การLeverageหุ้นในยามวิกฤติ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
melbourne
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

การLeverageหุ้นในยามวิกฤติ

โพสต์ที่ 1

ในห้วงเวลาแห่งวิกฤตแต่ล่ะคนสามารถleverageได้กี่ทาง เช่น ยืมแม่ จำนำของ margin จำนองบ้าน แล้วมีอะไรอีกหนอ

และแต่ล่ะเคยทำแบบไหนมาบ้าง

เคยพลาดบ้างไหม

ส่วนตัวคิดว่าถ้าวิกฤติมาแล้วไม่มีเงินนี่มันซวยจริงๆ เลยลองคิดเล่นๆดูมิได้มีเจตนาชักจูงให้ผู้ใดกู้มาลงทุนทั้งสิ้น

โปรดใช้วิจารณญาณในการลงทุน
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 76

Re: การLeverageหุ้นในยามวิกฤติ

โพสต์ที่ 2

ผมไม่ทำอะไร
ถือไปเรื่อยๆ แค่นั้นเอง

เพิ่มจากกำลังของตัวเอง
:)
:)
mood
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: การLeverageหุ้นในยามวิกฤติ

โพสต์ที่ 3

ผมอาจจะขอยืมอากงได้บ้าง แต่ก็ไม่แน่ว่าจะได้ป่าว :ep:
ภาพประจำตัวสมาชิก
i-salmon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

อิอิ ทำไมต้อง leverage ในยามวิกฤติล่ะครับ
บางที leverage อาจทำให้วิกฤติกว่าเดิมก็ได้นะครับ

ส่วนเรื่องกู้เงิน หลักการมันอยู่ทีี่ cash flow ครับ
ถ้าแสดงให้เห็นได้ว่าให้ยืมแล้วจะมีตังค์มาจ่ายพร้อมดอกเบี้ยได้ ใครๆก็อยากให้กู้
พวกคนทำธุรกิจก็จะมีสินเชื่อให้หลายอย่างที่เอามาลงทุนได้ั
หรืออย่างการกู้อสังหาก็สามารถขอกู้เงินเพิ่มต่างหากได้ครับ
Go against and stay alive.
โพสต์โพสต์