งานหนังสือ 5-16 ตค 2554

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
pongo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

งานหนังสือ 5-16 ตค 2554

โพสต์ที่ 1

ใครได้หนังสือเล่มไหนน่าสนใจ มาแชร์กันครับ หุ้นตกๆ หาความรู้เพิ่มเติมกัน
erickiros
Verified User

Re: งานหนังสือ 5-16 ตค 2554

โพสต์ที่ 2

เล่มใหม่น่าสนใจก็ the warren buffet's essays เป็นหนังสือสรุปแนวคิดบัฟเฟตจากรายงานประจำปีเบิร์กไชร์
แปลโดย อ.เทพ หุ้นห่านทองคำ ราคาลด 15% เหลือ 287 บาท

หนังสือใหม่อีกเล่มเขียนโดยพี่ประภาคาร คนในบอร์ด thai vi ที่เคยเขียนหนังสืออัตชีวประวัติดร.นิเวศน์
เล่มนี้สรุปแนวคิดการลงทุนในหุ้นของดร. จากหนังสือที่ดร.นิเวศน์เคยเขียน ราคาลด 15% เหลือ 140 บาท

ส่วนหนังสือหุ้นเล่มอื่นๆที่บูธ se-ed ก็ลด 15%

ปล. บูธเนชั่นมีหนังสือที่พี่วิบูลย์กับพี่มนตรีร่วมกันเขียน เรื่องอ่านก่อน...รวยถาวรกว่า ขายเล่มละ 9 บาท :shock:
ว่างๆแวะไปเยี่ยมชม blog ของซันได้นะคะ Economics Blog
เนื้อหาของบล็อกนี้จะเกี่ยวกับการนำทฤษฎีเศรษฐศาสตร์มาอธิบายเรื่องราวต่างๆค่ะ
pongo

โพสต์ที่ 3

My House
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

erickiros เขียน:เล่มใหม่น่าสนใจก็ the warren buffet's essays เป็นหนังสือสรุปแนวคิดบัฟเฟตจากรายงานประจำปีเบิร์กไชร์
แปลโดย อ.เทพ หุ้นห่านทองคำ ราคาลด 15% เหลือ 287 บาท
เล่นนี้อยู่บูธซีเอ็ดใช่ไหมครับ
หนังสือใหม่อีกเล่มเขียนโดยพี่ประภาคาร คนในบอร์ด thai vi ที่เคยเขียนหนังสืออัตชีวประวัติดร.นิเวศน์
เล่มนี้สรุปแนวคิดการลงทุนในหุ้นของดร. จากหนังสือที่ดร.นิเวศน์เคยเขียน ราคาลด 15% เหลือ 140 บาท
แล้วเล่นนี้บูธไหนครับ ชื่อหนังสืออะไรครับ
ส่วนหนังสือหุ้นเล่มอื่นๆที่บูธ se-ed ก็ลด 15%

ปล. บูธเนชั่นมีหนังสือที่พี่วิบูลย์กับพี่มนตรีร่วมกันเขียน เรื่องอ่านก่อน...รวยถาวรกว่า ขายเล่มละ 9
บาท :shock:มี value way ไหมครับ
ขอบคุณครับ
erickiros

โพสต์ที่ 5

ตอบคำถามคุณ my house ค่ะ
หนังสือที่บอกไปทั้งสองเล่มขายที่บูธ se-ed ค่ะ ส่วน value way นั้นไม่เห็นนะคะ

เล่มที่ไม่ได้เอ่ยชื่อไป ถ้าจำไม่ผิดน่าจะชื่อว่า ลงทุนสไตล์ดร.นิเวศน์ ค่ะ
หน้าปกสีเขียวเป็นศิริมงคลและมีรูปดร.นิเวศน์ด้วยค่ะ
ว่างๆแวะไปเยี่ยมชม blog ของซันได้นะคะ Economics Blog
เนื้อหาของบล็อกนี้จะเกี่ยวกับการนำทฤษฎีเศรษฐศาสตร์มาอธิบายเรื่องราวต่างๆค่ะ
pongo

โพสต์ที่ 6

จากบูท SE-ED ได้
Essays of Warren Buffett ลด 15% จาก 338 บาท เหลือ 288 บาท
Buffettology ลด 20% จาก 395 บาท เหลือ 316 บาท

จากบูท ASTV ได้ Freefall จาก 250 บาท เหลือ 200 บาท

ปล. นอกเรื่องหุ้นนิด ใครเปนแฟนของฮาร์ลาน โคเบน siries Myron Bolitar เชิญบูทโฆษิต ลดราคา 50-60% มีหลายตอนเลยครับ
iSpurs

โพสต์ที่ 7

erickiros เขียน: ปล. บูธเนชั่นมีหนังสือที่พี่วิบูลย์กับพี่มนตรีร่วมกันเขียน เรื่องอ่านก่อน...รวยถาวรกว่า ขายเล่มละ 9 บาท :shock:
ในงาน เล่มนี้หาง่ายมั้ยครับ ต้องไปคุ้ยในกอง หรือยังไงครับ
plasmid

โพสต์ที่ 8

iSpurs เขียน:
erickiros เขียน: ปล. บูธเนชั่นมีหนังสือที่พี่วิบูลย์กับพี่มนตรีร่วมกันเขียน เรื่องอ่านก่อน...รวยถาวรกว่า ขายเล่มละ 9 บาท :shock:
ในงาน เล่มนี้หาง่ายมั้ยครับ ต้องไปคุ้ยในกอง หรือยังไงครับ
หาง่ายครับ ไปที่ซุ้มของเนชั่นครับ มันจะอยู่ในตะกร้าขวามือริมผนัง ติดกับแผงที่ขายหนังสือการลงทุนครับ

ผมเห็นมีอยู่เยอะนะ เหลือเป็นตั้งครับ
Pathfinder

โพสต์ที่ 9

My House เขียน:มี value way ไหมครับ
ผมเคยเห็นหนังสือ Value Way สถาพใหม่ ประมาณ 5-6 เล่ม ลดราคาถูกมากๆ ที่บูตขายหนังสือลดราคาที่ตึกจามจุรีสแควร์
ตอนนั้นผมซื้อไว้หนึ่งเล่ม ถ้าจำไม่ผิดราคาไม่ถึงร้่อยบาทพึ่งมารู้ว่าเป็นหนังสือหายาก
ถ้าเจออีกจะมา post บอกใน webboard ครับ
Focusing on quality and cheapness simultaneously helps investors beat the market!
Factor_9

โพสต์ที่ 10

ปล. บูธเนชั่นมีหนังสือที่พี่วิบูลย์กับพี่มนตรีร่วมกันเขียน เรื่องอ่านก่อน...รวยถาวรกว่า ขายเล่มละ 9 บาท :shock:[/quote]

เสียดายมากครับ......วันนี้ผมไปช้าไปนิดขายหมดซะแล้ว
stay calm stay invest
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 11

ยังไม่ได้ไปเลย
ช่วงนี้เฝ้าน้ำท่วม
ระวังทั้งที่บ้าน
แล้วก็ที่ทำงาน
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
Factor_9

โพสต์ที่ 12

ส.สลึง เขียน:ยังไม่ได้ไปเลย
ช่วงนี้เฝ้าน้ำท่วม
ระวังทั้งที่บ้าน
แล้วก็ที่ทำงาน
ขอให้ปลอดภัยเอาใจช่วยนะครับพี่ :D
stay calm stay invest
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 13

ขอบคุณครับ

ส่วนตัวผมยังสบายกายสบายใจอยู่ครับ
เพราะคนเดือดร้อนกว่าผม
ยังมีอีกเยอะมากๆ เลยครับ

น้ำมา เดี๋ยวเดียวก็ไป
แต่ถ้าใจเราเสีย
ต้องใช้เวลากู้อีกนานมากครับ
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
blueplanet
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 14

งานมีที่ไหนครับ
ผมอยากไป
Blueplanet
My House
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 15

blueplanet เขียน:งานมีที่ไหนครับ
ผมอยากไป
ศูนย์ประชุมสิริกิติ์ครับถึงวันที่ 16 oct นี้นะครับ
istyle

โพสต์ที่ 16

T T หนังสือเก่าๆ หาไม่ได้เลยครับ อยากได้ของพี่พรชัยกับของดร นิเวศน์มาก

หนังสือใหม่มีของคุณฮงกับ Essay of Warren ครับ
joe_joe_246

โพสต์ที่ 17

ผมได้หนังสือเก่ามา 2 เล่ม เล่มละ 50บาทครับ ชื่อยุทธศาสตร์ซุนวู 15 กลยุทธ์พิชิตหุ้น กับกำไรหุ้นแบบเซียนวอลสตรีท แปลโดยคุณสมพงษ์ สุวรรณจิตกุลทั้งสองเล่มครับ อยู่โซน C ชั้นล่าง บันไดขวาสุด (เห็นหน้าเข้าโซน C) เป็นร้านขายหนังสือมือสองอ่ะนะครับ
โพสต์โพสต์