เชิญ IR ของบริษัทต่างๆให้มาเป็นสมาชิกที่เว็ปทำยังไงครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
วรันศ์ บัฟเฟต
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เชิญ IR ของบริษัทต่างๆให้มาเป็นสมาชิกที่เว็ปทำยังไงครับ

โพสต์ที่ 1

เรียน พี่ๆ Thaivi staff member หรือ ผู้ที่ทราบครับ

เห็นบางห้องในร้อยคนร้อยหุ้นมีและไม่มี IR

ไม่ทราบว่าห้องที่มี Approved IR member ของบริษัทกัน เป็นยังไงมายังไงครับ

และด้วยระบบใหม่ที่เป็นสมาคม IR นี่ต้องจ่ายค่าสมัครด้วยหรือไม่ครับ

หากผมสนใจให้ IR ของบริษัทต่างๆ เข้ามาเป็นสมาชิกจะได้ตอบคำถามชี้แจงเรื่องต่างๆเหมือนบางบริษัทที่มี IR ต้องดำเนินการเช่นไรกับทาง Thaivi หรือทางสมาคมครับ หรือ ให้รายละเอียดไว้และทางสมาคมจะติดต่อประสานไปเองครับ

ขอบคุณมากกกกครับ
value trap
รูปภาพ
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 20

Re: เชิญ IR ของบริษัทต่างๆให้มาเป็นสมาชิกที่เว็ปทำยังไงครับ

โพสต์ที่ 2

ทางสมาคมกำลังเร่งดำเนินการเรื่องนี้อยู่และหวังว่าในอนาคตจะมี IR ของบริษัทต่างๆมาร่วมตอบคำถามในร้อยคนร้อยหุ้นมากขึ้นครับ ส่วนเรื่องหาคนมาช่วยเดี๋ยวขอปรึกษาทีมงานก่อนนะครับ

ขอบคุณมากๆครับสำหรับความคิดเห็นและข้อเสนอแนะ ^^
It's earnings that count
SomeThingCool
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: เชิญ IR ของบริษัทต่างๆให้มาเป็นสมาชิกที่เว็ปทำยังไงครับ

โพสต์ที่ 3

ตอนนี้มี Approved IR ของบริษัทไหนที่มาให้ข้อมูลนักลงทุนบ้างครับ :roll:

อยากเสนอให้ทางเวป ติดTag หรือสัญญลักษ์ ในห้องที่มี Approved IR ด้วยครับ
เวลา Scan จะได้ทราบว่าห้องไหนมี IR....................
โพสต์โพสต์