อยากให้สามารถเซ็ตทุก post เป็นอ่านแล้วได้

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
otakung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

อยากให้สามารถเซ็ตทุก post เป็นอ่านแล้วได้

โพสต์ที่ 1

คือพอดีผมจะติดตามอ่านแค่บางห้องน่ะครับ แต่พอจะดูจาก unread post ก็จะเจอโพสต์ที่ไม่สนใจอยู่เยอะแยะเลย ก็เลยคิดว่าถ้าเซ็ตทุก post เป็นอ่านแล้วได้ ในแต่ละวันน่าจะมี new post เพิ่มมาไม่เยอะมาก ก็จะ screen ได้ง่ายขึ้น หรือไม่ก็ถ้า search unread post จากเฉพาะบางห้องได้ก็น่าจะโอเคเหมือนกันครับ (แต่จริง ๆ อยากได้แบบแรกมากกว่า) ไม่แน่ใจว่ามี feature พวกนี้แล้วรึยังแต่เท่าที่ลองหา ๆ ดูผมก็หาไม่เจอนะครับ ถ้าท่านอื่น ๆ เห็นว่ามีประโยชน์ก็อยากให้รับไว้พิจารณาครับผม ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
NoiSNC
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: อยากให้สามารถเซ็ตทุก post เป็นอ่านแล้วได้

โพสต์ที่ 2

ผมใช้วิธีนี้นะครับ

๑. ใช้ Firefox กดเม้าส์ปุ่มกลางที่ View unread posts มันจะเปิด Tab ใหม่ให้ใน background
๒. ไปที่ Tab ที่เปิดใหม่นั้น แล้วกดปุ่ม End บนคีย์บอร์ดเพื่อไปดูว่ามีกี่หน้า
๓. หากมีหลายหน้า ก็ใช้ปุ่มกลางกดที่ Link ไปยังหน้าต่าง ๆ เช่น 2 3 4 จนครบ
๔. เมื่อเปิดทุกหน้าแล้ว กลับไปยัง Tab แรก แล้วกดที่ Mark forums read
๕. จากนั้นค่อยเข้าไปไล่อ่านกระทู้ที่สนใจ โดยการใช้เม้าส์ปุ่มกลางกดที่ Link กระทู้ต่าง ๆ

เมื่อกลับเข้ามาอ่านอีกครั้ง แล้วกดที่ View unread posts ก็จะแสดงแต่โพสใหม่ ๆ จริง ๆ ครับ

ที่จริงผมก็เคยเสนอแนวคิดแบบนี้เหมือนกัน เพราะผมไม่ได้อ่านทุกกระทู้ แต่อยากให้เป็นแบบ session clear มากกว่าแบบปัจจุบัน [อธิบายยากแฮะ]

ถ้าอย่างไรลองใช้วิธีแบบที่ผมอธิบายนี้ไปชั่วคราวก่อนนะครับ จนกว่าบอร์ดจะได้รับการพัฒนาในอนาคต :)

โชคดีครับ :)
SNC ท้ายชื่อผม มาจาก Speed Net Club ร้านอินเตอร์เน็ตที่ผมเคยเปิดครับ ^ ^ (ไม่ใช่ชื่อหุ้นนะ แหะๆ)

อนุญาต ... โอกาส ... สังเกต = [อยากให้คนไทยใช้ภาษาไทยถูกต้อง] :)
otakung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

Re: อยากให้สามารถเซ็ตทุก post เป็นอ่านแล้วได้

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากเลยครับ ปุ่ม mark forums read เนี่ยแหละครับที่ผมบอกว่าหาไม่เจอ :oops: :oops: :oops:
ผมเคยหาอยู่นานมาก กดไปกดมาตั้งนาน ทำไมหาไม่เจอก็ไม่รู้ :oops:
ขอบคุณอีกครั้งครับผม
โพสต์โพสต์