ชัยโย .โย..โย.... ลุงขวด ลุงขวด มาแล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 56

ชัยโย .โย..โย.... ลุงขวด ลุงขวด มาแล้ว

โพสต์ที่ 1

ผม รอ แล้ว รอ เล่า ว่าเมื่อไร ลุงขวด จะมา คุยกันทางนี้ ได้เห็นชื่อลุงขวดสมัครเป็นสมาชิกแล้ว

สมาชิก หมายเลข 321 เลขสวยเสียด้วย นะ ลุงขวด

ขอ ชัยโย ชัยโย ชัยโย

โห ๆๆๆๆๆๆ ฮิว :lol: :lol: :lol:
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

เป็นความจริงรึครับ อ๊ะจริงๆด้วย ไชโย ไชโย หลานคนนี้ยินดีต้อนรับลุงขวดครับ :D :D :D :D
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

genie เขียน:เป็นความจริงรึครับ อ๊ะจริงๆด้วย ไชโย ไชโย หลานคนนี้ยินดีต้อนรับลุงขวดครับ :D :D :D :D

ขอเข้าแถวยืนต้อนรับขวัญใจของหลายๆคน
ด้วยความคาราวะจากเด็กบ้านนอกครับลุง
ด้วยรักและนับถือเสมอ
บุคคลทั่วไป
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

genie เขียน:เป็นความจริงรึครับ อ๊ะจริงๆด้วย ไชโย ไชโย หลานคนนี้ยินดีต้อนรับลุงขวดครับ :D :D :D :D
-ขอบคุณครับ ที่คุณ ครรชิต และ คุณ genie มาต้อนรับ ผมรู้จักคุณ pee ในนี้แล้ว เพราะไป ประชุม tiw คุณ pee ก็แนะว่า เขาประจำอยู่ที่นี่เหมือนกัน ก็ เลย ขอสมัครเป็นสมาชิก เลขสวย นะครับ นับถอยหลัง 321 ดี นะ ไม่ เป็น 3210 แสดงว่า ได้ เวลา countdown แต่ ขอให้ ดัชนี อย่า ได้ countdown เลยนะครับ ขอแค่ปรับตัวลงเล็กน้อย สัก 3-4 วัน แล้ว ตั้งหลัก ไป ที่ 550 ในปลายปีนี้แล้ว กัน..........ผมก็ยังถือหุ้นอยู่ นั่นแหละ ตอนนี้ยัง ขอ เงินคนใกล้ตัวมาลงทุนเพิ่มอีก ผมว่า หุ้นปันผลน่าจะครองตลาดได้ ทั้งในระยะ ยาว และ ระยะกลาง อย่า เอา หุ้นปันผลมาเล่นสั้น จะ เสียอารมณ์ และ ความรู้สึก นะ ผมคิดอย่างนี้

ตัวหนังสือในนี้ ถ้าโตขึ้นหน่อย ก็จะ ดี มาก เลย ครับ :D
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 5

Anonymous เขียน:-ขอบคุณครับ ที่คุณ ครรชิต และ คุณ genie มาต้อนรับ รวมทั้งนักสู้อิสาน (คุณปรัชญา) ผมรู้จักคุณ pee ในนี้แล้ว เพราะไป ประชุม tiw คุณ pee ก็แนะว่า เขาประจำอยู่ที่นี่เหมือนกัน ก็ เลย ขอสมัครเป็นสมาชิก เลขสวย นะครับ นับถอยหลัง 321 ดี นะ ไม่ เป็น 3210 แสดงว่า ได้ เวลา countdown แต่ ขอให้ ดัชนี อย่า ได้ countdown เลยนะครับ ขอแค่ปรับตัวลงเล็กน้อย สัก 3-4 วัน แล้ว ตั้งหลัก ไป ที่ 550 ในปลายปีนี้แล้ว กัน..........ผมก็ยังถือหุ้นอยู่ นั่นแหละ ตอนนี้ยัง ขอ เงินคนใกล้ตัวมาลงทุนเพิ่มอีก ผมว่า หุ้นปันผลน่าจะครองตลาดได้ ทั้งในระยะ ยาว และ ระยะกลาง อย่า เอา หุ้นปันผลมาเล่นสั้น จะ เสียอารมณ์ และ ความรู้สึก นะ ผมคิดอย่างนี้

ตัวหนังสือในนี้ ถ้าโตขึ้นหน่อย ก็จะ ดี มาก เลย ครับ :D
ลุงขวด
ผู้ติดตาม: 121

โพสต์ที่ 6

:D หัดตอบกระทู้ก็แบบนี้ แหละครับ กระทู้ข้างบนเป็นของผมทั้งคู่เลย เพราะลืม log in ก่อน ตอนนี้ เลยให้ log in ถาวรเลยครับ.......กว่า จะ เข้าใจ และ post ข้อความได้ สงสัย จะ ทำ เปิ่น ๆ ๆ อีก หลายเรื่อง
CK
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 7

ยินดีต้อนรับเช่นกันครับ ลุงขวด

ผมก็ลืมล็อกอินไปสองครั้ง ก็เลยตั้งให้ล็อกตลอดไปเลยเหมือนกันครับ

อ้อ แล้วลายเซ็นต์ (O_O) หายไปไหนแล้วครับ
Golden Stock.

โพสต์ที่ 8

มายืนเข้าแถวต้อนรับคุณลุงขวดด้วยครับ :o
Mon money
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 9

ผมเป็นอีกคนหนึ่งครับที่เฝ้ารอลุงขวดมาให้ข้อมูลข้อคิดกับพวกเราที่นี่ครับ

เวลาผมไปที่webนู้นผมจะเลือกอ่านไม่กี่กระทู้ครับ อ่านเฉพาะท่านที่ผมติดตาม เช่น ลุงขวด พี่ครรชิต พี่ปรัชญา พี่CK อีกหลายท่านครับ
muangkk

โพสต์ที่ 10

ดีใจครับที่เห็นลุงขวดเข้าเป็นสมาชิกใน TVI จะได้มีผู้ประสบการณ์มาเล่าขานวิธีการลงทุนเพิ่มอีกคน สวัสดีพี่ปรัชญา ,พี่ครรชิต คุณ Mon money และอีกหลายๆท่านด้วยครับ ผมคิดอยู่ในใจแล้วว่า Web board ที่นี่คงจะเหมือน Taladhoon.com ในอดีต :o
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 11

muangkk เขียน:ดีใจครับที่เห็นลุงขวดเข้าเป็นสมาชิกใน TVI จะได้มีผู้ประสบการณ์มาเล่าขานวิธีการลงทุนเพิ่มอีกคน สวัสดีพี่ปรัชญา ,พี่ครรชิต คุณ Mon money และอีกหลายๆท่านด้วยครับ ผมคิดอยู่ในใจแล้วว่า Web board ที่นี่คงจะเหมือน Taladhoon.com ในอดีต :o

สวัสดีครับ อยู่ขอนแก่นเหมือนกัน อิอิดีจังเลย
หาคนใกล้กันไม่ค่อยเจอ
ผมคนบ้านนอกครับ ไม่ได้อยู่กลางเมือง(แซวเล่นอย่าคิดมาก)
stockms

โพสต์ที่ 12

เห็นพี่ๆ และลุงใจดี ก็ดีใจเหมือนได้อยู่บ้าน
นักดูดาว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 13

สวัสดีครับคุณลุง ดีใจมากๆครับที่ได้เห็นลุงขวดที่นี่
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
gytman

โพสต์ที่ 14

welcome uncle bottle :shock: :shock: :shock:
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 171

โพสต์ที่ 15

ขอเฮด้วยคนครับ
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 16

เข้าแถวต้อนรับ ลุงขวด ด้วยคนครับ
THiNK

โพสต์ที่ 17

หายไปอาทิตย์เดียว TVI คึกคักขึ้นเยอะมากเลย
ดีใจที่ลุงขวดมาแจมให้ความรู้หลานๆ :D
Meeja

โพสต์ที่ 18

เย้ ดีใจครับ

ประสบการณ์คือสิ่งที่เรียนกันด้วยการกระทำจริงเท่านั้น
thanwa
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 19

ขอต้อนรับ ลุงขวดด้วยคน

คราวนี้ ชาว TVI จะได้เรียนรู้จากความรู้และประสบการณ์จากกลุงขวดแน่นอน
man

โพสต์ที่ 20

ขอเข้าแถวต้อนรับ ลุงขวดด้วยคน ครับ :lol: :D :P :o :lol:
suthepj

โพสต์ที่ 21

WELCOME ครับ
+++unlog

โพสต์ที่ 22

welcome ครับท่าน
รูปภาพ
ล็อคหัวข้อ