ตอนนี้ซื้อหุ้นได้หรือยังครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
simsonanelka
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ข่าวดีให้ขาย ข่าวร้ายให้ซื้อ
ตอนนี้ข่าวร้ายท่วมตลาด
koon007

Re: ตอนนี้ซื้อหุ้นได้หรือยังครับ

โพสต์ที่ 2

หุ้นที่ถูกใจ ผมยังแพงไป จะบอกถูกแพงพูดอยากครับบ้างคนมองราคาในอนาคตด้วย
ภาพประจำตัวสมาชิก
The Dark

Re: ตอนนี้ซื้อหุ้นได้หรือยังครับ

โพสต์ที่ 3

ต้องมอง MOS เป็นสำคัญครับ
ถามไถ่โลกหล้า รักคือสิ่งใด
getkung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 4

ถ้าผมบอกซื้อ คุณจะซื้อเลยเหรอครับ

เงินทองหายากนะครับ ก่อนทำอะไรลองคิดสักนิดดีไหมครับ ลองศึกษาธุรกิจที่คุณสนใจ หรือมีความรู้เป็นทุนเดิม คุณก็จะรู้ว่าธุรกิจนั้นดีหรือไม่ดี แล้วคุณอยากจะเป็นเจ้าของธุรกิจนั้นหรือไม่ คุณก็จะได้คำตอบครับ ว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อ
ซักวันหนึ่ง port จะโต๊ port จะโต
chotipat

โพสต์ที่ 5

หุ้นอะไร อุตสาหกรรมไหน อยู่กลุ่มไหน :?:
วรันศ์ บัฟเฟต

โพสต์ที่ 6

simsonanelka เขียน:ตอนนี้ซื้อหุ้นได้หรือยังครับ
ซื้อเลยครับ

หุ้นซื้อได้ตลอด อยากซื้อไม๊ครับ
value trap
รูปภาพ
beebull

โพสต์ที่ 7

simsonanelka เขียน:ตอนนี้ซื้อหุ้นได้หรือยังครับ
ข่าวร้ายไม่ได้บอกว่าหุ้นถูกนะครับ
beebull

โพสต์ที่ 8

getkung เขียน:ถ้าผมบอกซื้อ คุณจะซื้อเลยเหรอครับ

เงินทองหายากนะครับ ก่อนทำอะไรลองคิดสักนิดดีไหมครับ ลองศึกษาธุรกิจที่คุณสนใจ หรือมีความรู้เป็นทุนเดิม คุณก็จะรู้ว่าธุรกิจนั้นดีหรือไม่ดี แล้วคุณอยากจะเป็นเจ้าของธุรกิจนั้นหรือไม่ คุณก็จะได้คำตอบครับ ว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อ
+1 ครับ
simplelife

โพสต์ที่ 9

ตลาดเปิดทุกวัน ซื้อได้แน่ๆต้องรอสิบโมงเช้าก่อนครับ

ส่วนหุ้นรายตัว ต้องทำ valuation ก่อน ว่าซื้อถูกหรือแพง ถ้าซื้อได้ถูกแล้ว ก็ซื้อได้ครับ
"I believe what I said yesterday. I don't know what I said, but I know what I think... and I assume it's what I said." -- Donald Rumsfeld
Value_chain
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 10

simplelife เขียน:ตลาดเปิดทุกวัน ซื้อได้แน่ๆต้องรอสิบโมงเช้าก่อนครับ

ส่วนหุ้นรายตัว ต้องทำ valuation ก่อน ว่าซื้อถูกหรือแพง ถ้าซื้อได้ถูกแล้ว ก็ซื้อได้ครับ
เป็นความคิดเห็นที่ชัดเจน และตรงประเด็นมากเลยครับ ผมเองก็มีความเห็นเช่นนี้เหมือนกัน :)
แล้วมันก็จะผ่านพ้นไป... เพราะมันเป็นเช่นนั้นเอง
โพสต์โพสต์