พรุ่งนี้ประชุมผู้ถือหุ้น ADVANC ใครมีคำถามสงสัย ฝากได้นะคะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
nami
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

พรุ่งนี้ประชุมผู้ถือหุ้น ADVANC ใครมีคำถามสงสัย ฝากได้นะคะ

โพสต์ที่ 1

ใครมีคำถามสงสัยเกี่ยวกับ ADVANC ฝากได้นะคะ

จะพยายามรวบรวมคำตอบมาให้ค่ะ ^^
multipleceilings
ผู้ติดตาม: 2

Re: พรุ่งนี้ประชุมผู้ถือหุ้น ADVANC ใครมีคำถามสงสัย ฝากได้นะ

โพสต์ที่ 2

มีข่าวว่า temasek จะ rebuild CI ใหม่.....ย้ายจากตึกชินจะย้ายจริงหรือไม่ครับ และเมื่อไหร่และไปไหน สัญญาที่มีกับตึกชินเป็นเช่นไร ขอบคุณมากๆครับ

อ้างอิงจากข้างล่างครับ

เทมาเส็กลบชื่อ"ชิน"หนีภาพการเมือง ชูชื่อใหม่ "INTOUCH" เตรียมย้ายสนง.พ้นตึกชินวัตร

วันที่ 30 มีนาคม พ.ศ. 2554 เวลา 10:16:42 น.

"เทมาเส็ก" เดินเกมสลัดภาพธุรกิจกลุ่มชินออกจากการเมือง ชูคอร์ปอเรตแบรนด์ใหม่ "อินทัช-INTOUCH" หวังคนลืมชื่อเก่า ศึกษาย้ายออฟฟิศจากอาคารชินวัตรทั้ง 3 ตึก เพื่อหลุดพ้นจากตระกูลชินวัตร หลัง "เอไอเอส-ไทยคม" ถูก ลากเป็นเหยื่อการเมืองตลอด 5 ปี วงในระบุจ้าง "อินเตอร์แบรนด์" เปลี่ยนภาพลักษณ์ใหม่หมดเปลือก ขณะที่ "ศุภจี สุธรรมพันธุ์" ผู้บริหารไอบีเอ็ม แบ่งรับแบ่งสู้นั่งซีอีโอไทยคม
M aterial catalyst
A ttitude & Perception
D isclipine
anakinnet

Re: พรุ่งนี้ประชุมผู้ถือหุ้น ADVANC ใครมีคำถามสงสัย ฝากได้นะ

โพสต์ที่ 3

multipleceilings เขียน:มีข่าวว่า temasek จะ rebuild CI ใหม่.....ย้ายจากตึกชินจะย้ายจริงหรือไม่ครับ และเมื่อไหร่และไปไหน สัญญาที่มีกับตึกชินเป็นเช่นไร ขอบคุณมากๆครับ

อ้างอิงจากข้างล่างครับ

เทมาเส็กลบชื่อ"ชิน"หนีภาพการเมือง ชูชื่อใหม่ "INTOUCH" เตรียมย้ายสนง.พ้นตึกชินวัตร

วันที่ 30 มีนาคม พ.ศ. 2554 เวลา 10:16:42 น.

"เทมาเส็ก" เดินเกมสลัดภาพธุรกิจกลุ่มชินออกจากการเมือง ชูคอร์ปอเรตแบรนด์ใหม่ "อินทัช-INTOUCH" หวังคนลืมชื่อเก่า ศึกษาย้ายออฟฟิศจากอาคารชินวัตรทั้ง 3 ตึก เพื่อหลุดพ้นจากตระกูลชินวัตร หลัง "เอไอเอส-ไทยคม" ถูก ลากเป็นเหยื่อการเมืองตลอด 5 ปี วงในระบุจ้าง "อินเตอร์แบรนด์" เปลี่ยนภาพลักษณ์ใหม่หมดเปลือก ขณะที่ "ศุภจี สุธรรมพันธุ์" ผู้บริหารไอบีเอ็ม แบ่งรับแบ่งสู้นั่งซีอีโอไทยคม
เอางบที่จะ rebrand + ย้าย office ไปซื้อตึกชินทั้ง 3 ตึกแล้วเปลี่ยนชื่อตึกจะคุ้มกว่าไหมครับ
In the long run, We are all dead.
ภาพประจำตัวสมาชิก
wpong
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 4

ฝากถามหน่อยครับว่า
ทำไม ADVANC ซึ่งมีบ.ลูกคือ Super Broadband ซึ่งมีใบอนุญาตแบบที่ 1 - 3 สามารถเปิดดำเนินการธุรกิจ Boardband internet ได้อยู่แล้ว --> ทำไมจึงไปเปิดบริการ WIFI คู่กับ JAS ครับ ทำไมไม่ทำเองซะเลย

ทำไมไม่ขยาย internet boardbrand ให้ครอบคลุมทั่วประเทศแข่งกับ JAS กับ TRUE ครับ

ขอบคุณครับ :P
VI Jr.

โพสต์ที่ 5

อยากรู้ว่า มีลูกค้าลงทะเบียน wifi ของ 3bb กี่รายแล้วครับ
ส่วนแบ่งที่จ่ายให้ 3bb ลูกค้าเก่าลูกค้าใหม่ แบ่งไปเท่ากันไหมครับ
ลูกค้าทุก package แบ่งรายได้ให้ 3bb เท่ากันไหมครับ
คาดว่าสิ้นปีนี้ จะมีลูกค้าใช้ wifi ของ 3 bb ซักกี่รายครับ

เยอะไปไหมครับ รบกวนด้วยครับ
เรากำลังตามหา หุ้นดีๆ
หุ้นดีๆ ก็กำลังตามหาเราอยู่
jack_jack
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

คุณVI Jr. ครับ นี่ประชุม advanc นะครับ
แซวเล่นนะครับ :D
เกล้า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

ชอบคำถามของพี่ VI Jr. :D :D :D
ควรทุ่มเทเจริญให้มาก..ในงานที่เป็นประโยชน์อย่างแท้จริง..
โพสต์โพสต์