Euro Tarp - Why It Will Be A Screaming Failure !!!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
แงซาย
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Euro Tarp - Why It Will Be A Screaming Failure !!!!

โพสต์ที่ 1

Free your life , Fly your love
แงซาย

Re: Euro Tarp - Why It Will Be A Screaming Failure !!!!

โพสต์ที่ 2

ตลาดทั่วโลก ที่ดีดขึ้นแรง เพราะ "ความหวัง" จาก Euro Tarp จากEFSF ................

ระวังจะ "ตกหนัก" กลับจากที่ดีดขึ้นมาด้วยครับ ..............

เพราะมารู้ว่ามาตรการดังกล่าวจะ Fail ในการแก้ปัญหา แถมจะมีปัญหาหนักๆตามมาด้วย ...............
Free your life , Fly your love
chiraponge
ผู้ติดตาม: 0

Re: Euro Tarp - Why It Will Be A Screaming Failure !!!!

โพสต์ที่ 3

ช่วยชี้แนะด้วยครับ เนื่องจากยังไม่มีใรได้วิเคราะห์ให้ผมได้อ่าน
ผมเข้าใจว่าที่เยอรมันส่งเสริมเพราะ ต้องการย้ายหนี้ จาก เยอรมัน และฝรั่งเศส
ไป share ให้กองทุนแทน ให้กรีชเอาเงิน ซึ่งดอกเบี้ยอาจจะต่ำ เอามาใช้หนี้คืน

สุดท้ายก็เป็นหนี้เหมือนเดิม
แงซาย

โพสต์ที่ 4

EFSF: Too Small? Too Big? Or Just Wrong?

http://seekingalpha.com/article/284151- ... just-wrong
beaeaebe
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

อังกฤษที่อยู่เฉยๆ จะยอมเหรอครับ อยู่ดีๆ จะมาแชร์หนี้ใส่หัวผม
แงซาย

โพสต์ที่ 6

chiraponge เขียน:ช่วยชี้แนะด้วยครับ เนื่องจากยังไม่มีใรได้วิเคราะห์ให้ผมได้อ่าน
แนะนําอ่าน paper 2 ฉบับที่ผมทําลิงค์ไว้แล้วในกระทู้นี้ก่อนครับ .................
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณครับพี่แงซาย ขยันเอาข้อมูลมาบอกน้อง
นับถือๆ :cool:
ลงทุนเพื่อชีวิต
i_sarut

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณมากครับ
"Risk comes from not knowing what you're doing" - Warren Buffet

สุดยอดของความซับซ้อนคือความเรียบง่าย

http://www.sarut-homesite.net/
โพสต์โพสต์