ptl

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
kritawan
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ptl

โพสต์ที่ 1

ขอการแนะนำหน่อยค่ะ ตีดหุ้น ptl มานานแล้วติดอยู่บนยอดดอยช่วยหาทางลงหน่อยค่ะ help me
jmb2511

Re: ptl

โพสต์ที่ 2

kritawan เขียน:ขอการแนะนำหน่อยค่ะ ตีดหุ้น ptl มานานแล้วติดอยู่บนยอดดอยช่วยหาทางลงหน่อยค่ะ help me
การลงทุนเน้นคุณค่าคือลงทุนในคุณค่าของบ.ล.ในตอนแรกคุณชื้อptlเพราะอะไรครับ มันคือคําแนะนําสําหรับคุณครับ :D
ราชาแห่งWALL STREET นั้นไม่ใส่เสื้อผ้า
ภาพประจำตัวสมาชิก
densin

โพสต์ที่ 3

แค่ขายมันไปก็ลงจากดอยได้แล้ว แต่อย่าไปหาดอยใหม่
พยายามหาสาเหตุให้เจอกว่าทำไมถึงติดดอย หาวิธีทีทำให้ไม่ติดดอยให้ได้
แล้วค่อยเริ่มลงทุนใหม่
VI สายมืด = VI หน้ามืดซื้อตัวฮอทๆอย่าไม่ลืมหูลืมตา
kklm29

โพสต์ที่ 4

หุ้นตัวนี้ เปนครูของผมเลยครับ
คุณภาพการลงทุนอยู่ที่คุณภาพการตัดสินใจ
Ani

โพสต์ที่ 5

ทางลงมีทางเดียวครับ ไม่ต้องหามาก
หาแค่จะลงเพราะอะไรครับ
McDonald

โพสต์ที่ 6

การประเมินราคาที่แม่นยำ คงไม่มีประโยชน์สำหรับพวกหุ้นวัฎจักร เพราะคงไม่มีใครทำได้

ขนาดโบรค ยังเสียงแตกกันไปคนละทาง

คงไม่มีใครกล้าแนะนำตรง ๆ ครับ โอกาสหน้าแตกสูงมาก
Learn the past.  
Match the present.  
Creat the future.
roronoa

โพสต์ที่ 7

ถ้าเป็นเงินเย็น ไม่ได้จำเป็นว่าจะต้องขายมาใช้จ่าย
และมีเงินทุนเหลือพอไว้ใช้แก้ port หรือซื้อตัวอื่น

ผมว่าเก็บไว้เถอะครับ
PTL เป็นบริษัทที่ดี มีกำไรทุกปี และยังมีแผนการที่จะโตอีก
อย่างน้อยปันผลดีกว่าฝาก bank นะครับ
leaderinshadow
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 8

มือใหม่ควรหลีกเลี่ยงหุ้นวัฎจักรนะครับ

หุ้นกลุ่มนี้ พวก PE ปันผล เค้าแค่ดูประกอบครับ
สิ่งที่เค้าดูคือ รอบของวัฎจักร

ยกตัวอย่างในอดีต
TTA ที่ราคา 60 บาท
ตอนนั้น PE 4-5 เท่า ปันผล 10%

แล้วลองดู ราคาตอนนี้ PE ตอนนี้ และ ปันผลตอนนี้ซิครับ
leaderinshadow
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 9

สำหรับกลุ่มฟิล์ม ณ เวลานี้ AJ ดู save กว่า PTL นะครับ
เพราะผลิตภัณฑ์เค้าหลากหลายกว่า แถมจะขยายได้เร็วกว่า + มี BOI
และ EPS เค้าคงจะแซง PTL อีก

แต่ก็ยังแนะนำให้หลี่กเลี่ยงอยู่ดี กลัวจะหนีเสือปะจรเข้

เพราะกลุ่มนี้ ตอนนี้อนาคตมองยากมาก ภาพไม่ชัดเลย
อาจจะดี หรือไม่ดีก็ได้ แต่ขาขึ้นของเค้ากำลังจะหมดไป อันนี้ชัดเจน
ส่วนขาลง จะมาเมื่อไหร่ ก็ยังไม่ชัด หรือยังมีโอกาสให้เก็บเกี่ยวอยู่ (หมายถึง BoPP BoPA นะครับ)
โพสต์โพสต์