ผมกำลังพยายาม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
tanhawan
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมกำลังพยายาม

โพสต์ที่ 1

ผมกำลังพยายามศึกษา การลงทุน อยากเป็นนักลงทุน แต่เงินต้นที่จะเปิดพอร์ทยังไม่ถึงเลย ยังไงเป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ ช่วงนี้ขอศึกษาไปก่อนครับผม
:B
firstee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 258

Re: ผมกำลังพยายาม

โพสต์ที่ 2

เยี่ยมมากครับ
มีความรู้มากจะลงทุนเยอะหรือน้อยก็ไม่กลัวครับ
แลกเปลี่ยนมุมมองการลงทุนได้ครับ
https://www.facebook.com/%E0%B8%84%E0%B ... you_manage
harikung
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 3

ศึกษาเยอะๆก่อนดีแล้วครับ เพื่อเป็นภูมิต้านทานในการลงทุนเพราะจากนี้ไปไม่ง่ายเหมือนสองปีที่แล้วแล้วครับ ผมเองพึ่งลงทุนได้ไม่นาน แต่ก้อศึกษาอ่านหนังสือมาร่วมปีได้(โชคดีที่เป็นคนรักการอ่านด้วย : ) ) ส่วนหนังสือถ้าเป็นภาษาไทยแนะนำของผู้เขียนสามท่านครับคือ
1.ดร.นิเวศน์
2.พี่ เทพ ธนาxxx ไรสักอย่าง(ขออภัยที่จำนามสกุลไม่ได้ครา้บบบ) ที่แต่งหนังสือห่านทองคำทั้งหลายแหล่
3.พี่ นรินทร์ หรือ สุมาอี้ครับ
ถ้าเป็นภาษาอังกฤษแนะนำ สองเล่มที่ควรจะอ่านครับ คือ the buffetology ของ Mary Buffet และ One up on wall street ของปีเตอร์ ลินช์
อ่านพวกนี้ครบก้อเท่ากับมีsoftwareที่ถูกต้องแล้วครับ
ขอให้โชคดีกับการลงทุน : )
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
tanhawan
Verified User

โพสต์ที่ 4

firstee เขียน:เยี่ยมมากครับ
มีความรู้มากจะลงทุนเยอะหรือน้อยก็ไม่กลัวครับ
harikung เขียน:ศึกษาเยอะๆก่อนดีแล้วครับ เพื่อเป็นภูมิต้านทานในการลงทุนเพราะจากนี้ไปไม่ง่ายเหมือนสองปีที่แล้วแล้วครับ ผมเองพึ่งลงทุนได้ไม่นาน แต่ก้อศึกษาอ่านหนังสือมาร่วมปีได้(โชคดีที่เป็นคนรักการอ่านด้วย : ) ) ส่วนหนังสือถ้าเป็นภาษาไทยแนะนำของผู้เขียนสามท่านครับคือ
1.ดร.นิเวศน์
2.พี่ เทพ ธนาxxx ไรสักอย่าง(ขออภัยที่จำนามสกุลไม่ได้ครา้บบบ) ที่แต่งหนังสือห่านทองคำทั้งหลายแหล่
3.พี่ นรินทร์ หรือ สุมาอี้ครับ
ถ้าเป็นภาษาอังกฤษแนะนำ สองเล่มที่ควรจะอ่านครับ คือ the buffetology ของ Mary Buffet และ One up on wall street ของปีเตอร์ ลินช์
อ่านพวกนี้ครบก้อเท่ากับมีsoftwareที่ถูกต้องแล้วครับ
ขอให้โชคดีกับการลงทุน : )
ขอบคุณครับ จะแวะเวียนเข้ามาศึกษากับพี่ๆใน thaivi ตลอดไป^_^ ครับ
viหัดคลาน

โพสต์ที่ 5

ไม่ต้องรีบครับ ค่อยๆเก็บเงินไป วันที่คุณพร้อมทั้งความรู้และเงินเย็น วันนั้นจะเป็นของคุณเองครับ
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 6

ยินดีต้อนรับครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ อ่านกระทู้ย้อนหลังได้นะครับ
โพสต์โพสต์