ควันหลงงานเฮฮา q1/2555 สโมสรทหารบก. 11 กพ 2555

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
wanna
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ควันหลงงานเฮฮา q1/2555 สโมสรทหารบก. 11 กพ 2555

โพสต์ที่ 91

Pathfinder เขียน:
wanna เขียน:ไฟล์เสียงคุณ Chinn มีคำว่า interrupt เกิดจากอะไรคะ
file ปกตินะครับ คุณ wanna ลองdownload ใหม่นะครับ อาจมีปัญหาระหว่าง download ก็ได้
โอเคแล้วค่ะ ได้ดาวน์โหลดมาฟังแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ
patongpa
ผู้ติดตาม: 1

Re: ควันหลงงานเฮฮา q1/2555 สโมสรทหารบก. 11 กพ 2555

โพสต์ที่ 92

ในงานคนที่เค้าสำเร็จเพราะเค้าพบแนวทางของตนเองและเชื่อมั่นทำตามแนวทางนั้น แต่ถ้าคนหมู่มากไปทำตามในทางเดียวกันมันจะไปเข้าทฤษฏีคนส่วนน้อยคนส่วนใหญ่ของคุณพิชัย จาวลา หรือเปล่าครับ
Leesak
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 93

ขอบคุณครับงานนี้...ได้สิ่งดีๆ..ได้รับหนังสือจากพี่เวปและท่านอาจารย์ไพบูลย์....ประทับใจมากครับที่ได้มอบพระให้กับท่านอาจารย์ใหญ่ของพวกเราแม้ผมไม่มีโอกาสได้เรียนหนังสือกับท่านแต่ก็ติดตามรายการทางทีวีและเวทีสัมมนาตลอดครับ...หลังเลิกงานพี่โจโดนรุมจนคนที่บ้านต้องโทรตาม5555..
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 94

อ.ไพบูลย์ ฝากขอบคุณคุณ Leesak เป็นอย่างมากครับ
บอกว่าคุณ Leesak รู้ใจอย่างมากเพราะหลวงตาเป็นครูบาอาจารย์ที่เคารพสูงสุดองค์หนึ่งครับ
เอากลับบ้านให้ภรรยาดูอย่างซาบซึ้งครับ
.....................................................
แต่ก็ฝากบอกพวกเราว่า ไม่ต้องหาอะไรมาฝากนะครับ
เพราะมีครบถ้วนหมดแล้ว เห็นรอยยิ้มน้องๆที่มาหาความรู้ก็ชื่นใจแล้วครับ
.....................................................
ผมรับมาเป็นกระบอกเสียงแทนครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
ภาพประจำตัวสมาชิก
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 95

Leesak เขียน:ขอบคุณครับงานนี้...ได้สิ่งดีๆ..ได้รับหนังสือจากพี่เวปและท่านอาจารย์ไพบูลย์....ประทับใจมากครับที่ได้มอบพระให้กับท่านอาจารย์ใหญ่ของพวกเราแม้ผมไม่มีโอกาสได้เรียนหนังสือกับท่านแต่ก็ติดตามรายการทางทีวีและเวทีสัมมนาตลอดครับ...หลังเลิกงานพี่โจโดนรุมจนคนที่บ้านต้องโทรตาม5555..
ใช้คำว่าอาจารย์ใหญ่ มันทะแม่งๆยังไงไม่รู้ 555
....................................................................................
ขอบคุณเพื่อนๆ ที่เอารูป และ ไฟล์เสียง มาฝากนะครับ
น้ำใจงาม เผื่อแผ่ให้คนไกลอย่างผมได้รับความรู้ข่าวสารไปด้วย

ขอบคุณทีมงานที่จัดงานขึ้นมา ขอบคุณตัวแทนที่ที่สละเวลาไปนั่งฟังงานนี้แทนผม

ขอบคุณวิทยากรทุกท่านที่มาให้ความรู้ครับ :bow:
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
Leesak

โพสต์ที่ 96

ขอบคุณพี่เด็กใหม่ไฟแรงครับ..พี่ dome@perth ครับอาจารย์ใหญ่สำหรับผมคือท่านเป็นครูอาจารย์ด้านการลงทุนและหลายๆเรื่องไม่มีเจตนาอย่างอื่นครับ... ผมก็ลืมสำรวจดูว่ามันยังไงๆอยู่ขอโทษและขอบคุณพี่โดม ณ แดนไกลครับที่ท้วงติงมา :'O
เด็กใหม่ไฟแรง
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 97

อ.ไพบูลย์ฝากบอกว่า
ไม่ต้องห่วงครับ เข้าใจดีครับ
ความจริงก็ตั้งใจเป็นอ.ใหญ่อยู่แล้วครับ
เราจะได้ใช้ร่างกายที่หมดความหมายให้เป็นประโยชน์อีกนิด
...................
ผมเป็นกระบอกเสียงแทนครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
dome@perth

โพสต์ที่ 98

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:อ.ไพบูลย์ฝากบอกว่า
ไม่ต้องห่วงครับ เข้าใจดีครับ
ความจริงก็ตั้งใจเป็นอ.ใหญ่อยู่แล้วครับ
เราจะได้ใช้ร่างกายที่หมดความหมายให้เป็นประโยชน์อีกนิด
...................
ผมเป็นกระบอกเสียงแทนครับ
หากผมกลับไป อยู่เมืองไทยผมตั้งใจจะไปบริจาคอวัยวะเหมือนกันครับ
อยากเป็นอาจารย์เหมือนกันครับ ร่างกายผมหากเป็นประโยชน์ต่อคนอื่นบ้างดีกว่าเผาทิ้ง

คุณ Leeksak ครับไม่ต้องคิดมากนะครับนึกสนุกแซวเล่นๆครับ
ส่วนท่านอาจารย์ไพบูลย์ท่านคงไม่ถือสาอะไรอย่างที่พี่เด็กใหม่บอก
เพราะท่านพร้อมที่จะเป็นอยู่เป็นแล้ว ผมรักและเคารพท่านอาจารย์
และพยายามเดินตามท่านทั้งทางโลกและทางธรรมครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
The Kop 71
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 99

งานนี้ได้ทั้งความสนุก ความรู้ และแรงบรรดาใจครับ ตอนแรกนึกว่าจะเจอคุณ dome@perth เพราะติดตามอ่านข้อคิดดีๆมาเสมอ แต่ก็เจอ เงาคุณdome@perth ได้พูดคุยกับคุณเงาdome@perth ก็รู้สึกดีครับ(ทำหน้าที่เงาหรือหน้าที่ตัวเองไม่รู้...แซวเล่นครับ) บางครั้งไม่จำเป็นต้องรู้หน้ารู้ใจ รู้จักผ่านตัวอักษรก็พอครับ
เพราะสังคม..ประเมินค่า..ที่จนรวย
คนจึงสร้าง..เปลือกสวย..ไว้สวมใส่
หากสังคม..วัดค่า..ที่ภายใน
คนจะสร้าง..แต่จิตใจ..ที่ใฝ่ดี
dome@perth

โพสต์ที่ 100

The Kop 71 เขียน:งานนี้ได้ทั้งความสนุก ความรู้ และแรงบรรดาใจครับ ตอนแรกนึกว่าจะเจอคุณ dome@perth เพราะติดตามอ่านข้อคิดดีๆมาเสมอ แต่ก็เจอ เงาคุณdome@perth ได้พูดคุยกับคุณเงาdome@perth ก็รู้สึกดีครับ(ทำหน้าที่เงาหรือหน้าที่ตัวเองไม่รู้...แซวเล่นครับ) บางครั้งไม่จำเป็นต้องรู้หน้ารู้ใจ รู้จักผ่านตัวอักษรก็พอครับ
ขอบคุณครับคุณ The Kop 71 สำหรับคำชม
ผมตั้งใจอยากให้พี่สาวแฟนผมไปงานนี้โดยเฉพาะเลยครับ
ไม่ได้ตั้งใจว่าจะไปตั้งแต่แรกอย่างที่บอกตอนจอง แต่ใจจริงผมอยากไปทุกครั้งที่มีงาน
แต่ด้วยระยะทางและเวลามันไม่เอื้อ
ผมโชคดีแค่ครั้งเดียวเองในระยะเวลา 4 ปี ที่ได้เข้าร่วมฟังการสัมนาดีๆที่ทีมงานจัดขึ้น

ไม่ใช่เงาอะไรหรอกนะครับ พี่เขาสนใจการลงทุนเมื่อประมาณปีสองปีที่ผ่านมา
หลังจากเห็นผมลงทุนมาแล้วได้ผลตอบแทนที่ดี
เลยอยากมาลงทุนแบบจริงๆจัง หาความรู้ใส่ตัว

ผมเลยเห็นว่างานเลี้ยงแบบนี้มีประโยชน์
ได้ความรู้ ได้วิสัยทรรศน์ และ แนวคิดจากคนอื่นๆโดยเฉพาะจากท่านวิทยากร
รวมทั้งเพื่อนๆร่วมโต๊ะอาหารและคนอื่นๆในงาน
เื่พื่อเป็นแนวทางการลงทุน ที่ถูกต้องถูกทาง และหาวิธีการให้เหมาะสมกับตัวเองต่อไปครับ
"
ake3004
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 101

paid 1000 gets more than 10000.

OMG, They made for all of us for free!

Thanks a lot kab.
One up on SET
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 102

ake3004 เขียน:paid 1000 gets more than 10000.

OMG, They made for all of us for free!

Thanks a lot kab.

This word make us feel very happy.
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
nithipat

โพสต์ที่ 103

ขอบคุณทุกท่านที่เสียสละเวลามอบสิ่งดี ๆ ให้
ไฟล์เสียงมีประโยชน์มาก สร้างแรงบันดาลใจให้ด้วยครับ
jayrelax

Re: ขอขอบคุณทุกท่านที่มาให้ความรู้ครับ

โพสต์ที่ 104

Tlk เขียน:มีผู้อยู่เบื้องหลังมากมาย
อยากทราบว่าพี่คนนี้ชื่อ login อะไรครับ
อยากจะได้เจอพี่เค้าอีกครั้งนึงครับ
พี่เค้าดูแลเทคแแคร์ผมดีมากๆครับ
อยากมีโอกาสได้ขอบคุณเค้าอีกครั้งครับ
Crazy for making money.