รบกวน พี่ๆ ที่ไป "รุม" อ.นิเวศน์ หลังเสร็จสัมมนา 22 ต.ค.

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
lipton
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

รบกวน พี่ๆ ที่ไป "รุม" อ.นิเวศน์ หลังเสร็จสัมมนา 22 ต.ค.

โพสต์ที่ 1

รบกวน พี่ๆ ที่ไป "รุม" อ.นิเวศน์ หลังเสร็จการสัมมนา เมื่อวันที่ 22 ต.ค. ช่วยถ่ายทอด ด้วย คับ ว่า ดร. มอง หุ้น ค้าปลีก อย่าง cpall หรือ hmpro หรือ หุ้นอื่นๆ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ
Sumeth6

Re: รบกวน พี่ๆ ที่ไป "รุม" อ.นิเวศน์ หลังเสร็จสัมมนา 22 ต.ค.

โพสต์ที่ 2

ถึงกับ "รุม" เลยเหรอ อย่างนี้น่าสนใจ.... :mrgreen:
perfectackle

Re: รบกวน พี่ๆ ที่ไป "รุม" อ.นิเวศน์ หลังเสร็จสัมมนา 22 ต.ค.

โพสต์ที่ 3

ขออนุญาต คุณ dong มาโพสที่นี่นะครับ พอดีมีคนอัดเสียงไว้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=IN1JICle-Us
ว. วีไอ อดทน
iruma

โพสต์ที่ 4

perfectackle เขียน:ขออนุญาต คุณ dong มาโพสที่นี่นะครับ พอดีมีคนอัดเสียงไว้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=IN1JICle-Us
ผม Dong ในเฟสบุค ที่โพสใน Money Talk นะครับ

คลิปเสียงอันนี้ไม่ใช่ของวัน สัมมนา 22 ต.ค. ครับ พี่ Teenoy Thai VI อัพโหลดไว้นานแล้วครับ

ที่ผมโพสในเฟสบุคเพราะเห็นความสำเร็จของอาจารย์ที่ผู้คนต่างนับถือเลยอยากจะแชร์ว่าชีวิตของอาจารย์นั้นก็ผ่านอะไรมามากมายหน่ะครับ ^^
indy_sure
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณมากครับ :o
ภาพประจำตัวสมาชิก
teenoys

โพสต์ที่ 6

คลิปเสียงผมอัดจากในงานสัมนานะครับ แต่ถ้าเป็นการคุยนอกงานผมจะไม่บันทึกและไม่เผยแพร่ใดๆครับถือเป็นมารยาทครับ
suwat09

โพสต์ที่ 7

เห็นด้วยครับ ว่าการคุยนอกรอบ เป็นการคุยส่วนตัว ซึ่งไม่น่าจะเอามาเผยแพร่นะครับ
เพราะกลัวจะมีปัญหาคนฟัง อาจจะไปซื้อหุ้น แล้วเกิดคงความเสียหาย แล้วจะมาโทษท่านอีก
หาว่าท่านเชียร์หุ้น เหมือนบางเว็บที่กำลังโจมตี thaivi อยู่ตอนนี้ ....
นิยามของเกรแฮม
Marign Of Safety คือ "การทำให้การคาดการณ์อนาคตอย่างแม่นยำ เป็นเรื่องไม่จำเป็น"
perfectackle

โพสต์ที่ 8

โทษครับ ทำไปเพราะรู้เท่าไม่ถึงการณ์
ว. วีไอ อดทน
ming1714
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

ช่วงหลังๆเหมือนรายการทุกข์ชาวบ้านนิดๆนะครับ แหะๆ...
อยากรู้ ต้องมุง :D

ปล.ผมมุงครั้งแรกก็วันนี้นแหละ...(วันนั้นไม่รีบกลับ)..... :D
ร้อยลี้ ต้องมีก้าวแรก....
โพสต์โพสต์