ถ้าตลาดลงลึก 700จุดท่านเซียนทั้งหลายอยากได้ตัวไหน 3อันดับแรก

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
harikung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 16

Re: ถ้าตลาดลงลึก 700จุดท่านเซียนทั้งหลายอยากได้ตัวไหน 3อันดั

โพสต์ที่ 31

ถ้าถามก้อกล้าตอบครับ
1.bec (ชอบเรยา)
2.cpf (กินอาหารแช่แข็งอุ่นไมโครเวฟเค้าทู้กกกวันจนจะเปนมะเร็งแล้วมั้ง)
3.advanc (ถ้าความเสี่ยงเรื่องสัมปทานหมดจบนะ)
4.cpall (น่าจะโตได้อีก ถ้าขนาดเปิดแม่มทุกซอยได้ (ถนนรามคำแหง)เห็นแล้วอึ้ง)

4 ตัวนี้ถ้าซื้อได้ถูกตอนตลาดตกต่ำจริงๆ รอรวยอย่างเดียวครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะครับ อย่าburyผมน้า : )
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
poon151
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ถ้าตลาดลงลึก 700จุดท่านเซียนทั้งหลายอยากได้ตัวไหน 3อันดั

โพสต์ที่ 32

ผมซื้อ
1.BGH
2.BH
3.KH

เผื่อได้นอนโรงพยาบาลฟรี 555+
DemonInvesting

โพสต์ที่ 33

...งงนิดๆว่าเดี่ยวนี้กระทู้ลักษณะนี้ทำไมถึงจะโดนลบแล้วหรือ ... เมื่อก่อนเห็นมีกระทู้ที่แม้ว่ารูปแบบจะแตกต่างจากนี้ แต่โดยเนื้อหาแล้วก็คล้ายกัน และ ก็เป็นที่นิยมหลายคนไปร่วมแจมกันเยอะอยู่น่ะครับ ...

จริงๆถ้าบอกว่าหุ้นทุกตัวราคาปรับลง 30% เหมือนสมมติฐานที่ท่าน pak ว่า ... ผมก็นึกไม่ออกเหมือนกันว่ามันจะต้องมีเหตุการณ์ที่กระทบกับธุรกิจของบริษัทไหนอย่างไร ... ดังนั้นถ้าเอาแบบไม่คิดมาก ก็คงซื้อ propfund พวกที่ฮิตๆกันแทน ttlpf, cpnrf, mjlf, spf ... ซึ่งที่ราคานั้น sspf กับ luxf ก็อาจจะน่าสนใจไม่น้อยเลย ...
ถึงตลาดจะฟูมฟายมากแค่ไหน ก็ยินดียืมไหล่ให้เธอซบ ยืมอกให้เธอซับน้ำตา
ichiroohm

โพสต์ที่ 34

นานาจิตตัง

คงยังอยู่ในกลุ่มพลังงาน กับอสังหา ละมั่งครับ
‎"Small Dream Big Problem
.....Big Dream Small Problem
........Big Big Big Dream No Problem"
mail : [email protected]
http://www.ichiroohm.co.cc
ภาพประจำตัวสมาชิก
awesomekid

โพสต์ที่ 35

ดูเหมือนถามว่า ถ้าหุ้นลงไปถึง 700 จุด และมีเงินอยู่ในมือ เอาตัวไหนดีเลยนะครับ จากนั้นก็ดูจากหลาย ๆ คน ตัวไหนคนชอบมากสุดลงตัวนั้นล่ะ แล้วรอให้ดัชนีกลับไปที่ 1000 จุดอีกครั้ง คงกำไรส่วนต่างราคาหุ้นแน่ ๆ

ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่านะครับ ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขออภัยไว้ก่อนเลย แต่ถ้าเกิดผมเข้าใจถูกขึ้นมา ผมเป็นห่วงเจ้าของกระทู้นะครับ ลองพิจารณาด้วยตัวเองดีมั้ยครับ อีกอย่างการคาดเดาตลาด มันเป็นเรื่องยากนะครับ ตัวที่มีคนบอก มันอาจจะตก หรืออาจจะขึ้นก็ได้ คาดเดาอนาคตล้วน ๆ ....
====================================
เก็บเล็กผสมน้อยมาลงทุน เพื่ออนาคตอันเป็นอิสระ
====================================
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 36

b4solid เขียน:ตัวไหนลงแรง
แต่ฐานะมั่นคง และมี G อยู่ ก็ตัวนั้น :D
Gsteel ? :twisted:
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
atitus.b

โพสต์ที่ 37

ขอทยอยซื้อ TDEX ละกันครับ ถ้ามาได้ถึงจุดๆนั้น :D
harlembeats

โพสต์ที่ 38

b4solid เขียน:ตัวไหนลงแรง
แต่ฐานะมั่นคง และมี G อยู่ ก็ตัวนั้น :D
G-Spot แรงแน่ :B
aviruth

โพสต์ที่ 39

ตัวที่ลงเยอะที่สุดแต่กำไรบจเพิ่มมากที่สุดครับ
อย่าคาดหวังผลลัพธ์ที่แตกต่างด้วยการทำแบบเดิม
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 40

KNOWLEDGE , MONEY and Consciousness
เท่านี้ก็เพียงพอ :idea:
ลงทุนเพื่อชีวิต
kong_kang69

โพสต์ที่ 41

:B :B :B :B :B :B :B

กระทู้นี้ ถูกเขียน และตั้งเป็นกระทู้ เมื่อ 7/5/54 หรือ ที่ดัชนีประมาณ 1040-1060 จุด

เพื่อให้แสดงความเห็นและแชร์มุมมองกัน มิได้คิดเป็นอื่น

เพราะผมคงไม่มีทางจะซื้อหุ้นทุกตัวที่พวกเราช่วยกันแสดงความเห็นหรอกนะครับ

ขอบพระคุณทุกความเห็นเป็นอย่างสูง......

................................................ลอกการบ้านครับ........................................................
kong_kang69

โพสต์ที่ 42

วันนี้เห็น .....ต่ำสุดถึง..868 จุด ไวกว่าที่ผมคิดไว้มากทีเดียว

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับ....สู้ๆๆ

.............................ลอกการบ้านครับ.........................................................
raynus

โพสต์ที่ 43

ถ้าหุ้นทุกตัวในตลาดราคาตกเยอะๆนะครับ

CPF
MCS
ADVANC
สายปันผลครับ

รูปภาพ
chukieat30
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 44

สำหรับผม 7 ตัวที่น่าสนใจ

PTT

PTTEP

TSTH

SSI

INTUCH

AMANAH

PRG

7ประจันบาญ ครับ แต่ละคนก้มีจุดเด่นของแต่ละคน จะเรียก 7 สาวน้อยก้ได้ครับ

ผมชอบ 7 ตัวนี้
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด