Dow Jones หลุดหมื่น ลบวันละ 500 จุดจะเป็นเรื่องชินชา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
kong_kang69
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Dow Jones หลุดหมื่น ลบวันละ 500 จุดจะเป็นเรื่องชินชา

โพสต์ที่ 1

ขาลงรอบใหญ่ เอามือไปรับมีดมีแต่....บาดเจ็บ

การปรับขึ้น คือขึ้นเพื่อ......................ขายเท่านั้น

ข่าวดี คือขาย ส่วนข่าวร้ายสำหรับ Dow ก็คือ ให้ขายให้หมด หมดเวลาสำหรับ เมกาแล้ว

......................................ลอกการบ้านครับ................................................
kong_kang69

Re: Dow Jones หลุดหมื่น ลบวันละ 500 จุดจะเป็นเรื่องชินชา

โพสต์ที่ 2

ในที่สุด Down Jones ก้อจะหลุด 10000 จุด

แต่จะหนักเหมือนตอน ซับไพร์มไหม อันนี้ คงต้องรอดูกันหนังยาวครับ ไม่ใช่หนังสั้นแน่นอน

เงินของเรา กอดไว้ให้แน่นนะครับ กว่าจะหามาได้แสนยากเย็น

มีเวลา หาหนังสืือการลงทุนดีๆมาอ่านดีกว่า

จะลงทุนตัวไหนดูให้ถี่ถ้วนนะครับ ด้วยยความปรารถนาดี

....................................ลอกการบ้านครับ...........................................................................
supersmile

Re: Dow Jones หลุดหมื่น ลบวันละ 500 จุดจะเป็นเรื่องชินชา

โพสต์ที่ 3

ผมคิดว่า....
ถ้าหากจะมีข่าวดีที่ทำให้สถานการณ์ดีขึ้น ข่าวดีนั้นต้องมาจากพี่จีนเท่านั้น.....
แต่พี่จีนเงียบมาก....
WannaBeVI
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 4

จีนก็พูดอะไรมากไม่ได้ เพราะจีนก็เป็นเจ้าหนี้ของสรอ.อยู่มากทีเดียว
งานนี้ทั่วโลกเค้าน้ำท่วมปากกันหมด
ธ.กลางของแต่ละประเทศก็เร่งเก็บทอง เก็บโลหะมีค่าแทนเงินเหรียญสรอ.กันใหญ่

เร็วๆนี้คงมีการพูดถึงระบบการเงินแบบใหม่แทนที่จะใช้เงินเหรียญสรอ.เป็นสากลแล้วมั้งครับ
harikung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 18

โพสต์ที่ 5

ปรับพอร์ทรอแล้วครับ เหลือเงินสด75% น่าจะช่วขเปลี่ยนวิกฤติเป็นโอกาสบ้างล่ะ
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
โพสต์โพสต์