งานวันตลาดนัดผู้ลงทุนไทย ...จะมีถึงสิ้นปีแล้วเท่านั้นหรือครั

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ming1714
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

งานวันตลาดนัดผู้ลงทุนไทย ...จะมีถึงสิ้นปีแล้วเท่านั้นหรือครั

โพสต์ที่ 1

งานวันตลาดนัดผู้ลงทุนไทย ...จะมีถึงสิ้นปีแล้วเท่านั้นหรือครับ

วันนี้ไปรับชมมาเหมือนเดิม...ได้ยิน อ.ไพบูลย์บอกว่าจัดมาจะครบ 5 ปีแล้ว..และปีนี้คงเป็นปีสุดท้าย
เนื่องด้วยสุขภาพไม่เอื้ออำนวย และด้วยเรื่องอื่นๆ จึงต้องหยุดลง...หมายความว่าสามเดือนต่อไปนี้คงจะเป็น 3 รอบสุดท้ายแล้วใช่ไหมครับ(น่าเศร้าจัง :oops: )

และรายการมันนี่ทอร์ควี๊คลี่..ก็จะลดระยะเวลา/ความถี่ของรายการ ลงอีกด้วย....

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้อ.ไพบูลย์และพี่ๆทีมงานทุกคนนะครับ...

รักษาสุขภาพด้วยนะครับ :D
ร้อยลี้ ต้องมีก้าวแรก....
jmb2511
ผู้ติดตาม: 0

Re: งานวันตลาดนัดผู้ลงทุนไทย ...จะมีถึงสิ้นปีแล้วเท่านั้นหรื

โพสต์ที่ 2

ไม่มีงานเลี้ยงไม่เลิกลาแต่ย้ังไงขอขอบคุณอาจารย์ไพบูลย์และทีมงานทุกท่านที่คอยดูแลVIมาตลอด ขอให้สุขภาพแข็งแรงครับ แต่อย่างไรซะไปแล้วอย่าไปลับหัวเรือใหญ่ถ้าท่านไม่อยู่เรือลํานี้จะไปทางไหนหนอ ขอบคุณมากครับ
ราชาแห่งWALL STREET นั้นไม่ใส่เสื้อผ้า
LA-Z-BOY
ผู้ติดตาม: 3

ผู้ใหญ่ ❤ ดี

โพสต์ที่ 3

อ.ไพบูลย์ และ อ.นิเวศน์ เป็นผู้ใหญ่ใจดี อุทิศวิทยาทานให้สังคมเสมอมา โดยเฉพาะสังคม vi ของหมู่เฮา

ตอนเริ่มย่างเข้าวัยสว.(สูงวัย) ผมอยากเท่ห์แบบท่านทั้งสองครับ ^^
ภาพประจำตัวสมาชิก
The Kop 71
สมาชิกกิตติมศักดิ์

Re: งานวันตลาดนัดผู้ลงทุนไทย ...จะมีถึงสิ้นปีแล้วเท่านั้นหรื

โพสต์ที่ 4

แล้วมีใครมารับช่วงต่อไหมครับ เสียดาย...ถ้าสมาคม ThaiVI เป็นรูปเป็นร่างเข้ามารับช่วงต่อก็คงจะดี และขอคารวะจากใจกับสิ่งที่ท่านได้ทำมาตลอด และเคารพต่อการตัดสินใจของท่านด้วยใจริงครับ...
เพราะสังคม..ประเมินค่า..ที่จนรวย
คนจึงสร้าง..เปลือกสวย..ไว้สวมใส่
หากสังคม..วัดค่า..ที่ภายใน
คนจะสร้าง..แต่จิตใจ..ที่ใฝ่ดี
Factor_9
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

รู้สึกใจหายเหมือนกันนะครับ....จะว่าไปที่ผมกล้าลงทุนส่วนหนึ่งมาจากความรู้ที่ได้รับจากรายการของอาจารย์ด้วยครับ
stay calm stay invest
Peacefull

โพสต์ที่ 6

ขอขอบคุณอาจารย์ทั้งสองจากใจอีกคนครับ เพราะมีอาจารย์จึงมีวันนี้ครับ
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 7

รายการสัมมนาทุกเดือนที่ตลาดหลักทรัพย์
ต้องมีการเปลี่ยนแปลง
เพราะสมาคมส่งเสริมผู้ลงทุนไทยมีการเปลี่ยนนโยบาย
งดการจัดงานนี้ครับ
ซึ่งน่าเสียดายมากครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 8

น่าเสียดายมากๆครับอาจารย์

สมาคมนักลงทุนหุ้นคุณค่า จะมาสนับสนุนต่อก็ดีนะครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
dino
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 9

:cry: น่าเสียดายจริงๆครับ
1 ซื้อหุ้นของกิจการที่ดี
2 มีกำไรต่อเนื่องไปในอนาคต
3 ซื้อในราคาที่ต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ
4 ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ
5 และถือมันไว้ ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดีอยู่
                                           วอเรนซ์ บัฟเฟตต์
Tong n_n

โพสต์ที่ 10

ได้ยินเรื่องนี้แล้วเสียใจมากครับ ส่วนตัวผมเคารพแล้วนับถือในความสามารถ
กับความเสียสละ ของ ดร.ไพบูลย์ กับ ดร.นิเวศน์ มากๆ โดยเฉพาะ ดร.ไพบูลย์
ผมทึ่ง ความสามารถในการลุงทุนของท่านมาก เสียดายที่ท่านทำหน้าที่เป็นผู้ดำเนินรายการ
เลยไม่มีโอกาสได้สอนการลงทุนด้วยตัวท่านเองให้กับนักลงทุน ถ้าเป็นไปได้อยากให้จัด
ตอนพิเศษให้ ดร.ไพบูลย์ ถ่ายทอด เล่าประสบการณ์ วิธีการเลือกหุ้นด้วยตัวท่านเองซักครั้งครับ
ของให้สุขภาพแข็งแรงครับ อาจารย์ที่เป็นแรงบันดาลใจให้ผมทั้งสองท่าน
teenoys

โพสต์ที่ 11

นี่เป็นข่าวร้ายที่สุดตั้งแต่ลงทุนมา
Boyadvance

โพสต์ที่ 12

น่าเสียดายมากครับ หลังๆนี้ผมไม่ค่อยมีเวลาไปเข้าร่วมฟังด้วย
ผมได้เรียนรู้จากงานนี้เยอะมากพอสมควร

ผมชอบที่ อ.ไพบูลย์ พูดว่า ความรู้เราไม่มีซื้อขายมากครับ

แต่ยังไงขอให้ อาจารย์ ทุกคนสุขภาพร่างกายแข็งแรงนะครับ
pawattt

โพสต์ที่ 13

ชอบอาจารย์ทั้งสอง และท่านอื่น ๆ ด้วยครับที่ให้ความรู้อย่างมากมาย
ขอให้ท่านสุขภาพแข็งแรงครับ
kotaro
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 14

ถึงแม้ส่วนตัวจะไม่เคยไปร่วมงานตลาดนัดผู้ลงทุน เพราะอยู่ ตจว
แต่ได้เห้น อจ ประชาสัมพันธ์งานนี้บ่อยๆใน moneytalk
เห็นได้ว่า อจ ช่วยส่งเสริมเรื่องการลงทุนมากๆ จัดฟรีทุกอย่าง ได้ความรู้ด้วย

น่าเสียดายจริงๆครับ อจ.ไพบูลย์ เป็น role model ของนักลงทุนหลายๆคนเลย รวมถึงผมด้วย
ยังไงขอให้อาจาร์ยรักษาสุขภาพด้วยครับ
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
earthcu
ผู้ติดตาม: 100

โพสต์ที่ 15

ขอขอบคุณ ท่านอาจารย์ทุกท่านด้วยครับที่เสียสละเวลาอันมีค่ามาให้ความรู้น้องๆนักลงทุน
โดยส่วนตัวรู้สึกใจหายเหมือนกันครับ แม้ว่าหลังๆจะไม่ค่อยได้ไปร่วม แต่ที่ผ่านมาก็ถือว่าได้เรียนรู้อะไรหลายๆอย่างจากงานดังกล่าว

สุดท้ายนี้ขอกราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ไพบูลย์ อาจารย์นิเวศน์และวิทยากรท่านอื่นๆด้วยครับ สำหรับความรู้ที่มอบให้:bow:
Life is beautiful + Financial freedom within 2015 by investment stock & real estate
MaiFuen
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 16

เสียดายมากครับ

ผมดูMoney Talk เกือบทุกวันเลยครับ
เพลิดเพลิน ได้สาระมากครับ
ถ้าขาดรายการนี้ไป คงเหงาๆไปเหมือนกันครับ

แต่ยังไงก็ขอขอบคุณ
อ.ไพบูลย์ อ.นิเวศน์ อ.ถาวร อ.เสน่ห์ ที่ทำให้เกิดสัมมนา และ รายการMoney Talk ขึ้นมาครับ

ขอบคุณมากๆครับ

:bow: :bow: :bow: :bow: :bow:
โพสต์โพสต์