เราสามารถขอคัดหรือสำเนาทะเบียนรายชื่อผู้ถือหุ้นได้ไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
dude
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

เราสามารถขอคัดหรือสำเนาทะเบียนรายชื่อผู้ถือหุ้นได้ไหมครับ

โพสต์ที่ 1

เพื่อนๆทราบไหมครับว่า บุคคลทั่วไปที่ไม่มีตำแหน่งผู้บริหารของบริษัทจดทะเบียน (บจ) จะขอยื่นความจำนงค์ขอคัดรายชื่อผู้ถือหุ้น ณ วันใดวันหนึ่งที่ไม่ใช่วันปิดสมุดทะเบียนของ บจ ได้ไหมครับ หากได้ ต้องติดต่อที่ใด และค่าใช้จ่ายเป็นเท่าใดครับ ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ
Silver
Verified User

Re: เราสามารถขอคัดหรือสำเนาทะเบียนรายชื่อผู้ถือหุ้นได้ไหมครั

โพสต์ที่ 2

ไปขอคัดได้ที่กระทรวงพาณิชย์ครับ
ผมจำราคาไม่ได้
แต่คุ้นๆว่าหน้าละ 5 บาท บวกกับค่าธรรมเนียมการค้นหา 50 บาทต่อบริษัทมังครับ

ส่วนที่ว่าจะขอคัดาำเนา ณ วันใดวันหนึ่งที่ไม่ใช่วันปิดสมุดทะเบียน
อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะได้
kumchai
Verified User

Re: เราสามารถขอคัดหรือสำเนาทะเบียนรายชื่อผู้ถือหุ้นได้ไหมครั

โพสต์ที่ 3

ไปกรมพัฒนาธุรกิจการค้า ส่วนบริการตรวจค้นเอกสารที่สนามบินนำ้หรือสาขาทั่วกรุงเทพ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 4

เราสามารถขอถ่ายสำเนาของบริษัททุกบริษัทในประเทศไทย ไม่ว่าจะอยู่ในตลาดหลักทรัพย์หรือไม่ ข้อมูลที่ขอได้ก็ งบการเงิน รายชื่อผู้ถือหุ้น กรรมการผู้มีอำนาจลงแทนบริษัท หนังสือรับรองของบริษัท
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
โพสต์โพสต์