จะมีกองทุนที่ลงทุนแบบ VI บ้างไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
investor9000
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 19

จะมีกองทุนที่ลงทุนแบบ VI บ้างไหม

โพสต์ที่ 1

คือไม่เอาแบบซื้อ ๆ ขาย ๆ เอาแบบซื้อแล้วไม่ต้องจ่ายปันผลเลย
boollbooll
ผู้ติดตาม: 0

Re: จะมีกองทุนที่ลงทุนแบบ VI บ้างไหม

โพสต์ที่ 2

เคยคิดว่า อยากให้สมาคมตั้งกองทุน vi ขึ้นมาเลย ดีมั๊ยครับ??? อิอิ :D
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

Re: จะมีกองทุนที่ลงทุนแบบ VI บ้างไหม

โพสต์ที่ 3

ตั้งเอง ทำเอง สิครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
pat4310
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

กองทุนมีข้อจำกัดเยอะครับ พอร์ทก็ใหญ่เล่นตัวเล็กๆลำบาก เล่นแบบ focus ก็ไม่ได้
ลงทุนหุ้นดี มีการเติบโต ราคาไม่แพง เดี๋ยวก็รวย
nantawat999
Verified User

โพสต์ที่ 5

กองทุนเปิดกรุงศรีสเปซิฟิกเฟล็กซิเบิ้ลฟันด์
et al.

โพสต์ที่ 6

Private fund บางกองเป็นครับ เน้นหุ้น small & growth
"Success is the sum of small efforts, repeated day in and day out" [Robert Collier]
porpiangrich

โพสต์ที่ 7

มี Private Fund ลงทุนขั้นต่ำ 1 ล้าน ของ บล ฟิลิป
porpiangrich

โพสต์ที่ 8

มี Private Fund ลงทุนขั้นต่ำ 1 ล้าน ของ บล ฟิลิป
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mr.KANAT
Thai VI Partner

โพสต์ที่ 9

ING มีหนึ่งกองครับ แบบ focus ด้วย
Time is the friend of the wonderful company, the enemy of the mediocre.
dr1
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 10

แล้วผู้จัดการกองทุนลักษณะเฉพาะแบบนี้
ที่ผลงานโดดเด่นแบบ อ.บัฟเฟต ลินช์ เนฟ ฟิชเชอร์
เปลี่ยนตัวกันบ่อยมั้ยครับ?

ผมมีความรู้สึกว่า
กองทุนแบบนี้
ผลงานขึ้นกะบุคคล มากกว่านโยบาย(ระบบ)

หรือผมคิดผิด กรุณาแก้ไขให้ด้วย
samatah
pakapong_u
ผู้ติดตาม: 400

โพสต์ที่ 11

บลจ.กรุงศรีจะโดดเด่นหุ้นปันผลและก็หุ้นแนวVI เขาจะไม่ได้จัดพอร์ตเรียงแบบPTT BBL SCC KBNK SCB คือเรียงแบบใหญ่แต่หุ้นแม้จะขนาดกสางหรือMAI ถ้าใช่เขาจะลงทุน ส่วนINGมีกองทุนแบบหุ้นคุณค่าเพิ่งปิดการขายต้องดูว่าเขาเลือกหุ้นแบบไหนมาไว้ใน port ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
KentaII

โพสต์ที่ 12

Aberdeen ครับ บลจ. นี้มีปรัชญาการลงทุนชัดเจน ที่เน้น value investing เลือกหุ้นแบบ Bottom-up approach
ผู้ใดบอกว่าตัวเองเป็น "แมงเม่า" เขาผู้นั้นมักไม่ใช่แมงเม่า...แต่ผู้ใดบอกว่าตัวเองเป็น "เซียน" เขาผู้นั้น จะกลายเป็น แมงเม่าในไม่ช้า เพราะเขา "หยุดพัฒนาตนเอง"
โพสต์โพสต์