้ขายอะไรออกมาเหมือนกัน
ไม่ทราบว่าเซียนทั้งหลายจะเลือกลงหุ้นคุณค่าตัวไหนก่อนในขณะนี้ครับ

(กระทู้นี้เป็นภาคต่อของกระทู้ที่ผมเคยตั้งไว้ ... ณ เวลานี้ ยังพอจะหาหุ้นคุณค่าได้อีกมั้ย
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=55006
ประมาณต้นปีนี้น่ะครับ)

เจตนาที่ผมจะพูดคือ เราคาดเดาตลาดได้ยากมาก เมื่อต้นปียังเห็นเกือบ 1,600 จุด ตอนนี้เหลือ 1,265 จุดลงมาเกือบ 20% แต่มันมีหุ้นที่ลงมากว่า 20% โดยที่เป็นหุ้นพื้นฐานดีอยู่ นี่คงเป็นโอกาสที่จะได้หุ้นถูกในวิกฤติน่ะครับ
PLUSLOVE
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

Re: ณ เวลานี้ มีหุ้นคุณค่าเต็มตลาดเลยใช่มั้ย

โพสต์ที่ 2

ไม่เต็มตลาดครับ แค่บางตัว แต่ตัวไหนก้ลองหาเอาเองนะครับ

แจกหุ้น เด๋วก้ ทะ มิน อีก
kjarrung
ผู้ติดตาม: 1

Re: ณ เวลานี้ มีหุ้นคุณค่าเต็มตลาดเลยใช่มั้ย

โพสต์ที่ 3

นึกไม่ถึงว่าตลาดจะลงขนาดนี้ ตอนนี้ได้แต่รอเวลา กำเงินสดเพื่อเข้าลงทุนในหุ้นพื้นฐานดีและมี margin of safety
pullmeunder

โพสต์ที่ 4

ขอ 2 ตัวเน้นก็พอละ

12XX สำหรับผมพอจะมี mos ละ
WHYDOWEFALL

โพสต์ที่ 5

ไม่จริงครับ หุ้นคุณภาพ ปลอดภัย ทนทานต่อสภาวะเศรษฐกิจยัง 25-30 เท่าอยู่เลยครับ ซึ่งแถวบ้านผมเรียกว่าแพง
ภาพประจำตัวสมาชิก
boat37564

โพสต์ที่ 6

หุ้นคุณภาพจริงๆหลายตัวที่ผม list ไว้ราคาลงมาไม่มากเลยครับหลายๆตัวยังถือว่าแพงอยู่นะ

แต่ท่านไหนหาตัวคุณภาพราคาถูกได้ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ :bow:
.......ทำยังไงได้ก็ไม่ได้เกิดมาบนกองทอง........
patongpa

โพสต์ที่ 7

มีเยอะครับ เพราะโดนขายกดราคามาเยอะ อาจจะพวกโดนฟอซเซลถึงจะลงแบบนี้ได้ ชอบแนวไหนก็เลือกช๊อป แต่รอดูจังหวะราคาดีๆแล้วกัน
วรันศ์ บัฟเฟต

โพสต์ที่ 8

หุ้นคุณค่าไม่รู้

แต่หุ้นฆ่าคุณเพียบเลย :ep:
value trap
รูปภาพ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 9

วัดที่ไหนละครับที่บอกว่าหุ้นคุณค่าเต็มตลาด
ถ้าตอบคำถามนี้ ได้ก็ตอบคำถามต่อไปว่า
คุณต้องการผลตอบแทนเท่าไร
เมื่อได้สองคำตอบนี้ หาหุ้นที่ถูกใจ เข้ามาก็ยังทัน

ถ้าราคาสูงไป ก็นั่งทับมือซนๆไว้ก็แค่ไหน
แต่ถ้าราคามาถึงแล้ว ก็จัดเต็มไปเลยครับ
:)
:)
PLUSLOVE
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 10

VI ก้เหมือน หลงจู้ หล่ะครับ ช่วงหุ้นลง คนไหนตาถึงเห็น ของดีก้ต่อราคาซื้อเข้ามา

หุ้นใหญ่ไม่ถูกครับ เล็กๆช่วงนี้ก้แค่บางตัว ที่เหลือหุ้นกลางๆ ก้ปริ่มๆ ถูกได้กว่านี้ก้คงดี

อยากเป็นเจ้าของกิจการดีๆ เวลานี้ ลดให้แล้ว ใช้ฝีมือและฝีปากต่อราคากันไปครับ

เค้าไม่ขาย คนข้างๆที่มีหุ้น ก้อาจจะขายคุณ เวลานี้ดั่งเดินในฮาเร็มครับ

เดินรอบแรก มองสาวๆก่อนคนไหนหน้าตาดีๆ ถามราคา ถ้าแพง

พรุ่งนี้มาใหม่ มาเดินคนเดิมอยู่ ต่อราคาอีกวันที่สอง ไม่ได้ วันที่ สาม สี่ ห้า

ต่อราคา เอาจนได้ราคาที่คุณคิดว่า ุคุ้ม เพราะคุ้มไม่คุ้ม จะเกิดเมื่อเราเอาเงินจ่ายไป

price is what you pay value is what you get

ผมชอบครับ พ่อค้าแม่ค้า ขนของออกมาขายกันเต็มเลย ตลาดคึกคัก มีแต่คนอยาก

กลับบ้านไปนอนแล้ว ต่อราคามากเข้าๆ เด๋วก้ทนไม่ไหวขายมาเอง

ผมชอบพ่อค้าเม่า เพราะ ชอบขายต่ำกว่าทุนทุกรอบ มักจะดื้อๆในตอนแรกทำทีไม่ขาย

พอต่อหนักเข้าๆ ขายก้ขายวะ 555+

หุ้นกับผู้หญิงเหมือนกันครับ ตื้อ ครองโลก
ภาพประจำตัวสมาชิก
บูรพาไม่แพ้

โพสต์ที่ 11

วรันศ์ บัฟเฟต เขียน:หุ้นคุณค่าไม่รู้

แต่หุ้นฆ่าคุณเพียบเลย :ep:
5555555+++ถูกใจมากครับ
the_matrix

โพสต์ที่ 12

ขอบอกก่อนครับ อย่าเข้าใจผิดว่าหุ้นลงแล้วหุ้นจะต้องถูกน่ะครับ หุ้นหลายตัวลงแล้วยังแพงได้อยู่ เราต้องหามูลค่าของเราเทียบกับราคาหุ้นจากตลาดครับ ถ้าราคาหุ้นจากตลาดต่ำกว่ามูลค่าที่เราหาได้นั้นถึงจะบอกว่าถูกครับ
สโลแกน ลงทุนอย่างมีความสุข

ลงทุนเหมือนร่วมทำธุรกิจกับเพื่อน แล้วคุณจะสนใจทั้งธุรกิจและผู้บริหาร

ฟัง Oppday ทาง Website http://www.dcs-digital.com/setweb/index.php
yakjabon
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 13

ขึ้นอยู่กับว่าคุณค่าในสายตาคุณคืออะไร และคุณให้ค่านั้นเท่าไหร่ .. ต่างคน ต่างใจครับ ของมีค่าของเรา อาจไม่มีค่าสำหรับคนอื่น และในทางกลับกัน
Invincible MOS is knowing what you're doing
sgholding

โพสต์ที่ 14

yakjabon เขียน:ขึ้นอยู่กับว่าคุณค่าในสายตาคุณคืออะไร และคุณให้ค่านั้นเท่าไหร่ .. ต่างคน ต่างใจครับ ของมีค่าของเรา อาจไม่มีค่าสำหรับคนอื่น และในทางกลับกัน
ผมว่าหุ้น M นี่ หุ้นคุณค่าแน่นอนครับ เพราะมีสารอาหารครบ 5 หมู่ คุณค่าทางโภชนาการเพียบ อร่อยด้วยครับ
yakjabon
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 15

sgholding เขียน:
yakjabon เขียน:ขึ้นอยู่กับว่าคุณค่าในสายตาคุณคืออะไร และคุณให้ค่านั้นเท่าไหร่ .. ต่างคน ต่างใจครับ ของมีค่าของเรา อาจไม่มีค่าสำหรับคนอื่น และในทางกลับกัน
ผมว่าหุ้น M นี่ หุ้นคุณค่าแน่นอนครับ เพราะมีสารอาหารครบ 5 หมู่ คุณค่าทางโภชนาการเพียบ อร่อยด้วยครับ
haha ... ลึกซึ้งครับ :B :B
Invincible MOS is knowing what you're doing
WorriedInvestor

โพสต์ที่ 16

แป๊บเดียวมันขึ้นกลับมาอีกแล้วครับ ยังซื้อไม่หนำใจเลย
VFFL

โพสต์ที่ 17

ชอบจริงเลยครับ

หุ้นคุณค่าไม่ทราบ
แต่หุ้นฆ่าคุณมีเพียบเลย

ก๊ากๆๆๆๆ
TTCFZO

โพสต์ที่ 18

ผมคิดว่าน่าจะมีหุ้นที่ราคาลงมาพอเหมาะที่ซื้อเก็บเพิ่มขึ้นมาบ้างครับ จาก1%ของตลาด เป็น5%
untrataro25
ผู้ติดตาม: 39

โพสต์ที่ 19

มันมีแต่การลงทุนแบบเน้นคุณค่ารึป่าวครับ :mrgreen:
ผมเข้าใจแบบเม่าๆว่า "หุ้นทุกตัวเป็นหุ้นคุณค่า ถ้าเราซื้อมันต่ำกว่ามูลค่าที่ควรจะเป็น"
"เพราะเรียบง่าย จึงชนะ"
โพสต์โพสต์