ชาวVI เข้าไปดู port ตัวเองทุกวัน กันหรือเปล่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
bart
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ชาวVI เข้าไปดู port ตัวเองทุกวัน กันหรือเปล่าครับ

โพสต์ที่ 1

ปกติ ผมจะเข้าไปดูราคาหุ้น +ดู port ตัวเองว่ากำไร ขาดทุนเท่าไหร่แล้วทุกวันเลย(บางวันก็หลายรอบ)?
ไม่ทราบว่า VI คนอื่นๆ ติดตามราคาหุ้นบ่อยแค่ไหนครับ?
ภาพประจำตัวสมาชิก
murder_doll
ผู้ติดตาม: 2

Re: ชาวVI เข้าไปดู port ตัวเองทุกวัน กันหรือเปล่าครับ

โพสต์ที่ 2

ดูบ้างนะครับ สักอาทิตย์ละครั้งสองครั้ง หรือวันที่ราคาขึ้นหรือลงผิดปกติ แต่ราคาตลาดดูเกิบทุกวัน :juju:
เงินทองเป็นของมายา
ข้าวปลาคือของจริง
zephyr
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 31

Re: ชาวVI เข้าไปดู port ตัวเองทุกวัน กันหรือเปล่าครับ

โพสต์ที่ 3

ของผมแล้วแต่ช่วงนะ บางทีดูบ่อยมากกก :?
แต่ว่าบางทีแทบไม่ได้ดูเลยเป็นเดือน
TBJTBT

โพสต์ที่ 4

แรกๆดูทุกวันเลยครับ
ซักพักเริ่มดูน้อยลง
เดี๋ยวนี้บางครั้งอยากดู ยังอุตส่าห์ลืมดู :D

แต่ว่าดูราคาตลาดเกือบทุกวันนะครับ
แรกๆดูแล้วก็ใจวูบๆวาบๆ ตื่นเต้นเหลือหลาย
ดูไปดูมา กลายเป็นเฉยๆ ชินชา
บางครั้งพอร์ตเราวิ่งเกือบ 20% ใน 1 สัปดาห์ ยังเฉยๆ
อย่างมากก็ยิ้มสุขใจนิดๆ (แต่ไม่บอกใคร)
แวะซื้อของดีๆให้คุณพ่อคุณแม่ทาน ถือเป็นโอกาสพิเศษ

นานๆครั้งก็ update มูลค่าพอร์ตให้แฟนฟังซักครั้ง
todsapon

โพสต์ที่ 5

ของผมอยากดูทุกวัน ดูตลอดถ้าว่าง ถ้าไม่ว่างก็อดดู
ผลตอบแทน 15% ต่อปีก็พอ
กำไรเมื่อซื้อ มิใช่กำไรเมื่อขาย
การได้ทำอะไรที่ตนเองชอบและมีปัจจัยสี่พร้อมเพียงคือสุดยอดแห่งความสุข
ขอยืมเงินหน่อยครับ
the_matrix

โพสต์ที่ 6

ไม่ค่อยได้ดูเท่าไรครับ ส่วนใหญ่มาหาความรู้ในเว็ป Thaivi มากกว่า
สโลแกน ลงทุนอย่างมีความสุข

ลงทุนเหมือนร่วมทำธุรกิจกับเพื่อน แล้วคุณจะสนใจทั้งธุรกิจและผู้บริหาร

ฟัง Oppday ทาง Website http://www.dcs-digital.com/setweb/index.php
นพพร

โพสต์ที่ 7

แรกๆก็เกือบทุกวัน หลังๆห่างแล้ว มันชินๆ
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
luz666
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

ตั้งแต่มี iphone ดูบ่อยมากครับ แบบทำงาน ถ้าไม่ยุ่งก็กด refresh ดู port รวมซะหน่อย แต่ก็พยายามเลิกอยู่ครับ บางทีก็ไม่รู้จะดูไปบ่อยๆทำไมให้ตื่นเต้นในเมื่อกะไม่ขายอยู่แล้ว
all i need is Zero
untrataro25
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 9

ดูบ่อยเลยครับ :oops:
ตอนนี้พยายามฝึกจิตใจตัวเอง ให้ด้านชากับราคาระยะสั้นอยู่ครับ
"เพราะเรียบง่าย จึงชนะ"
wwwman

โพสต์ที่ 10

ผมก้อดูเกือบทุกวันนะ ถ้าไม่ลืม แต่ดูไปก้อไม่ทำไรนะ แต่ถ้าลงถึงราคา
ที่ต้องการเมื่อไหร่ นี้ซื้อแน่นอน 5555
... :D
simplelife

โพสต์ที่ 11

ด้วยเทคโนโลยีปัจจุบันเช่นโทรศัพท์ smartphone เข้าไปดูพอร์ตมันไม่ได้ยากอะไรหนิครับ

ผมว่าผมก็ดู(เกือบ)ทุกวัน แต่รับรองว่าแต่ละวันใช้เวลาดูไม่มากไม่กี่นาที (ส่วนมากน่าจะหลักวินาที) ส่วนใหญ่ก็ดูตอนตลาดปิดไปแล้ว ไม่ได้สนใจราคาขนาดนั้น แต่เงินไม่ใช่น้อยๆ ผมไม่ใช่พวกละเลย ไม่รับผิดชอบ
"I believe what I said yesterday. I don't know what I said, but I know what I think... and I assume it's what I said." -- Donald Rumsfeld
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 12

ว่างก็ดู ไม่ว่างก็ไม่ดูครับ :)
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
a4430410700

โพสต์ที่ 13

สัปดาห์ละ 2-3 ครั้ง ครับ
:) :) :)
uthai.l

โพสต์ที่ 14

ส.สลึง เขียน:ว่างก็ดู ไม่ว่างก็ไม่ดูครับ :)
เช่นกันครับ :D :D
ทุกปัญหามีทางออก ถ้าไม่มีทางออก...ให้ออกทางเข้า!!!
yoko
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 15

ช่วงตลาดบูมผมดูทุกวันครับ มีความสุขดี
ช่วงตลาดซบเซาผมไม่ค่อยดูครับ ดูแล้วจิตใจห่อเหี่ยวครับ
ช่วงตลาดตกมากๆผมอ่านๆๆๆงบมากแล้วผมก็ซื้อๆๆๆๆ
namelessky
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 16

ช่วงไหน หุ้นผมตกก็ไม่เข้าไปดูครับ ห่อเหี่ยวใจเปล่าๆ
:wall:
kumchai

โพสต์ที่ 17

ผมดูทุกวัน ทำงานประจำไป ดู ไป สนุกดี ซื้อขายเกือบทุกวัน
firstee
ผู้ติดตาม: 260

โพสต์ที่ 18

ถ้าช่วงไหนงานเยอะมากก็แทบจะไม่ได้ดูแม้กระทั่งดัชนีเลยครับ แต่ถ้าช่วงไหนงานเบาก็ดูตลอดเลยครับ
แลกเปลี่ยนมุมมองการลงทุนได้ครับ
https://www.facebook.com/%E0%B8%84%E0%B ... you_manage
Teerasak Boonrat

โพสต์ที่ 19

ตอนนี้ไม่ได้ดูทุกวันครับ เคยดูทุกวันแล้วรู้สึกเครียดว่าถึงเวลาต้องตัดสินใจซื้อหรือขายแล้วทั้งๆ ที่ไม่เป็นไปตามเป้าหมายที่คิดไว้ตั้งแต่ต้น (เกิดจากความกลัว (กลัวว่าตัวเองไม่รู้จริง))

ตั้งใจไว้ว่าจะพยายามหาความรู้เพิ่มหรือศึกษากิจการเพิ่มแต่ยังไม่สามารถทำได้ทุกวัน รู้สึกว่ายังน้อยไปหน่อย
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 20

ผมเข้า thaivi บ่อยกว่า แวะเข้าไปดูหุ้นในพอร์ตตัวเองซะอีกครับ
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
pullmeunder

โพสต์ที่ 21

ดูอาทิตย์ละ 2-3 ครั้งครับ

แต่ที่ดูคือว่า หุ้นที่เราซื้อไว้ ราคามันลดลงมาอีกหรือปล่าวหรือว่าราคามันขึ้นไปเกินจุดที่เราจะหยุดซื้อ
wwwman

โพสต์ที่ 22

ส.สลึง เขียน:ผมเข้า thaivi บ่อยกว่า แวะเข้าไปดูหุ้นในพอร์ตตัวเองซะอีกครับ
เหมือนผมเลยคับ อยู่แต่ใน thaivi ส่วน port นี้ถ้าไม่ลืมก้อเข้าไปดูคับ บางทีก้อลืมดูไม่ได้ดูทุกวัน
แต่ thaiVI เข้าดูทุกวัน วันหยุดก้อต้องเข้า....ยิ่งตอนลุ้นไปงานเฮฮาไทย VI ลุ้นหนักยิ่งกว่าซื้อขายหุ้นอีก เฮอะๆๆ
... :D ปกติจะไม่ค่อยจะได้ลุ้นไปงานกับเค้า แต่คราวนี้ดันสิงใน webboard ประจำเลยเห็นกระทุ้ที่คุณ crazyrisk post
ไว้ ตอนเช้าเลยรีบไปโอนเงินแบบตื่นเต้น...เพราะไม่เคยได้ไปกับเค้าหรอกงาน thaiVI คิดว่าคราวนี้ถ้าไม่ติดงานด่วนจริงๆ คงต้องไปร่วมให้ได้คับ :D
โพสต์โพสต์